สอบถามเครื่อง ตระกูล B-Blockใน ไดเมนชั่น คับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย B-BlocK ProJecT, 27 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอบคุณมากคับ คุณ wit สำหรับคำแนะนำดีๆๆคับ

1. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    วิทย์ทำเครื่องที่อู่ไหนบ้างครับ แล้วค่าใช้จ่ายเค้าคิดเท่าไหร่บ้างสำหรับการวาง B16A ที่ตอนหลังวิทย์เอา B20B มาประกบ อยากจะรู้ราคาของอู่นี้ครับ ทางอู่เป็นฝ่ายจัดหาเครื่องให้ใช่มั้ยครับ?

2. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    อู่ย่านเกษตร-นวมินตร์ครับชื่ออู่ P..............ครับ
    ทางอู่เป็นคนหาเครื่องให้ครับราคาถ้าจำไม่ผิดประกบ B20B มันก็เฉี่ยวๆ
    5หมื่นอยู่นะ เปลี่ยนสปริงวาล์ว Type R ด้วยอ่ะครับพ่วงด้วยเกียร์เต็ดอ่ะครับ
    ครั้งล่าสุดนี่ไปแก้แท่นเครื่องใหม่ครับแล้วก็เก็บพวกสายไฟใหม่อู่ที่บางนาอ่ะครับ ราคาก็4หมื่นกว่าอ่ะครับ แต่ผมเสียค่าโง่ตั้งแต่วางครั้งแรก B16A แล้วครับ
    โดนยำเครื่องมาเป็นเทคกระเทยค่าเสียหาย เล่นไปซะ7หมื่น(ตอนนั้นไร้เดียงสาอ่ะครับ)..........อู่ที่ทำคืออู่ขึ้นต้นด้วยตัว T.........อยู่แถวดอนเมืองอ่ะครับ

3. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    อืม.. จริงๆอู่ที่มันทำจบๆมันก็มีนะ แต่ราคามันก็อย่างว่า อาจจะแพงกว่าชาวบ้านหน่อยแต่ทีเดียวจบ ส่วนตัวผมแล้วถ้าจะทำก็มีอู่เพียงไม่กี่อู่เท่านั้นที่มั่นใจในความสามารถ คุณธรรม และเพื่อนๆในทีมทำกันมานานนม.. เช่น NOI ELEVEN เพื่อนทำมาตั้งแต่ปี 1998 สมัย H22A set turbo ถึงปัจจุบันก็ยังทำรถที่นี่อยู่ไม่เคยมีปัญหาตุกติกอะไร พี่ๆที่อู่ก็นิสัยดี เพื่อนๆในทีมผมส่วนมากทำกันที่อู่นี้โดยเฉพาะพวก Honda ทั้งหลาย ถ้าเข้าไปบอกว่าทีม Saba A da (ซาบาเอดะ) ที่มีรถในทีมทำ Accord สีเขียว H22a set turbo กล่อง MoTeC แนะนำมาก็ได้นะ... ตอนแรกไม่กล้าแนะนำ แต่พี่น้อย NOI ELEVEN ทำรถให้เพื่อนมาสิบปีเห็นจะได้แล้ว ก็เลยกล้าแนะนำ... ลองดู ราคาก็กลางๆแต่มีดีที่เชื่อใจได้เพราะเพื่อนคบหามานานแสนนาน...

ตอนนี้พี่น้อยกำลังทำคันนี้อยู่รถของคนที่ทำ H22a set turbo อีกคันเป็น Civic Coupe กำลังทำ B20B เห็นบอกว่า ความจุขยาย 2,100cc และจะ set turbo ต่อ คุมด้วย MoTeC เจ้าเดิม
    เจ้าของรถชื่อ เดช ยังไงลอง add Hi5 ไปคุยดูได้บอกว่ารู้จักกันกับผักก็ได้:)

http://thontthont.hi5.com/friend/photos/displayUserAlbum.do?albumId=214271553&ownerId=97918699&offset=0&page=prev

อีกอู่ที่แนะนำแต่ราคาค่อนข้างไฮโซเพราะผลงานพี่แกไฮโซก็คือ Driver Motor Sport พี่เหน่งแกเป็นผู้เชี่ยวชาญด้าน Honda คนนึงเลย ลองดูแต่ราคาอาจแรงหน่อย

ลองดู.. มีไรคุยใน Hi5 หรือ MSN ได้ add ได้จาก ลายเซนตเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 สิงหาคม 2008
  4. MaToom

MaToom New Member Member

24
    1
    0
  5. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    อ่านๆดูแล้ว บวกเลขไม่ถูกเลยครับ สำหรับค่าตัว ค่าเครื่องของคุณวิทเนี้ยะ หลายตัง

6. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    อย่าไปบวกเลยครับ ปวดกาบาล ป่าวๆ
    ง่ายๆเลยครับ ทำรถเนี่ย....................
    ขอสาวสวยๆได้เลยนะครับ................ เกือบปลายหลัก6 และครับ

7. es94

es94 New Member Member

108
    21
    0
    เคยี่สิบ โอลี่

8. WIT_ES MANIA

234
    19
    0
    รอ 1994 จัดมาก่อน
    เด๋วจัดตามเลย..............555

9. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    อยากเห็นจัง เคยี่ หลังคารู

10. WIT_ES MANIA

234
    19
    0
    อยากเห็นเหมือนกันครับ
    อยากเห็นอยู่ในบอร์ดี้ 01 สีเทา
    ทะเบียน xx1994 กทม. อ่ะ.....คงจะสุดน่าดู 555

11. tokaei

tokaei New Member Member

34
    3
    0
  12. WIT_ES MANIA

234
    19
    0
    ทำอะไรอย่าโลดโผนแล้วกันครับ
    แล้วจะมาเสียใจภายหลัง
    ขับเดิมๆดีที่สุดแล้วครับ
    เน้นภายนอกให้สวยเข้าไว้
    เด๋วมีหญิงเอง..........555
    :D

13. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    เกียร์ธรรมดา เทค สู้ๆ

เกียร์ 3 ยังเอี้ยดดดดด ได้เลยครับ ไม่ยอมใครเหมือนกัน

14. tokaei

tokaei New Member Member

34
    3
    0
    รถผมก็เหลืองง่า หาลิ้นหน้า อยู่ครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ:D:D:D

15. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    เพิ่งวาง B18 ดำมา.....ใน EG นะ.....อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้