เรื่องแค้น ที่มาว่าเจ้าตัวเล็กของเรา...............ช่วยกันมาประนามได้คนที่ดูถูกเจ้าตัวเล็กหน่อย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_lampang, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    พูดไปคำเดียวเลย " รถ...กู"
    จบ

2. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    คนมันมองที่วัตถุว่ะ ช่างแม่ง ส่วนใหญ่คนโง่ๆ จนๆ การศึกษาน้อย มักจะคิดอย่างนี้

ลูกค้าผม ขี่มอไซค์เก่าๆ มาซื้อของ...แต่รู้ไหม ลูกค้าคนนี้มีเงินเป็นสิบๆล้าน ลูกจ้างยี่สิบกว่าคน มีรถทัวร์ 2 ชั้น อยู่ 6 คัน

ลูกค้าคนนี้ เชื่อในสิ่งหนึ่งว่า คนรวย ดูกันที่ความขยัน แกชอบผม เพราะผมขยัน ผมทำงานไม่มีวันหยุด เดี๋ยวนี้ทำงาน 8.30 - 20.30 วันละ 12 ชมไม่มีวันหยุด nv คือความภูมิใจในชีวิตของผมที่ผ่านมา เพราะมาจากน้ำพักน้ำแรงทั้งหมด หาเงินรากเลือดมาเพื่อซื้อมัน และมันทำให้ผมรู้ว่า อย่ามองคนที่วัตถุ เพราะคนที่ขับรถ 3 คันแสน อาจจะมีเงินมากกว่าคุณในอนาคตก็ได้

มองคนที่ความคิด มองคนที่ความดี อย่ามองคนที่วัตถุ.................... ถุย!! ไอ้หอกเอ๋ย

ขอเป็นกำลังใจให้พี่น้องชาว nv ใครมาดูถูก อย่าไปสนใจแม่งเลยครับ พวกโลกแคบครับ

ถึงแม้ nv จะเป็นอดีตไปแล้วเพราะดูแลไม่ไหว (ตั้งใจจะไม่ขาย) แต่ที่จอดรถเต็มแล้วคร้าบๆๆๆ

อดีตแสนหวาน

ปัจจุบันก็ยังรัก nv

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    พุดได้ถืกใจ๋อิหลี:D:D

4. nummon84

nummon84 New Member Member

29
    0
    0
    ของนอกกายอย่าไปยึดติด

5. KAN_RAYONG#100

KAN_RAYONG#100 New Member Member

32
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆเสมอนะครับ อย่าคิดมากครับ สิ่งที่น่าคิดที่สุดคือ NV ยังคงมีบ้านและเพื่อนๆที่อบอุ่นเสมอมาครับ

6. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    อืมมมมม.......

washira ถูกใจสิ่งนี้
  7. Takumi9

Takumi9 New Member Member

97
    2
    0
    เคยเจอเหมือนกัน ที่ RCA ตอนกลางคืน รถใครไม่รู้ ทำสีเกร็ด สวยทีเดียว
    ใครเดินผ่านไปผ่านมาก็มอง แต่มีหมวยคนนึง บอกว่า "สวยดีเนอะ แต่ไม่น่าเป็นNV"
    ไม่รู้ รถเราไปหนักส่วนไหนของน้อง ครับ

8. Nuncio

Nuncio Guest

0
    0
    0
    .......

แอบเข้ามาอ่านก็นานแหละแต่ไม่ได้เป็นสมาชิกสักที แหะๆ
    เป็นธรรมดาน่ะคับ ผมว่า สำหรับสังคมไทย ชอบอวด ชอบดูถูกคน ผมล่ะเบื่อ แต่ตอนนี้ปลงแล้ว ถือซักว่า ถ้ามันรวยกว่าก็เอาโชว์ให้ดูมั่งดิ

