ข้อสรุปงานทำบุญครบรอบ4ปี วันที่24 ส.ค.51นครนายก-ปราจีนบุรี

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย pukpick, 29 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >

- - รบกวนเช็กค่าใช้จ่ายด้วยเน่อ ปิ๊ก ว่ามานกี่ตังงะ ....... !!!!

1. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    รับทราบ

2. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ไม่เท่าไหร่หรอกตุ่ยเอ๊ย....

ค่ารถเนี่ยไม่เท่าไหร่หรอก แต่ว่าค่าเหล้าค่าเบียร์เนี่ยรับรองหมดกระเป๋าแน่ๆ .. :D:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 สิงหาคม 2008
  3. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    พี่หินงดเหล้าเข้าพรรษาย่ะ อิอิอิ:D:D:D

4. pukpick

615
    0
    0
    อย่างที่พี่บอยบอกเลย ... ค่ารถไม่เท่าไหร่
    แต่มันจะหมดกะค่าเหล้าค่าเบียร์นี่ล่ะ ... โห่โห่โห่โห่
    :D:D:D:D

ยังไม่รู้เหมือนกานอ่ะ ตอนนี้ต้องสรุปเรื่องคนเก่อนง่ะ ถึงจะรู้ราคา

5. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ยังไงก็ขอราคาด้วยครับจะได้กะถูกว่าเราควรไปรถชั้นไหน.....ช่วงนี้ค่าใช้จ่ายค่อนข้างรัดตัว

สรุปเรื่องคนแล้วก็หารราคาออกมาคร่าวๆก่อนก็ได้นะ

6. :D:D แหม ว่าไปนั่น :D:D

7. ก็รู้แล้วว่าพี่หินไม่กิน เดี๋ยวตุ่ยกินเองไง :D:D

ปล...พี่หินเบียร์ ขวด เน่อ :D:D:D

8. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    กินด้วยคนเน้อตุ่ย...............เหอะๆๆๆๆๆๆ

9. x kmit'l

x kmit'l New Member Member

265
    1
    0
    สงสัยผมคงจะไปตั้งแต่เช้าไม่ได้อ่ะคับ ผมต้องขายของตอนเช้ากว่าจะเสร็จก็ 10 โมงไปแล้วถ้าจะไปคงตามไปอ่ะคับยังไงเด๋วแจ้งให้ทราบคับ

10. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เห็นถามกันหลายคนเรื่องค่าใช้จ่ายรถตู้ต่อคันนั้น ถ้าคิดคร่าวๆ ได้ดังนี้

1. ค่าเช่ารถประมาณ 2000 บาท (คิดไว้ประมาณนี้ก่อนแล้วกันนะ เผื่อเช่าได้ถูกกว่านี้)
    2. ค่าน้ำมันประมาณ 1200 บาท (ถ้าได้รถตู้ติดแก๊สยิ่งประหยัดกว่าอีก)

รวมค่าใช้จ่ายทั้งหมดประมาณ 3500 - ต่อรถตู้ 1 คัน

เพราะฉะนั้น รถตู้ 1 คันมีคนนั่ง 10 คน ก็ตก 350 -/ คน (ไป- กลับนั่งสบาย ใครอยากเมาก็เมากันไปเพราะไม่ต้องขับรถ อิอิ)

คิดคำนวนให้แล้ว ก็รีบตัดสินใจกันนะครับ

11. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    เออ.. เรื่องเงินบริจาคล่ะไปถึงไหนกันแล้วครับท่านมัวแต่เถียงกันเรื่องรถ เรื่องใครไปไม่ไป เรื่องที่สำคัญที่สุดอย่าลืมคิดล่ะ

12. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ตอนนี้ก็ได้ดำเนินการแล้วครับ แต่ยังได้ไม่เยอะเลย .... ช่วยอาทิตย์สุดท้ายก่อนไปงานจะเร่งสปีดหาเงินบริจาคอย่างแรงครับ

13. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ตอนนี้ผมกับติ่งก็กำลังรวบรวมเงินบริจาคอยู่อะครับแต่จะพยายามนะครับพี่

14. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ของผมคาดว่าได้ถึง100ก็หรูแล้วครับเพราะดูแล้วคนสนใจน้อยมากเลย........จิงๆนะ

15. nonghin_2

526
    4
    0
    ไม่เป็นไรเพราะเราเชิญเค้าร่วมทำบุญเท่าไหรก็ได้แต่ที่ทำงานผม ผมบังคับเด็กๆหมด หยอดทุกวัน พวกเราซิที่ต้องเป็นตัวหลักที่จะทำบุญ

