ทำบุญบ้านพักคนชราหญิง บางกระดี

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย DaySpeed, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ไปทามบุญกันคาบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

onobee_13, โจRTM และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  2. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    อะ ผมเพิ่มเติมให้ คร๊าบบบบบบบบ:)

onobee_13 ถูกใจสิ่งนี้
  3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    พร้อมแล้วคร๊าบบบบบบบบ

โจRTM และ jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  4. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    มี คุณยาย ทั้งหมดกี่ท่านคะ

DaySpeed, ImpulseNaiO_HTT, โจRTM และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  5. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    102 ท่าน คร๊าบ คุณพี่

DaySpeed ถูกใจสิ่งนี้
  6. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ไปกันวันไหนครับ

โจRTM และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  7. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    นำเสนออย่างนี้ครับ.. ฝากให้ท่านประธานพิจารณา

กลุ่ม ST ควรมีบัญชีกลาง 1 บัญชี (เอาไว้สำหรับโอนเงินเข้า-ออก) ใช้กับกิจกรรมในกลุ่มอย่างเดียว.... ซึ่งไม่แน่ใจว่า มีรึยัง.. ถ้ายังไม่มี แนะนำให้เปิดบัญชีไว้ครับ..

หากพวกเราไว้ใจกัน... ก็ให้ประธานเปิดบัญชีในชื่อของประธานไปเลย จะสะดวกสุด...

เสร็จแล้วใช้ยังงัยต่อ..

ก็อย่าง กิจกรรมนี้ เพื่อน พี่ น้อง สมาชิกที่ไม่สะดวกไปร่วม แต่สะดวกสนับสนุนเป็นเงิน ก็โอนเข้าบัญชีเลยครับ..

ตู้ ATM ยี่ห้อไหน ก็โอนข้ามค่ายได้ทั้งน้าน... วิธีก็ง่ายๆ แบบนี้ครับ..

ตัวอย่าง..

กระผม นายจุ้ย สมาชิกเลขที่ XXXXXX

โอนเงินผ่านตู้ หมายเลข ................... วันที่............................. เวลา..........................

เป็นเงิน XXXX .11 บาท...

เพื่อสนับสนุนกิจกรรมครับ... ส่วนเงินที่เหลือให้เก็บไว้ใช้สำหรับกิจกรรมต่อไป...

แบบนี้เป็นต้น...

เวลาโอนเงินก็ให้กดเศษสตางค์เพิ่มเข้ามา เพื่อให้รู้ว่าเป็นเงินของใครบ้าง... อย่างในตัวอย่างจะมีเศษสตางค์ คือ .11 ให้ เหรัญญิกของกลุ่มตรวจสอบได้..

ท่านประธาน ลองพิจารณาแนวทางที่เหมาะสมดูครับ...

ปล. ผมอยู่กับชมรมอื่น ส่วนใหญ่ก็ใช้วิธีนี้กัน สะดวกดี.. :cool:

โจRTM และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ความคิดดีค้าบบบบบแต่เหรัญญิกไปไหนมะรู้ :D

jojo9 และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  9. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    :D :D :D

DaySpeed และ onobee_13 ถูกใจสิ่งนี้
  10. Rafaant

Rafaant New Member Member

485
    417
    0
    มารอทำบุญคับ :D:p:D

SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เอาไง ... เต็มที ครับ :D

DaySpeed, ImpulseNaiO_HTT และ อาบัง ถูกใจสิ่งนี้
  12. actky

actky New Member Member

463
    433
    0
    ทำบุญง๊าบบบ ทำบุญ:D:D:D

DaySpeed, โจRTM และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  13. moomol

moomol New Member Member

797
    21
    0
    ไปวันไหนค่ะ ไปด้วยคนค่ะ

อยากไปมากเลยค่ะ

SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  14. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ได้คับพี่

ดีคับผม

เหมาะสมคับท่าน

DaySpeed, ImpulseNaiO_HTT และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  15. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    :sad::sad::sad::sad:

16. SuperTI

SuperTI New Member Member

534
    383
    0
    ขอร่วมด้วยนะคร๊าบบ

DaySpeed, ImpulseNaiO_HTT และ jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  17. moomol

797
    21
    0
    มารอดูค่ะว่าไปวันไหนกัน

กลัวพลาดค่ะ....อิอิ

ImpulseNaiO_HTT ถูกใจสิ่งนี้
  18. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    สู้เพื่อ ยายยย

19. balloonman

balloonman New Member Member

12
    1
    0
    น่าส่งเสริมครับ งานบุญแบบนี้ เมื่อเดือนที่แล้วพวกผมก้เพิ่งไปทำบุญที่บ้านพักคนชรามาเหมือนกัน ขอบอกว่าน่าสงสารมากๆ ครับ มีทั้งที่มีลูกหลานอยู่ และไม่มีลูกหลานครับ แต่สภาพความเป็นอยู่ไม่ค่อยดีครับ แต่ก็เห็นใจคนดูแลครับ เพราะมีไม่กี่คน ส่วนใหญ่ คนชราก็ดูแลกันเอง สมาชิกบางคนไปแล้วบอกว่า นี้เหรอสภาพภายในบ้านพักคนชรากลางเมือง โครงการดีๆน่าสนับสนุนครับ

20. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เข้ามาติดตามความเคลื่อนไหวง๊าบบบบบบ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

DaySpeed และ ImpulseNaiO_HTT ถูกใจสิ่งนี้
  21. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    มารอดู วัน และ เวลา

อิอิ

22. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    บางกระดีที่ปทุมใช่ไหมครับ รอหมายกำหนดการอยู่ครับ

23. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ขอความร่วมมือกันเยอะๆ นะคร้าบ...

ทำกันได้มั้ย สมาชิกST

24. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    :)
    ทำกันได้มั้ย สมาชิกST[/B][/COLOR][/SIZE][/QUOTE]

ประโยคสุดคลาสิค ได้คับ

DaySpeed และ ImpulseNaiO_HTT ถูกใจสิ่งนี้
  25. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    :D :D :D

26. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ได้ก๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

27. DaySpeed

8,976
    822
    0
    ไกลบ้านแค่ไหนก้อปายยยยยยยยย

28. moomol

797
    21
    0
    มารอดูวีนและเวลาค่ะ

29. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    เหรอออออออออออออออออออออออ...

30. DaySpeed

8,976
    822
    0

เพราะจากบ้านไปมานตั้ง 2 ยูเทิร์นอ่ะยากชิหาย

เคยไปมาแล้วนินำทางไปด้วยนะตัวเอง
    :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้