ที่ผมชับเจ้าnv ก็เพราะผมสนุกกับมันเอามาแต่งได้เยอะ
    บางทีผมก็เจอไอ้พวกนี้อ่ะ วันต่อมาผมขับ benz e200 ตัวใหม่มาจอดหน้ามันเลย (ผมยังอยู่มหาลัยน่ะคับ) คิดว่าทามไมว่ะ ขับnv แล้วผมจะไม่รวยกว่าคุณเหรอไง
    (มันน่าโมโหเจอพวกแบบนี้อ่ะ)

9. คากิซัง

คากิซัง New Member Member

159
    19
    0
    ถ้าไม่รู้จักกันมาปากหมาแบบนี้เจอกูแน่แต่ผมว่ามันคงอิดฉาเรามากกว่าครับ

10. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    กระทู้เดือดแล้วครับ

11. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    UP คับ สามัคคี NV คือพลัง อิอิ

12. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เนอะพี่เนอะใครจะเหมื่อนเราเนอะขับ nv ไปเที่ยวหมดเป็นหมื่นเนอะ ก๊ากๆๆๆ คิดถึงจังเลยมาเมื่อไหร่โทรมาหาน้องหน่อยนะอย่าไปคนเดี้ยวละ อิอิ:D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  13. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    ช่างมันเถอะ

พระพุทธเจ้าไม่ได้สอนให้พุทธศาสนิกชนนับถือหรือยึดติดกับวัตถุครับ ใครจะว่าอะไรก็ช่างเขา ผมเคยเจอคนแบบนี้เหมือนกันเขาบอกว่ารถคันนี้น่าจะไม่เกินแสน เลยเอาใบสัญญาซื้อขายให้เขาดู (จ๋อยเลย) เพื่อนบอกว่าเอ็นวีมันร่อน (ฟังเขามาทั้งนั้น) เลยเอากุญแจให้มันลองขึ้นทางด่วนบูรพาให้มั่นอัดเต็มที ผมนั่งไปด้วยเพื่อที่จะถามว่าอาการร่อนมันเป็นอย่างไร วิ่งไป 160 ไงละ แล้วก็ตอบไม่ได้ แต่ผมว่าตั้งแต่เคยขับมาหลายรุ่น มันห่างกันแค่หลักจุดทศนิยมเท่านั้น แต่ที่แน่ๆผมจ่ายเงิน ประมาณ 2-3 แสน ได้รถที่มีเครื่องแรงเกินตัว ช่วงล่างใช้ได้ (เซ็ทให้นุ่มหนึบได้อีก) ก็คุ้มนะ

14. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    พอกันได้แล้วมังคับ พี่น้องเราอย่าไปดูถูกใครเป็นพอนะ

15. kumsamut

kumsamut New Member Member

35
    3
    0
    สักวัน ยกทีม nv club ไปจอดหน้าบ้านมันสัก สามร้อยคัน ไอคนที่ว่า สามคันแสน

16. mr.klang

mr.klang New Member Member

33
    2
    0
    ส่วนตัวผมเฉย ๆ นะ อีกอย่างผมรู้ว่าผมซื้อเค้า(nv) มาขับทำไม
    จุดประสงค์ของคนเราไม่ต่างกันหรอกครับ อยู่ที่ความชอบ และสตางค์ในกระเป๋าของเราแต่ล่ะคน
    มากกว่า ทางใครทางมันครับ เรื่องธรรมดาตัวเราเอง ยังรู้สึกเกลียดได้ ชอบได้
    เราน่าจะอยู้ของเราอย่างงี้แหละครับ ไม่ได้เดือดร้อนใครเป็นพอ และพวกเราก็ไม่ได้ขอใครกิน
    นี่นารักกัน ๆ ครับชาว nv

17. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    ใจไม่อยากแปลงทั้งคันหรอกคับ พี่ - น้อง
    แต่แม่บ้านท่านอยากได้ + ลูก ๆ ก็โตจนหมาเลียตูดไม่ถึงแล้ว
    จำใจจิง ๆ จึงต้องแปลงทั้งคัน :D

งวดนี้มี Return แน่คับ
    To be continue ....

