ระวังนะครับ "ไอ่พวกหลอกขายคูปองล้างรถ" Moly Care/Car lack68

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Hayabusa, 26 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เวลาล้าง อายุรถต่างกัน นี่ใช้น้ำยาคนละตัวหรือไงเนี่ย

2. SpeculatoR

SpeculatoR New Member Member

23
    0
    0
    ทำการตลาดแบบนี้ ไม่ไหวๆ

3. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ฟัง จขกท.แล้วจี๊ดขึ้นมาทันที Granton อีกแล้ว เคยมีเซลล์มาให้ซื้อคูปองร้านพิซซ่า จำชื่อไม่ได้ ตอนนั้นหลงเชื่อไป พอไปกิน ของห่วยมากๆ ไม่นานร้านก็เจ๊ง เซ็งเป็ด ผมจำได้ขึ้นใจเลยครับ และอีกที เจอมาขายคูปองร้านเป็น Pub กึ่งร้านอาหารไรเนี่ยแหละ ก็เลยปฏิเสธไปทันที
    ใครเจอเซลล์มาขายแบบนี้ให้รีบปฏิเสธทันทีครับ ลักษณะจะเเป็นบัตรลดอะไรซักอย่าง แล้วมีคูปองแบบฉีกๆแบบนี้ล่ะครับ ฟังดูแล้วคุ้มมากๆ แต่อย่าหลงเชื่อเด็ดขาด
    ใครที่เกี่ยวข้องบริษัทนี้ต้องขอโทษด้วยนะครับ เป็นความเห็นส่วนตัวของผมเอง

4. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ................ให้มันรอ ล้างแต่รถ อายุไม่เกิน 7 ปีไปเหอะคับ..................ไรว่ะ หลอกขายไม่แจ้งลายละเอียด....

5. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ดีนะเราไม่หลงกล.......หุหุหุ

6. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    สรุปผมต้องส่ง สำเนาบัตรประชาชนไปให้มันก่อน ถึงจะส่งจดหมายลงทะเบียนเป็นบัตรรับประทานอาหารที่Hong kong fisherman เมืองทอง

ยุ่งยากมาก ไม่เหมือนตอนจะซื้อเลย

7. อืม...แต่ Moly care ก็นะครับ ข้อตกลงแบบรถเกิน 7ปีไม่ล้างเนี่ยนะ
    ทำไมไม่รับล้างแต่ป๊ายแดงไปเลยล่ะ เฮ้ออออ....

8. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    พอดีเข้ามาอ่านเจอครับ แต่ว่ากรณีของผมเห็นมันเขียนไว้ในคูปองแล้วว่า "รถอายุไม่เกิน 7 ปี" ผมก็เลยบอกว่ารถผมเก่าแล้ว คงใช้ไม่ได้ แต่มันก็โทรไปถามร้านให้นะ บอกว่าล้างได้ ผมก็เลยเอามา 1 ใบ หลังจากนั้นมาก็ไปล้างที่ร้านคาร์แลค 68 สาขาโลตัสหลักสี่ (พอดีช่วงก่อนจะซื้อเข้าไปล้างสาขานี้บ่อยเลยติดใจ) สรุปคูปองก็ใช้ได้นะครับ ใช้ทั้งเคลือบสี ล้างรถ ไม่มีปัญหาครับ ลองแวะไปใช้บริการสาขานี้ดูก่อนได้ครับ เผื่อใช้ได้จะได้ไม่เสียของ

ปล. คิดดู รถผมเก่าประมาณ 30 ปี ร้านเค้ายังยอมล้างให้เลย แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้ถ้า บ.แกรนตัน มันแจ้งไปที่ร้านเรื่องกรณีรถไม่เกิน 7 ปีใช้ไม่ได้ แล้วรถผมจะยังใช้ได้อยู่ป่าวว้า .....

9. tirawut0606

tirawut0606 New Member Member

122
    2
    0
    อย่างนี้มันช่อโกงประชาชนไม๊คับเนีย

10. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    หลอกลวงกันประจำ....

หากินแบบนี้เยอะมากปัจจุบัน....

ต้อวระวังกันมากๆ ครับ พี่ๆ น้องๆ...

11. Hayabusa

494
    37
    0
    เดี๋ยวจะลองไปดูครับ โลตัสหลักสี่นี้อยู่แถวๆวงเวียนบางเขนหรือป่าวครับ

ไม่เคยไป

12. Hayabusa

494
    37
    0
    มาupdateครับ

ทางบริษัท Molycare ได้ออกมาขอโทษแล้วครับ พร้อมกับส่งบัตรขัดเคลือบสี ฟรี 1ครั้ง

ส่วนGranton เงียบหายไปเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้