เด็ก 18 เรียนแบบเกมส์ GTA ฆ่า TAXI ชิงรถซิ่ง..........................................>>>

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TT_GOVERNMENT, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    อยู่ที่คนครับบ

2. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    คนอื่น ที่เล่น ก็ไม่เป็นแบบนี้มีตั้งมากมาย

สงสัย ทำไปเพราะ ติดเกม อยากหาเงินไปเล่น และ คงวางแผนไว้แล้ว

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ผมก็เล่น คนที่เล่นมีอีกเยอะแยะไม่เหนเปนเลย มันอยู่ที่ปัญญามากกว่าครับ

4. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เห้อ เยาวชนไทย

5. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    อยู่ที่เด็กแหละครับ อยากเล่นภาคใหม่มันแฮะแต่ไม่ลงคอมซักที -*-

6. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เป็นข้ออ้าง มากกว่าครับ เหตุผลจริงๆผมเองก็ไม่รู้แต่จะมาบอกว่าเล่นเกมส์แล้วอยากทำตาม ผมว่ามันดูข้างๆคูๆ ไปนิดครับ ผมไม่เชื่อ แล้วยังนี้พวกที่เล่น H GAMES มิไล่ล่าข่มขืนหญิงสาวในที่มืดหรอครับ

ปล.ผมก็เล่น ( เล่นแล้วเวียนหัวนะ PS2 อะ ) ยังไม่เคยคลั่งขนาดออกไปไล่ฆ่าใครเลย

7. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ตามหลังการ จิตวิทยา (เหมือนดูจิงจัง 5555+)

ที่ทุกอย่างที่เกิดขึ้นมักจามีสิ่งเร้าเสมอ เเละสิ่งเเวดล้อมมีส่วนต่อการกระทําของมนุษ

8. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    มันเกรียนเองมากกว่าครับ

9. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    อยู่ที่จิตใต้สำนึก ของแต่ละคน

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อคิดว่ามันอยู่ที่ตัวบุคคลคับ ต้องรู้จักแยกแยะ

11. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    กล้าคิดกล้าทํามากเเฮะ

12. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เปนอีก1กรณีที่ทำให้เหนถึงคุณภาพของการศึกษาไทย.....มีแต่IQหาได้ซึ่งEQไม่

.

13. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    มันลืมทำสูตรครับ ไอ้นี่มันเกรียน จำสูตรไม่ได้ เลยลืมกฏสูตร ลบดาว

555+ ขำๆ

14. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    อ้างไปเรื่อย....
    ไม่ใช่เด็กแล้วนะนั่นน่ะ...
    สงสารลุงคนรขับแท็กซี่มากสุด.....เพราะไอ้เด็กเวร

15. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    เคยเป็นกันไม๊ เวลาดูหนังรถซิ่งออกจากโรงมาแล้วอยากซัดรถ
    หรือดู บางระจัน ออกมาแล้วอยากตัดหัวพม่า
    เวลาเล่นเกม daytona นานๆ แล้วจะขับรถเร็ว
    อะไรแบบนี้ มันเกิดขึ้นได้อยู่แล้ว
    เมื่องนอก เค้าเจอแบบนี้มานานแล้ว ไม่งั้นตามหนังจะมีเหรอ PG13 15+ 18+ อะไรแบบนี้
    แต่ไอ้บ้านเรา มันชอบตื่นตูม ฮือฮา แล้วก็หายไป
    เกมเนี่ย เมืองนอกเค้าจัดเป็นเกม violence สูงมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว
    สุดท้ายแล้ว มันก็อยู่ที่ผู้บริโภค จะสามารถแยกแยะชีวิตจริงออกมาให้ได้ แค่นั้นเอง
    ครอบครัว เพื่อน หลายๆอย่างมันก็เป็นปัจจัยด้วยนะ
    ถ้าปล่อยมันหมกมุ่นมากๆ มันก็จะซึมซาบเข้าชีวิตจริงนั่นเอง