สีเดิม แบบเดิม และ เครื่องเดิมๆ เหมือนเดิม 5555 :D
    แต่!....ตอนนี้ยังไม่เจอคันเดิมที่ถูกใจเลยอ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2008
  18. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    เพิ่ม

ผมก็เคยครับ ตอนซื้อมาใหม่ๆ เพื่อนมันเห็น หัวเราะแล้วบอกว่าซื้อมาทำไมวะNV เล็กก็เล็ก ขับเร็วเบาก็หวิว เป็นมัน มันบอกว่าซื้อ อีคาร์มาแต่ง เป็น อีโว4 ดีกว่า:rolleyes:
    โธ่กรูตอนี้ ขับรถยยต์แล้วแต่(มันยังขับมอไซค์อยู่เลยยังมาว่ามาดูถูกNV กรูอีก) ถึงมันจะราคาถูกแต่มันก็เป็นรถที่เราทำงานหาเงินมาซื้อเองด้วยตัวเราเองไม่ใช่ไอ้คนที่มาดูถูกNV ของพวกเรา ไอ่คนที่ว่ามันก็เอารถพ่อแม่มันมาขับล่ะว๊า อย่ามาภูมิใจเลยความภูมิใจมันต่างกัน ยิ่งบางคนมันยังขับมอไซค์อยู่เลยยังทำมาพูดดูถูก นี้ล่ะครับ นิสัยคน :sad:
    ถึงNV จะเล็กแต่มันมีดี ไม่ใช้เองไม่รู้หรอก ประหยัด ขนของก็ได้ แรงก็ดี เคยแข่งกับ วีโก้ วิ่ง170 มันยังสูสี(ทางตรงเราเริ่มเสียเปรียบ) แต่พอทางโค้งแม่เจ้าโว๊ เสร็จเรา เจอเราเข้าโค้ง120-140 ยังนิ่ง( เสียใจด้วยช่วงล่างNVเป็นแบบเก๋พื้นฐานมาจาก ซันนี้ ไม่ใช่แบบแหนบ กะบะ) มันไม่ใจแตะเบรก (เราได้โอกาสเราแรงแบบไม่ยกคันเร่งแรงหายเงียบ) แค่นี้ก็รู้แล้วว่า รถแรงแต่ใจคนไม่ถึงก็เท่านั้น วันนั้นผมสะใจจร๊งง นี้ถ้ามีเพื่อนนั้นไปด้วยจะให้มันคอยถ่ายคลิปเอาเหตุการณ์มาให้ชมเลย.....
    ผมเชื่อว่าพี่ๆน้องๆ ที่ขับNV แบบผมต้องเคยมีประสบการณ์ความสะใจแบบนี้แน่ ช่วยเล่าให้ฟังด้วยอย่าเก็บไว้มันในใจคนเดียว......(เล็กแต่แรงโว๊ย):cool:
    อีกอย่างNV ให้อะไรมาก นี้ไงได้พี่น้องในคลับนี้มาเป็นเพื่อนอย่างที่เงินจะซื้อที่ไหนไม่ได้คราบบบบบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2008
  19. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ใช่ครับ NV ได้ออกแบบโดยมีพื้นฐานมาจาก sanny แต่ได้เสริมความแข็งแกร่งขึ้นอีก
    เพราะต้องทำให้มันสามารถบรรทุกได้ แต่ยังคงความนิ่มนวลแบบรถเก๋ง
    ซึ่งเราทุกคนรู้ดีว่าการทรงตัวของรถเก๋งย่อมดีกว่ารถกระบะอยู่แล้ว
    แล้ว ณ ปัจจุบัน ราคาน้ำมันเบ็นซิลถูกกว่าดีเซลลิตรละ 8 บาท ผมภูมิใจครับที่เลือก NV
    แถมยังได้รู้จักเพื่อนสมาชิกที่อบอุ่นแบบนี้

NV จงเจริญ 5555+

20. pop-ja

2,068
    235
    0
    เอาเถอะครับอย่าไปคิดมาครับ เอาคติผมมาไว้ใช้ก็ได้

รถนะมีไว้ทำเงิน ไม่ได้มีไว้ถลุงเงิน

ใครจะว่าอย่างไหร่ก็ไม่ต้องคิดหรอเอาเป็นว่าเราสบายใจขับขับแล้วเงินเหลือใช้ไม่ใช้ขับแล้วไม่มีเงินใช้ก็พอครับ เศฐษกิจแบบนี้ผมเลือกตังเหลือดีกว่าตังขาดครับ อิอิ

