งานเข้า นรกอยู่แค่เอื้อม (เกือบตายแล้วกู)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย civicvertu, 29 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    โห!นี่แบบในหนังเลยนะเนี่ย
    แต่โคตรตกใจเลยนะเนี่ย ถ้าเป็นผมน่ะ
    แล้วตำรวจรับผิดชอบอะไรมั่งป่าวครับ

2. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ต้องมีคนออกมารับผิดชอบด่วน

3. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    งานเข้าจริงๆครับแบบนี้

4. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    อุยย เป็นผมก็ใจหายหล่ะคร้าบ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เป็นผมล่ะ เป็นลมไปแล้ว ลำบากต้องลากกลับอี๊ก

6. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    ถ้าเดาเค้าอาจจะแกล้งจับผิดตัวก็ได้ แบบต้องการของกลาง
    ของรถคันที่เจอยาบ้า แต่ไม่ต้องการจับผู้ค้า เพราะกลัวสาวไปถึงนายใหญ่
    สีเดียวกัน เลยแกล้งจับผิด จิงๆมันไม่จับมั่วแบบนี้หรอก
    วัยรุ่นหน้าละอ่อนอย่างเนี้ย คนขายยาเค้าไม่ขับรถแต่งๆสะดุดตานักหรอกเนอะ
    แค่สงสัยนะครับ และสรุปว่าเค้าก็เจอยาในรถอีกคันใช่ป่ะ แล้วเค้าเจอได้ไง ตรวจทุกคัน หรือปิดปั้มขอค้น

7. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    อ่านทีแรกนึกว่าล้อเล่นเหมือนสาระแน ที่ไหนได้เรื่องจริง มันจะผิดพลาดอย่างนี้อีกป่ะครับถ้าเกิดพลาดแบบมีเจ็บมากๆทำงัยทุกคนรักชีวิต

ตัวเองทั้งนั้นและครอบครัวเราจะรู้สึกยังไงเกิดผิดพลาดขึ้นมาโดยที่เราบริสุทธิ์ อยู่ดีดีจับเรากดพื้น เอาเท้ามาเหยียบหน้า น่าจะมีการขอ

อภัยที่เหมาะสมกว่านี้ไม่ใช่แค่คำว่าขอโทษ โชคดีนะครับไม่เป็นไรมาก อ่านแล้วรู้สึกกลัวๆเหมือนกัน

8. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    ดีนะฟาดเคราะห์ ไม่โดนเป็น แพะ น่ากัวจัง

9. paman kung

paman kung New Member Member

69
    1
    0
    ฟ้องไปก้อเท่านั้น คับ เสียเวลาเปล่าๆ เห็นใจคับ สงสัยต้องเข้าวัด อย่างแรง อิ อิ....

10. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    แย่จังแต่คิดซะว่าเขาก็พยายามจะทำความดีครับ เขาไม่ได้ตั้งใจจะมาทำร้ายเรา น่าจะทำให้สบายใจขึ้นครับ

11. tastesense

tastesense New Member VIP

82
    6
    0
    อยากรู้ว่า ถ้ามีการบาดเจ็บมากกว่านี้ จารับผิดชอบยังไง

12. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    มีงี้ด้วยเหรอ

13. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ซวย.............อย่างเดียวครับ

14. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    มีเหตุผลอะไรที่ปปส.ไม่ติดแผ่นป้าย จะบอกว่าเผื่ออุบัติเหตุเหรอ
    ไม่อยากคิดเลย วันนั้นถ้ามีใครเป็นไรขึ้นมา (ไม่ว่าจากอะไร ปืนลั่น ฯลฯ ) รับรอง ที่เหลือโดนอุ้มไปทิ้งทั้งหมดแน่ๆ แล้วก็ตามไม่ได้ (รถรดไม่ติดแผ่นป้ายหมด) แล้วก็อ้างว่าหักหลังกันเอง แก็งค์ค่ายา แล้วก็ปิดแฟ้มไป คุณโชคดีจริงๆ

15. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ซวยอย่างแรงเลยครับ ถือว่าฟาดเคราะห์ไป เป็นผมหัวใจวายตายแน่ๆเจออย่างนี้ นี่ถ้าตกใจขับรถหนีไม่พรุนเหรอเนี่ย

16. ซวยจิงๆนะเนี้ย......ว่าแต่ว่า ตำรวจแม่งน่าโดนแจ้งข้อหากลับเนอะ

17. Sev

Sev New Member Member

31
    1
    0
    โหด ไม่พอ มั่วชิบเป๋ง

18. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    บ่นมาก เด๋ว พี่ท่าน บอก พี่ขอโทด งั้น พี่ให้น้องแล้วกัน 1 มัด

งานเข้า เลยยยย :D :D :D :D

19. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    เจริญหละครับประเทศชาติ...ทำงานกันแบบนี้...แล้วเขารับผิดชอบอะไรบ้างหรือเปล่า...

20. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    อย่างน้อยก้น่าจะซ่อมรถให้นะผมว่า

21. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เกือบไปแล้วถือว่าซวยไปครับ

22. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    จขกท. ซื้อล๊อตเตอรี่ติดไว้ซักคู่ดิ่ครับ ผ่านเหตุการแย่ๆอย่างนี้มา อาจมีลาภตามมาก็ได้นะครับ

23. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ทำงานแบบนี้ ก็เจริญละคร้าบบบบ

24. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เห็นใจครับ ตำรวจก็แบบนี้แหละ เฮงซวย

เกิดมายังไม่เคยเห็นตำรวจได้เรื่องซักคน

25. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ไม่เป็นไรมาก ก็โอเคแล้วครับ

แต่เสียขวัญหน่อยนึงนะ อิอิ...

26. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    น่ากลัวนะครับเนี่ย

27. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
    ดีแล้วครับ ที่เป็นเรื่องแค่นี้หากขัดขืนคงมีเรื่องยาวกว่านี้แน่

28. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับพี่

29. ยังดีที่เค้ายังขอโทษเราครับ ทำผิดแล้วยอมรับก้อโอเค แล้วเรื่องกันชนเป็นยังงัยบ้างครับ

ปล.ถ้าเป็นผม ยังไม่ลงจากรถ แค่มันเอาปืนจ่อนอกรถ ผมก้อเยี่ยวแตกแล้วครับ เป็นคนขวัญอ่อน

30. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ซวยจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้