งานเข้า นรกอยู่แค่เอื้อม (เกือบตายแล้วกู)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย civicvertu, 29 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ไม่เป็น แพะ ก็ดีแล้วครับ...

2. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    งานเข้า........คงต้องถือว่าฟาดดวงเลยละครับ

เคยเจอเหมือนกัน แบบนี้ แต่เจอในห้างแห่งนึง ไม่ขอเอ่ยนามนะ

กำลังจะวิ่งไปหาเพื่อน อยู่พอดี วันนั้น ใส่ ขาสั้น รองเท้าแตะ เสื้อยืด สักพัก เป็น ตำรวจนอกเครื่องแบบมั้ง
    เรียกตัวมาเฉยเลย ไม่ถึงกับรวบผมนะแต่ กันแล้วเรียกไปสอบ ( งง.....อะไรวะกรู) แล้วเค้าก็ถามๆ
    อยู่ที่ไหน มาทำไม มาทำอะไร แต่คุยค่อนข้างดีนะครับ แล้วก็ปล่อยออกมา ส่วนสาเหตุ ......
    ที่ห้าง ได้แจ่งไปทาง ตำรวจ(มั้ง) บอกว่า มีผู้ชาย แต่งตัวแบบผมเด๊ะ ขโมยของไปจากห้าง....
    บังเอิญ(หรือซวยวะเนี่ย) ผมทำท่าวิ่ง เหมือนหนีอะไรซักอย่างมา(กรูจะไปหาเพื่อนกรูเว่ย) เค้าเลยนึกว่าผมเป็นขโมย เรียกตัวมาสอบซะงั้น แล้วเค้าก็ ขอโทษมาตามระเบียบ

ก็ยังดีที่ไม่โดนจับกดรวบตัว กดลงพื้นไม่งั้น ดังกลางห้างแน่ๆ

3. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
  4. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ดักจับกันขนาดนี้ คนร้ายมันก็รู้ตัว หนีไปหมดแล้วผมว่า

5. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    น่าระทึกจัง ดีที่เค้าไม่ลั่นไกนะครับ อิอิ

6. <<Power-Ranger>>

<<Power-Ranger>> New Member Member

157
    1
    0
    ก่อนหน้านี้ ก็มีการลงข่าวเรื่องผลงานการจับกุมผู้ค้ายาของ ปปส ลง นสพ ไปเมื่อไม่นานนี้น่ะครับ
    ที่ว่า ละเลงเพลิงกระสุน ใส่คนร้าย ในปั๊มน้ำมัน สาดซะทั่วเลย เล่นเอาคนแก่ที่นอนอยู่เกือบช็อคตาย ดีไม่โดนหัวจ่าย

ก็เลยว่ากันว่า เป็นการกระทำที่เกินกว่าเหตุ และ ไม่รอบคอบไหม

7. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ประเทศไทย จงเจริญ เอ้า ฮี้ว..........

8. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ซวยเลย กำ แท้ แท้ !!!!!

9. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    เหอๆๆ งานเข้าเลย ถ้าไม่ลงจากรถ หรือขับหนีนะตายแน่ๆๆ

10. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    อยู่ผิดที่ ผิดเวลา ไปทำบุญล้างซวยหน่อยครับเรียกสิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตแทน

11. pete_noxious

pete_noxious New Member Member

86
    3
    0
    ไม่ไหวเลยแบบนี้ ทำงานพลาดยังทำคนอื่นเดือดร้อนอีก

12. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมออกความคิดเห็น.. ตอนนี้ผมก็ได้แต่ระวังตัวมากขึ้น(ระแวง)ฟิมล์ที่เคยดำก็ลอกออก(คิดว่าอาจเป็นสาเหตุนึง)ที่ตั้งกระทู้ขึ้นมานั้นเพราะผมโดนมาแบบนี้แล้วรู้สึกแย่มากๆกับการกระทำของท่านเหล่านั้นผมอยากให้มันเป็นอุทาหรและตัวอย่างว่าหากเกิดเหตุการณ์แบบนี้กับท่านสมาชิก rcw ควรจะทำอย่างไรและแก้ไขอย่างไรกับสถานะการณ์แบบนั้น....ปล.หลังจากเกิดเหตุการณ์นั้นแล้วผมได้ไปทำบุญล้างซวยเลยครับ..

