ขออยู่บ้านหลังนี้ด้วยคนนะครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ก้อง..., 5 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    พี่โต้งครับ ช่วยอธิบายต่อด้วยครับ
    ทำไมเวลาเราหาคำว่า STANZA ในอินเตอร์เนต จะพบรถ U12 ออกมาอ่ะครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: เอาจริงดิครับ.............
    อ่ะเดี๋ยวผมมั่วให้แล้วกันนะ.......... อิอิ

กลยุทธ์การทำตลาดของรถยนต์แต่ละค่ายจะมีลักษณะการเจาะตลาด
    ลุกค้าแต่ละ Zone คล้ายๆ กันอยู่อย่าง คือแบ่งตามขนาด Wheel Base
    และเครื่องยนต์เป็นใหญ่ แต่จะมีการแตก Detail แยกย่อยอีกเพื่อให้ Surve
    กับ Stretegic Plan ที่ Margeting จัดไว้..........

เอาเป็นยกตัวอย่างเช่น.......... Nissan ใช้ชื่อmodel ของ B Series ว่า Sunny
    ในญี่ปุ่น แต่จะเป็น Sentra ในยุโรปถึง US ...... ทั้งๆ ที่ ตัวรถมันเหมือนกัน
    ต่อมาที่ U Series ถ้าเป็น U12 ในญี่ปุ่น ก็จะเรียกmodel description ว่า
    BLUEBIRD แต่ถ้าเอา BLUEBIRD U12 ไปขายใน US,..... คน US เอง
    จะเปรียบเทียบ BLUEBIRD กับ FIREBIRD ทันที (Pontiac FireBird เป็น
    American Idol Car แบบนึง) ตำนาน Firebird คงจะรบร้างหรือต่อกรด้วย
    BLUEBIRD คงไม่ได้...... Margeting เลยต้องหารถที่อยู่ใน Class U Series
    ที่มี Wheel Base และเครื่องยนต์ที่เหมาะ ปรับเปลี่ยนรูปทรงและ Style เล็กน้อย
    ให้เข้ากับตลาดและกลุ่มเป้าหมาย Stanza เลยถูก Launch ลงตลาด Zone US
    ภายใต้ U12 Series.

อิอิ
    อย่าเชื่อผมมากนะ ผมมันคนบร้า
    :eek::eek::eek::eek:

3. ก้อง...

ก้อง... New Member Member

311
    3
    0
    รายงานล่าสุดครับ

กระจกหลังเอาของไรมาแปลงใส่ ไม่รู้ ด้านหลังข้างด้วยครับ

เลยจะถอดออกกะว่าจะหากระจกอะคลิลิกมาใส่คับ

เครื่อง ca18 คาบู คลัทหมด เครื่อง เบาดับ

กำลังคิดอยู่ว่า จะวางเครื่องใหม่หรือจะอนุรัก ไว้ดีป่าวคับ

ช่วงล่างวันนี้ลองขับดู คาดว่าโชคหลังไปซะแระ

ตัวถังไม่ต้องพูดถึงครับ ยาวไปๆๆ สิ้นปีเสร็จป่าวไม่รู้

ปล. พี่ๆ ทำรถที่อู่ใหนครับ ฝากคันนี้ซักคันได้ป่าว งิงิ

ปล.2 ถ้าเห็นก้องประกาศขายรถไม่ต้องตกใจนะค้าบบ

ผบทบ ไม่ค่อยปลื้มจ้า เลยลงขายไปงั้นๆ แหละ

ปล.3 บ้านหลังนี้อบอุ่นมากๆๆ คับ ดีใจครับ

4. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    งั้น ขอบ้าด้วยคนคร๊าบบบบบบ

5. ก้อง...

311
    3
    0

ขอบคุนสำหรับความรู้ครับพี่

ว่าจะโทรหาพี่แล้วครับวันนี้ แต่ ดึกแล้ว ไม่กล้ารบกวนคับ

ไว้พุ่งนี้โทหานะคับ

6. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

7. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อืม.......................นี่มันbb u12 แปลงเป็น stanza นี่ อิอิ

8. blue90

blue90 New Member Member

1,251
    2
    0
  9. e5011

e5011 New Member Member

370
    0
    0
    หวัดดีคับ......แปลกดีคับ......ก็สวยไปอีกแบบ:D:D:D:D

10. ก้อง...

311
    3
    0
    งิงิ

อัพเดทๆๆ หาเครื่อง ใส่เจ้าตัวนี้อยู่งับ

ใครมีเบาะแสมั่งเอ่ย srโบ ขอทั้งแพนะจ้ะ

11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.........
    หาเครื่อง SR DET ที่ติดมาทั้งแพ น่าจะหายากครับ
    ไม่ค่อยมีใครเอาเข้ามา เพราะเครื่อง Turbo ชุดช่วงล่างและหรือ แพ
    ของ Nissan ที่ญี่ปุ่นกับบ้านเรา มันสับของกันใช้ไม่ได้ ไม่เหมือน Mitsu
    ที่ยกทั้งแพสับใส่กันได้เลย.............. ครับ.........

:rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้