แต่ผมยืนยันเลย เล่นเกมที่รุนแรงมากๆ นิสัยจะก้าวร้าว

16. มานจะเลวเอง แล้วมาอ้างเกมส์มากกว่า ถ้าเด็กอายุ 4-5 ขวบก็ว่าไปอย่าง

17. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    :Dเอามั้ยพี่มี แต่ต้องค้นก่อนนะ:D
    :Dส่วนเรื่องข่าว ผมว่ามันเกรียนเองแหละ ไม่เกี่ยวกับเกม:D

18. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ไม่ควรจะโทดเกมส์หรอก ข้างกล่องเค้าก็บอกว่าสำหรับผู้ใหญ่นิครับ ผมว่าใจคนมันผิดปกติมากกว่า
    ผมเองก็เล่นเกมส์นี้มาตั้งหลายภาคแล้วไม่เห็นจะมีอะไรเลยครับ แล้วไอ้คนที่ก่อเหตุน่ะ อายุก็ไม่ใช่14-15 นะ มัน 18 แล้ว เรียนตั้ง ม 6 แต่ความคิดมันระดับ ป3 แบบนี้จิตใจของมันไม่ปกติแล้ว ออกแนวโรคจิตเลยก็ได้ อย่างนี้ถ้ายังปล่อยออกมาสู่สังคมอีก มันต้องก่อคดีแบบนี้อีกแน่ๆครับ ต้องประหารรึไม่ก็ขังให้มันโลกไปเลยครับ โหดป่าววววววววววววววววววววว
    ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕+
    :p:p:p

19. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    เด็กบ้าคนเดียวทำให้ พวกเราจะอดเล่นเกมส์ดีๆ

แล้วพวกโจรปล้นฆ่าแท็กซี่ ก่อนหน้านี้ หลาย สิบราย มันเล่นเกมส์แบบนี้มาหรือไง

20. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เกมนี้โดนแบบนี้มาหลายรอบแล้วครับ

มานก็รอดมาทุกครั้ง

21. we_zaa

1,358
    33
    0
    ปล้นแท็กซี่ อยากรู้แท็กซี่หาเช้ากินค่ำ มันจะปล้นได้เท่าไหร่ -*- มันคุ้มกันมั้ย เค้าต้องเลี้ยง เมีย เลี้ยงลูกเนี่ย

22. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ท่าทางเวลาคนร้ายมันพูดเนี่ย นิ่งโคตร...

น่ากลัว...

23. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    ผมดูข่าวผมยังตกใจเลย ว่าทำไมมีแต่คนโทษไปที่เกมส์อย่างเดียว

ผมว่าเป็นเกมส์ที่สนุกเกมส์นึงเลย ได้ปลดปล่อย ขับรถเที่ยวไม่เปลืองน้ำมันด้วย

ผมว่ามันอยู่ที่ตัวบุคคล เท่านั้นเอง ไม่เกี่ยวกะเกมส์

งี้ถ้าคนเล่นเกมส์ มาริโอ้ แล้วไปกินเห็ดพิษตาย ก็ต้องโทษเกมส์ใช่ไหม๊

24. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    โทดนู้นนี่แต่ไม่เคยโทดตัวเอง
    อย่าบ้าเยี่ยวกันไปหน่อยเลยคับเกมมันเปลี่ยนคนไม่ได้หรอกคับ
    สันดาลมันติดตัวกันมาแต่เกิดแล้วคับ ไม่งั้นพวกที่เล่นCouter ก็ไปหาซื้อปืนยิงชาวบ้านตายหมดแล้วสิคับ
    พวกผู้ใหญ่บ้านเมืองเราแม่งก็ปัญาอ่อนพอกัน 18 ฆ่าคนตายไปโทดเกม ควายเอ้ย.....

25. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  26. we_zaa

1,358
    33
    0
    อันนี้ซื้อจริงครับ เคยบ้าอยู่ แต่ไปยิงในสนาม BB Gun เป็นกีฬา ได้วิ่ง ได้โดดนอน ออกกำลังกายไปอีกแบบ -*-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้