16. PuKPiK_InfinitY

PuKPiK_InfinitY New Member Member

256
    1
    0
    ปุ๊ก ก็กำลังรวบรวมอยู่ค่ะ จากที่ทำงานและชมรมคนน่ารักแฟนคลับดีเจโจ้ (คลื่น103FM VIRGIN SOFT) ส่วนเรื่องที่จะไปรถตู้ด้วยเด่วจะแจ้งพี่ปิ๊กอีกทีนะค่ะก่อน12/08 นี่แน่นอนค่ะ

17. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    สงสัยคงต้องไปบังคับเด็กเรามั่งและ..........หุหุหุหุหุหุ

พี่บังคับให้ไปกินข้าวกับผมมั่งได้ป่ะ.....เอาสวยๆขาวๆนะ

18. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ถูกต้องที่สุดเลยหิน พวกเราต้องเป็นตัวหลักในการทำบุญ นี่ผมก็ทำกล่องรับบริจาคและเอาไปตั้งที่ทำงานล่ะ หวังว่าจะได้ไม่มากก็น้อยครับพี่น้อง

19. ค่ากินอีกเท่าไหร่ฟะเนียะ - -*

20. กอหญ้า

กอหญ้า New Member Member

119
    1
    0
    จะเอาแบบไหนดีล่ะ ขาว สวย หมวย อึ๋ม ชอบไม่ใช่เหรอ....เหอๆ เด้วจัดให้

21. pukpick

615
    0
    0
    แว่นงานเข้าแล้วแก

อยู่ดีๆไม่ชอบ

5555555555

22. ray-j

ray-j New Member Member

450
    0
    0

23. nonghin_2

526
    4
    0
    สรุปว่าใครไปรถตู้ลงชื่อวันนี้ ที่ 11 สิงหาคม 2551 ก่อน 16.30 หรือชาวบ้านเรียก 4 โมงครึ่งนะจะได้ไปติดต่อรถแล้ว ไม่ลงตัดทิ้ง
    ไปรถตู้ประหยัดกว่าเอารถไปเองอยู่แล้วครับพี่น้อง

24. ขอถอนรายชื่อจากรถตู้คร๊าบบบบ ว่าจะเอารถไปครับ

25. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ตอนนี้เช็คราคารถตู้มาให้แล้วครับ ราคาค่าเช่าวันละ 1800 - รถตู้รุ่นใหม่ (ใหญ่กว่าเดิม อิอิ) มีทั้งแก๊สและน้ำมันให้เลือกราคาเดียวกัน แต่เค้าบอกว่าถ้าเป็นรถระบบแก๊สจะไม่มีคาราโอเกะให้อ่ะ เลยมาแจ้งให้ทราบคร่าวๆ ครับ

26. golf the zeed

3,808
    7
    38
    รับทราบครับ สรุปว่าตุ่ยจะเอารถไปเอง ตัดออกจากรถตู้ 1 ที่นะปิ๊ก :sad::sad::sad:

ปล. และเช็งกับติ่งฝากลงชื่อไปรถตู้นะ 2 ที่ ไม่รู้ลงชื่อไปยัง :D

27. ray-j

ray-j New Member Member

450
    0
    0
    ผมไปกับตุ่ยครับพอดีแฟนผมมันทำงานพอดีมีโอครับ
    ผมจะไปรถตุ่ยนะครับพี่น้อง......เอารถต่ยไปครับ

28. ขอบคุณครับพี่กอล์ฟ :D:D:D

29. golf the zeed

3,808
    7
    38
    มาแจ้งเพิ่มว่า .... พี่เต้ยกับอีฟจะเอารถไปเองนะครับ :sad:

อัพเดทกันดีกว่า....:D:D ตอนนี้ยอดรายชื่อคนที่จะนั่งรถตู้ก็มีแล้ว 10 คน :eek:

1.หิน
    2.ปิ๊ก
    3.เช็ง
    4.ติ่ง
    5.กอล์ฟ
    6.ก้อย
    7.โอ
    8.แฟนโอ
    9.แว่น
    10.อ้อ

ส่วนคนที่จะเอารถไปเองก็มี 3 คัน คือ รถตุ่ย รถบอย รถพี่เต้ย ส่วนเอ็กซ์อาจจะตามไปทีหลัง แล้วรออัพเดทสถานที่นัดหมายกันอีกครั้งนะครับ :D:D

ปล.หากตกหล่นใครบ้างแจ้งเพิ่มได้นะครับ :):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 สิงหาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้