ข้อสรุปงานทำบุญครบรอบ4ปี วันที่24 ส.ค.51นครนายก-ปราจีนบุรี

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย pukpick, 29 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เอาเวปรถตู้เช่ามาให้ดูก่อนครับ รถตู้โตโยต้ารุ่นใหม่ 14 ที่นั่ง ทีวี mp3 vcd dvd คาราโอเกะ ราคาวันละ 1,500 - 1,700 ครับ แต่ใช้น้ำมันนะ ผมว่าถ้านั่งกันเต็มรถก็หารคนละไม่กี่บาทเอง :D:D:D

http://www.vansmile.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=261024&Ntype=2

http://www.vanhunsa.com/

:):):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 สิงหาคม 2008
  2. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    รับทราบครับผม

และต้องช่วยเร่งเรื่องเงินและขอบบริจาคให้เยอะๆ ด้วยอีกแรง... :D:cool:

3. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    โอเค จำนวนคน........ข้อสรุปตามที่พี่กอล์ฟบอกเลยนะคะ
    แล้วตกลงแว่นกะอ้อจะไปกะตุ่ยรึเปล่า เห็นพี่กอล์ฟบอกมาว่าอาจจะไปรถตุ่ย

เรื่องรถตู้พี่กอล์ฟคุยกับพี่หินได้เลยนะ เพราะว่ารูสึกว่ารถตู้พี่โอ๊ยที่เราเคยไประยองกัน เบอร์ไม่อยู่แล้ว

4. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    เรื่องการบริจาคผมได้โทรคุยกับทางผู้ที่มีอำนาจการดูแลครอบครัวนี้โดยตรง ซึ้งเขาได้บอกว่าตอนนี้ผู้เป็นแม่รอการผ่าตัดอยู่
    เขามีลูกทั้งหมด 3 คน เป็นชาย 2 คน หญิง 1 คน เรียนอยู่ชั้นประถม 2 คน มัธยม 1 คน ครอบครัวค่อนข้างยากจน ที่พักที่เรียกว่าบ้าน
    เป็นปูนแต่ถ้าฝนตกก็สาด ผมเลยคิดว่าถ้าเรารวมเงินได้แล้วจะไปซื้อของที่ช่วยเหลือเขาโดยตรง จะซื้อที่บิ๊กซี
    ของที่ทุกคนน่าจะเตรียมไป
    1. อุปกรณ์ซ่อมบ้าน
    2. เสื้อผ้าที่พอจะปันให้น้องๆ
    3. ของเล่นที่พอให้น้องๆเล่นได้ยามเหงา
    สิ่งของที่คิดว่าจะซื้อ
    1.จักยาน
    2.อุปกรณ์ซ่อมแซมบ้าน เช่น สังกะสี, มุ้ง,จานชาม,ช้อน,เตาถ่าน เป็นต้น
    3.ชุดนักเรียน
    4.ยาสามัญประจำบ้าน
    ปล. เป็นการคาดคะเนอาจมีการเปลี่ยนแปลง

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    อัพเดทอีกครั้ง ...............

เมื่อคืนคุณโอโทรมาแจ้งกับผมว่าคุณยายเสีย ต้องจัดการเรื่องานศพที่ต่างจังหวัดหลายวัน จึงขอแจ้งถอนชื่อไม่ไปงานนี้ครับ ซึ่งเห็นใจคุณโอนะครับ เค้าอยากจะไปร่วมงานด้วยมาก แต่ว่าผมคงเลื่อนงานนี้ไม่ได้ เพราะได้สรุปวันเวลาไว้แล้ว และจะโอนเงินบริจาคมาให้ผมไว้ครับ แต่มีพี่เต้ยกับอีฟเปลี่ยนจากเอารถไปเองมานั่งรถตู้เพิ่มอีก 2 คน สรุปว่า เช่ารถตู้ 1 คัน มีคนนั่ง 10 คนครับ หินกำลังดำเนินการจองรถตู้แล้ว จบข่าว ......... อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 สิงหาคม 2008
  6. nonghin_2

526
    4
    0
    สรุปสถานที่นัดเจอ ปั้มคาร์เท็กซ์ตรงข้ามมหาวิทยาลัยศรีปทุม ใครเอารถมาไปจอดที่บ้านผมได้ เจอกันวัน อาทิตย์ที่ 24 สิงหาคม 2551
    เวลา 06.00 รถออก 06.20 ไม่รอถ้ามาช้าเพราะการเดินทางใกล้
    คนที่จะไปรถตู้เก็บคนละ 300 บาท นั่งสบายเงิน 3000 ยังเหลือถ้าไปกัน 10 คน รถมี เบาะ vip tv วิทยุ cd vcd usb ได้
    ไม่คาราโอเกะเท่านั้น รถเป็นรถตัวใหม่ เติม NGV ราคาค่ารถ 2000 เติม NGV ไม่เกิน 500 บาท ไปจนกลับ
    กำหนดการเดินทางไปทำบุญครบรอบ 4 ปี RTclub
    เราจะเริ่มเดินทางจากกรุงเทพถึงปราจีน 06.00 - 9.00 น.
    ทำบุญเสร็จประมาณ 12.00 น.
    เดินทางจากปราจีนถึงนครนายก (น้ำตกวังตะไคร้) 12.30 -13.15 น.
    เดินทางกลับออกจากนครนายก 17.45 -18.00 น.
    กลับสู่กรุงเทพฯ 19.30 -20.30 น.

7. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ใครที่เอารถไปเองก็เจอกันในเวลาและสถานที่เดียวกันด้วยนะครับ จะได้ไปพร้อมๆ กัน ยอมตื่นเช้ากันหน่อยเพราะจะได้มีเวลาเที่ยวกันมากขึ้นครับ

8. - -* เอาแล้วกรู ......................... งานเข้า

9. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    อยากได้ด้วยจัง ครับ เด๋วจะหาโอกาสไปให้ได้เลยนะครับน่าจะสนุกครับ

10. boylpn

775
    2
    18
    ขอโทษที

ม. ศรีปทุมเนี่ยใช่อยู่แถวสะพานใหม่ ดอนเมืองใช่หรือเปล่า? :D:cool: และไปทันตามกำหนดการแน่นอน :D:cool:

11. PuKPiK_InfinitY

PuKPiK_InfinitY New Member Member

256
    1
    0
    ขอโทดพี่ๆทุกคนนะค่ะ ที่สัญญาว่าจะเข้ามาแจ้งภายในวันที่12 แล้วไม่ได้เข้ามา ตกลงปุ๊กคงไม่ได้ไปด้วยนะค่ะ แต่จะโอนเงินเข้าบัญชีพี่กอฟฝากไปทำบุญด้วยค่ะ

พี่กอฟค่ะเด่วปุ๊ก โอนเงินไปให้ที่บัญชีที่เคยโอนค่าสติ๊กเกอร์นะค่ะ โอนแล้วจะโทรแจ้งอีกทีค่ะ ขอบคุณนะจ้ะ

แล้วก็ขอโทดพี่ปิ๊กอีกที ที่ไม่ได้แจ้งเรื่องไปหรือไม่ไป

12. nonghin_2

526
    4
    0
    เรื่องจบแล้วนะครับ ต่อไปนี้ก็เริ่มเตรียมตัวกันได้แล้วเรื่องของบริจาค เงินทำบุญ และอุปกรณ์ซ่อมแซม

13. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ม. ศรีปทุม อยู่ถนนพหลโยธิน ถ้ามาจากเซ็นทรัลลาดพร้าวก็ผ่านแยกเมเจอร์ และผ่านแยกเกษตร จะอยู่เลยแยก ม.เกษตร มาหน่อยนึง ก่อนถึงวัดพระศรีฯ ครับ ถ้ามาทางถนวิภาวดีรังสิตต้องวิ่งลงมาถนนพหลโยธินก่อนนะครับ ถึงจะเจอ ม.ศรีปทุม แล้วเจอกันครับบอย:D:D:D

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ได้เลยครับ โอนแล้วโทรแจ้งด้วยนะครับ :sad::sad::sad:

15. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อย่างานเข้าดิ .......... ขอตื่นเช้าสักวันนึงได้ป่ะ 1 ปีมีครั้งเดียวนะเฟ้ย :D:D

16. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อัพ ๆๆๆๆ อาทิตย์หน้าแล้วนะ เตรียมตัวกันให้พร้อม อย่าลืมกางเกงขาสั้นเล่นน้ำด้วยล่ะ อิอิ

17. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    เป็นเม็นเล่นน้ำยังไงดีหล่ะพี่................555555555555555555555+

18. - -* งานเข้าดิพี่ รถผมคงไปไม่ได้แนะอะแม็กแตกเวรกำอยู่เนียะ อยู่ดีๆเรื่องก็มาหาเวรกำ ยังไงรบกวนพี่โทรหาผมหน่อยนะพี่กอล์ฟ

19. boylpn

775
    2
    18
    ทราบแล้วครับ

อยู่ก่อนถึงวันพระศรีมหาธาตุ แลยม. เกษตรมา แล้วเจอกันครับเพื่อนๆ :D:cool:

20. nonghin_2

526
    4
    0
    ขอพูดอะไรนิดนึงนะ ทำไมเวลาที่คุยกันเรื่องที่จะไปรถตู้ไม่ค่อยออกความคิดเห็นกันเลยล่ะ ผมเข้าใจว่าแก็สราคามันถูกแต่คิดดูซิแค่คนละ 300 บาทเนี้ยนะแพง (ผมไม่ใช่คนรวย) แต่ลองคิดดูการสึกหรอของรถคุณดูซิ แล้วถ้ารถมีปัญหาอีก ดูตุ่ยซิรถแม็กซ์แตกแล้วถ้าไม่มีใครเอารถสำรองไปล่ะจะทำอย่างไง นั้งสบายๆก็ไม่เอาพอเวลากินเหล้าก็เต็มที่ระยะทางมันไม่ใช่กรุงเทพฯ-นนท์นะครับ
    ปล.เป็นห่วงทุกคนรู้ว่าเศษฐกิจไม่ดีอะไรเซฟได้ก็เซฟมันเถอะ ยิ่งตุ่ยเอ็งเวลาขับรถตอนเมาก็น่าจะรู้ตัวเองนะ ผมไม่ได้ดีไปกว่าใครแต่แค่เป็นห่วงว่าปัญหาจะทำให้เกิดอุปสรรคเหมือนทุกครั้งที่เจอ
    เดี๋ยวทำบุญเสร็จนะจะเล่นน้ำให้ไ....เปื่อยไปเลย

21. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    เดี๋ยวก็รู้.......ใครที่เอารถไปเพลียแน่ๆๆๆๆๆ...................................อิอิ
    ปล.ผมไปรถตู้ครับ

22. boylpn

775
    2
    18
    เข้าใจเพื่อนๆ นะครับว่าเป็นห่วง

เพราะว่าผมก็เป็นอีกหนึ่งคนที่นำรถไปเอง ซึ่งตอนนี้ก็กำลังตรวจเช็ครถให้มีสภาพเรียบร้อยและพร้อมใช้งานได้ทันที และจะไม่ให้เกิดปัญหากับ RT Club อย่างแน่นอน :) ผมเปลี่ยนเบอร์มือถือแล้วนะเป็นเบอร์ 089-023-6222 (เปลี่ยนเฉพาะ 3 ตัวตรงกลางนะคร๊าบบบ :D:cool:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 สิงหาคม 2008
  23. nonghin_2

526
    4
    0
    ขอเช็คชื่อหน่อยได้ไหมจ๊ะ แว่นหายไปไหน ทุกคนขอถามเรื่องของและยอดเงินหน่อยไม่ต้องบอกจำนวนแค่ว่ายอดดีหรือไม่
    ผมมีตุ๊กตา เสื้อผ้า กระเป๋าผ้า หนังสือสมุด ยาสามัญประจำบ้าน แก้วน้ำ ตู้ยา เงินจากที่ทำงาน สวนจตุจักรร้านขายปลา บริษัทส่งสินค้าระหว่างประเทศ

24. ray-j

ray-j New Member Member

450
    0
    0
    ผมคงเอา ค้อน ตะปู แล้วก็เสื้อผ้า อะไรประมาณนี้อ่ะครับ..............

25. nonghin_2

526
    4
    0
    คนอื่นๆล่ะครับ

26. รู้พี่เวลาขับรถอะแมร่งสุดวิสัยถ้าไม่เอาขอบสะพานก็ท้านรถหกล้ออะพี่มันต้องเลือกอะตอนนั้น พี่หินมีร้านขายแม็กราคากันเองมั่งไหมอะพี่ เออผมไปเจอแม็กมา ENKAI PRO RALLY 4 รู 100 ET 6500 บ 4 วง ราคา ต่อได้พี่ว่าแพงไหม

ถ้ามีที่ไหน ขา 2 ล้อก็เอานะพี่หิน ดูให้หน่อยนะ

27. boylpn

775
    2
    18
    ได้นิดหน่อยเอง

เป็นเงินประมาณพันเศษๆ และเป็นเสื้อผ้าของผมเองที่ไม่ค่อยได้ใช้ และมีเสื้อผ้าเด็กนิดหน่อย :D:cool:

28. nonghin_2

526
    4
    0
    มีใครที่ยังไม่มาเช็คชื่อบ้างครับ ผมจะโทรไปบอกทางส่วนที่ดูแลครอบครัวที่เราจะไปทำบุญว่าทั้งหมดกี่คน

29. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    แจ้งเพื่อทราบ..........ช่วงนี้เป้นช่วงวิกฤตของชีวิตผมเลยก้ว่าได้ ทั้งปัญหาการงาน การเงิน และครับครัว รวมไปถึงเครดิตความน่าเชื่อถือของผมกำลังจะหมดไป ทำให้ช่วงนี้ผมมึนๆ งงๆๆและงง เป้นเหตุให้ ผมไม่สามารถไปร่วมงานครั้งนี้ได้ รวมไปถึงกำลังที่ผมจะหาเงินบริจาค หรือ บริจาคด้วยเงินของตนเองได้ และอาจรวมไปถึงมิตติ้งต่างๆ ในช่วงนี้ได้ ผมหวังว่าผมจะผ่านช่วงนี้ไปได้โดยเร็ว..........................ขอให้.....rtclub.....ยังยืนต่อไป.............เฮ่ออเหนื่อยจริงๆทั้งกายและใจ(ผมคงไม่มีเวลาเข้าบ่อยๆนะครับช่วงนี้

30. x kmit'l

x kmit'l New Member Member

265
    1
    0
    ไปด้วยก๊าบบบบบบบ แต่คงจะไปเจอกันที่น้ำตกเลยน่ะคับ เพราะตอนเช้าไม่ว่างเลยจิงๆ คงจะไม่มีปัญหาสำหรับการแจ้งยอดน่ะคับ ถ้ามีอะไรเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบอีกทีคับ:):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้