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  13. POL4056

POL4056 New Member Member

51
    0
    0
    ทำผิดพลาดก็ขอโทษขอโพยกันไป...ถ้าเป็น ป.ป.ส.จริงก็ไม่ใช่ตำรวจนะครับ แต่เป็นเจ้าหน้าที่ ป.ป.ส.ซึ่งเป็นหน่วยงานราชการของพลเรือนอยู่แถวดินแดง กทม.ครับ
    ...มีความรู้มาฝากนิดหน่อย ใครทราบแล้วก็ต้องขออภัยนะครับ...
    ตาม พ.ร.บ.ว่าด้วยความรับผิดทางละเมิดของเจ้าหน้าที่รัฐ ฯ นั้นหากเจ้าหน้าที่รัฐกระทำละเมิดในการปฏิบัติหน้าที่แล้ว ห้ามไม่ให้ฟ้องตัวเจ้าหน้าที่ แต่ให้ฟ้องหน่วยงานของรัฐ และหากเจ้าหน้าที่ไม่ได้กระทำโดยประมาทเลินเล่ออย่างร้ายแรง หน่วยงานของรัฐก็ไม่มีสิทธิฟ้องไล่เบี้ยจากตัวเจ้าหน้าที่...
    เพราะฉะนั้นแล้วถ้าฟ้องแล้วชนะได้เงินก็จะเป็นเงินจากภาษีของพวกเราๆ เองน่ะครับที่ต้องเสียไป
    และก็ได้เพียงค่าสินไหมทดแทนตามที่เสียหายจริงนะครับ เพราะกฎหมายบ้านเรายังไม่เหมือนอเมริกาที่ฟ้องกันทีเป็นร้อยเป็นพันล้าน
    ซึ่งถ้าบ้านเราเป็นอย่างนั้นแล้วคงจะยุ่งน่าดู ที่แน่ๆ ค่าครองชีพสูงขึ้นมากแน่ๆ ครับ
    ท้ายนี้มีลิงค์ที่เจ้าหน้าที่ถูกนักค้ายาเสพติดยิงตายมาฝาก...ซึ่งข่าวลักษณะนี้มีค่อนข้างบ่อยนะครับ ยังไงก็ขอให้ทุกๆ ท่านลองเปิดใจให้กว้างคิดหลายๆ แง่หลายๆ มุม มิเช่นนั้นแล้วจะไม่มีใครเสียสละมาตายเพื่อปกป้องพวกเรานะครับ
    http://www.siamrath.co.th/UIFont/NewsDetail.aspx?cid=107&nid=19473

14. hanaga101

hanaga101 New Member Member

92
    3
    0
    เป็นผมนะคับ คงเยี้ยวแตกขี้ลาดตั้งแต่เปิดประตูลงมาแล้วครับโดนปืนจอหัวอีกกรรมเข้าไปใหญ่

15. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    เป็น อาเมริกา โดนฟ้องกรมตำรวจเจ๊งแน่ๆ

16. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    ตำรวจไทย เราเก่งครับ

มักจะมา ตอนไม่ต้องการ
    แต่ตอนต้องการ แ-่งไม่ค่อยจะมา :mad:

17. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    คนร้านลอยนวล คนดีเกือบไม่รอดนะงานนี้

ขวัญเอ๊ย ขวัญมา ...

ตอนเดินต้องระวังห้ามไปโดนมือใครโดนบังเอิญแล้วซิตอนนี้

ว่าแต่สายสืบเค้าไม่ได้สืบเหรอว่า คนค้ายาเค้าขับรถอะไรมาส่งยา

18. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    น่าจะมีอะไรที่รับผิดชอบมากกว่าคำว่า ขอโทษ นะครับ
    แต่ก็ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับจะได้สบายใจ

19. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    ได้ฟิล เหมือนในหนังเลย แต่ก็ซวยเหมือนกัน

20. +help

+help New Member Member

52
    1
    0
    วันซืน ดูเรื่องจริงผ่านจอ ที่ล่อจับยาบ้า แล้วยิงใส่ในปั๊ม เสร็จแล้ว ก็มาขอโทษเจ้าของปั๊ม โดนด่าซะอาน ไอ้ตำรวจเงียบเลย ดูแล้วก็น่ากลัวนะคับ โดนลูกหลงไปก็ตายฟรีชัวร์ๆ เวรกำ

21. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    ดีนะที่ไม่เจอชุด ผู้กองนัท(ที่เป็นข่าว)

22. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    แย่จังครับ

23. gsxr1127

gsxr1127 New Member VIP

117
    30
    0
    เหตุการ์ณแบบนี้มีให้เห็นอยู่บ่อยครั้งแต่นับว่าโชคดีที่ไม่เป็นไร...

http://www.youtube.com/watch?v=xZ69Z545yZU

civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้