21. NV จงเจริญครับใครจะว่าอย่างไรก็จะรัก NV ตลอดไปครับผม.................เพราะเก็บเงินดาว์นเองครับส่งเองครับผม
    (อายุ 24 ปี 26 วันครับ)

22. Te'@RescueClubThailand# 1

Te'@RescueClubThailand# 1 New Member Moderator

378
    12
    0
    นานาจิตตัง.....ปล่อยวางดีกว่า คิดมากปวดหัว หมดแก้ววววว.......เอิ๊กกก....!!

23. ขับวีออส..ยังไม่มีเสน่ห์..เท่าขับเอ็นวี..อ่ะจริงป่ะ...อิอิ

24. Nut-CM

Nut-CM New Member Member

11
    3
    0
    ใครหนอ ช่างมาว่า รถที่เอนกประสงค์ที่สุดในโลกได้

เป็นแวนก็ได้ กระบะแค็ปก็มี หรือจะตอนเดียวก็จุของได้มาก

ใส่หลังคา ประตูปีกนก ก็เด็กๆ ใส่แม็กจะขอบไหนก็ได้หมด หน้าเซฟิโร่ หรือ หัว pulsar ก็ทำได้ไม่อายใคร

ถ้าถูกอุ้มปิดตา แล้วจับเข้าไปในรถ เปิดตาอีกทีไม่รู้ด้วยซ้ำว่านี่คือรถกระบะ หรูจะตายยยยไป...

เครื่อง อะไหล่ ก็ใช้ข้ามไปข้ามมา ตั้งแต่รถรุ่นต้นตระกูลยันรุ่นหลานๆได้สบายๆ

ตั้งปี 40 ป้ายแดงๆรุ่นถูกที่สุด ขับมาจอดในบ้าน มาจนวันนี้(แปลงร่างไปบ้าง) ผมก็ยังรัก Nv ครับ

ปล.ส่วนไอ่บ้านั่น ก็ปล่อยๆไปเหอะครับ ช่วงนี้เค้าคงวุ่นๆ หารถ 3 คันแสนมาโชว์พวกเราอยู่ .. -*-

25. อิท

อิท New Member Member

61
    2
    0
    ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

26. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สะใจตรงที่เคยไล่พรีรันเน่อครับ

27. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0

ไม่เชื่อโว้ย...เห็นแต่เอารถไปทำเด็ก.... ไม่เห็นทำเงินตรงไหน

ขับไปถลุงเงินด้วย อิอิ

28. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    ปล่อยเค้าไปเถอะครับไม่ต้องสนใจพวกปากหอยปากปู

29. pech เชียงราย

pech เชียงราย New Member Member

23
    0
    0
    อย่าไปถือสามันเลยครับ ผมก็เคยเจอตอนที่ซื้อมาใหม่ๆบ้างก็ว่าอย่างนั้นอย่างนี้ มันไม่ได้มาขับรถเรามันไม่รู้หรอกว่ารถเราเป็นไง
    บรรทุกก็ได้ ผมเคยขนข้าวโพด30กว่ากระสอบ ทางโหดกว่าแรลลี่อีกถึงเล็กแต่แรงนะ เสร็จงานเอามาล้างขัดแวกซ์เงาวับขับไปจอดหน้าบ้าน
    สาวๆเดินผ่านยังบอกว่ารถสวยจังค่ะ ผมยิ้มบานเลย ฮ่าๆรัก nv จัง

30. pop-ja

2,068
    235
    0
    พรี่ๆๆๆๆๆคร้าบบบบบบบบบบบบ พี่อยากเอามาพูดที่นี้สิคร้าบบบบบบบ เดี้ยวแฟนสุดที่รักผมเห็นละก็งานออกนะคร้าบบบบ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้