รู้สึงยังไงกับพวกเช็ดกระจกตามแยกไฟแดง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Saimon, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pete Villian

Pete Villian New Member Member

71
    3
    0
    ทีเรื่องยังงี้กลับไม่เห็นมีใครมาช่วยแก้ไขให้เลย............

1ST ถูกใจสิ่งนี้
  2. mst

mst New Member Member

18
    1
    0
    ตำรวจน่าจะเข้ามาดูแลเรื่องนี้หน่อย เดือดร้อนกันเยอะทีเดียว

3. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    เมื่อวานหลังจากโพสต์กระทู้ไป 3 ทุ่ม กำลังจะไปหาพี่แถวสาธร วิ่งเส้นรัชดาตัดอโศก โดนอีกจนได้ที่แยกอโศกเพชรบุรี(รร.สยาม) มาคราวนี้เป็นเด็กตัวเล็กๆเดินตามคนขายพวงมาลัยมาเลย (ปกติมาแยกนี้บ่อยเคยเจอแต่คนขายพวงมาลัย คราวนี้มีเด็กเช็ดกระจกแถม) น้องเค้าไม่เล่นกระจกหน้าครับ เล่นกระจกข้างคนขับเลย เช็ดๆเสร็จมันก็เป็นขุ่นๆมัวๆ ลำบากต้องจอดเอาผ้ามาเช็ดเองอีก :cry:

4. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ให้ตังไปแล้วบอกไม่ต้องเช็ด ครับ บางทีก็โหโหแต่บางทีก็สงสาร

5. ใจจริงไม่อยากจะให้ แต่กลัวมันทำอะไรรถเรา

เพราะเคยนั่งรถเพื่อนไปติดตรงสวนลุม(เด็กดมกาวเพียบ)

มันเดินมาเช็ดผมบอกไม่ต้องให้ มันเตะประตูเลยแล้ววิ่งหนีเลย

6. mr_ake

mr_ake New Member Member

18
    0
    0
    แฟนผมพึ่งโดนมาสดๆร้อน
    จอดติดสี่แยกอโศก เค้าเดินมาเช็ด เป็นผู้ชายตัวใหญ่ๆ เดินดุ่มๆมาเช็ด แฟนผมก้อโบกบอกว่าไม่เอา
    เค้าก้อยังเช็ดต่อไป พอเช็ดเสร็จเค้าก้อมายืนข้างๆ แฟนผมก้อไม่กล้าเปิดให้ เพราะกลัวว่าเค้าจะยื่นมือมาเอาของ
    พอแฟนผมไม่ให้ เค้าตะโกนด่า "อีสัตว์" แล้วก้อเดินไป
    แฟนผมตกใจมาก เค้าคิดว่าเค้าทำอะไรผิด จนถึงต้องมาว่าเค้าอย่างนั้น ทั้งๆที่ก้อบอกไปแล้วว่าไม่ให้เช็ด

ผมละเซ็งพวกนี้จิงๆ

7. Saimon

Saimon New Member Member

56
    2
    0
    หน้าเห็นใจครับ

8. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    ส่วนใหญ่ผ่านกลางคืน เจอแถวแยกรถไฟฟ้าใต้ดินลาดพร้าว

พวกนี้บางคนน่าสงสารจิง บางคนก็น่ากัว บางคนก็กวนทีน

ไม่เอา ไม่ชอบ

9. SpeculatoR

SpeculatoR New Member Member

23
    0
    0
    เจอทีไร ลุ้นทุกที ถ้าเค้าเดินดุ่มๆเข้ามา จะรีบเปิดกระจกให้ไปเลย 5 บาท แล้วบอกว่าไม่ต้องเช็ด

10. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    อ่านๆดูแล้วรู้สึกเซ็งแทนทุกๆท่านปัญหานี้มานเกิดกับทุกคนที่ใช้ถนนจิงๆ...เมื่อไหร่จะมีใครมาแก้ไขปัญหานี้ได้ซะที

11. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    พวกนี้บางคนมาน่ากลัวเลย แถมเช็ดทีกระจกนี้มัวไปเลย
    แต่ส่วนใหญ่รถผมมันไม่ค่อยมาเช็ดเพราะรถผมมันเก่าแล้ว อิอิ..

12. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    ก้อเคยโดนคัฟ พอดีวันนั้นพาแม่ไปบริจาคเลือดมาขับรถกำลังจะกลับบ้าน
    จอดติดไฟแดงอยู่มาเช็ดซะง้านไอ้เราก้อเมาค้างอยู่เมื่อเที่ยวหนักไปหน่อย หันมา งง เลยพวกก้อเนียนไป
    เลยให้ไป 20 บาท เพราะไม่มีเศษตัง เซงเลยคัฟ ไม่น่าจะมาหากินแบบนี้แย่นะ

13. งง..........แล้วให้เงินกันทำไมครับ

ถ้ามีคนให้ มันก็ต้องมีคนทำต่อไป เพราะทำแล้วได้เงิน

ร่วมมือร่วมใจกันไม่ให้สิครับ ถ้าทำแล้วไม่ได้เงิน ต่อไปใครมันจะทำ

อย่าไปกลัวครับ พวกเราต้องช่วยกัน ถ้าอยากให้พวกนี้หมดไป

ถ้าสงสารก็อย่าให้เงินครับ เพราะยิ่งให้ ไอ้แก๊งชั่วพวกนี้มันก็จะยิ่งจับเด็กมาบังคับให้ทำงานให้มันมากขึ้น

พวกคุณยิ่งให้เงินกัน ก็เหมือนยิ่งสนับสนุน พวกนี้มันโจรชัดๆ ปล้นกันกลางถนน

ทุกไฟแดงเป็นเด็กที่ทำงานให้พวกแก๊งทั้งนั้นครับ ไม่มีแบบที่ยากจนแล้วมาทำเอง เพราะจะโดนแก๊งพวกนี้ไล่ไปหมด

เหมือนช้างน่ะครับ ถ้าสงสารช้าง ไม่อยากให้ช้างมาเดินตามถนน กรุณาอย่าให้เงิน อย่าซื้อของให้ช้างกิน

ถ้าพวกนี้ไม่ได้เงิน ต่อไปก็จะไม่เอาช้างมาเดิน

ข่วยกันแก้ปัญหาที่ต้นเหตุ พวกแก๊งขายพวงมาลัย กับหนังสือพิมพ์ พวกนี้ก็เหมือนกัน แต่รายได้มันจะต่ำกว่าไอ้แก๊งเช็ดกระจก

เวลาเจอพวกนี้ผมโบกมืออย่างเดียว ไม่เช็ด ถ้ามันยังจะหน้าด้านเช็ดเราก็โบกมือไปเรื่อยๆ ถ้ามันไม่หยุดเช็ดผมก็ไม่หยุดโบก สุดท้ายก็เห็นมันเลิกเช็ดไปเองทุกคน

เด็กพวกนี้มันต้องทำยอด ถ้ววันไหนได้น้อย ก็จะโดนให้อดข้าวบ้าง โดนซ้อมบ้าง ทรมานสารพัด แล้วพวกเราจะสนับสนุนให้เด็กเหล่านี้โดนทรมานด้วยวิธีนี้ต่อไปทำไมครับ

ขอร้องครับ ต่อไปเจอเด็กเช็ดกระจก อย่าให้เงินครับ ช่วยกันครับ ไม่ให้ ไม่ให้

14. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    เจอทีไร หน้ายังกะโจร และก็เอาผ้าโสโครกมาเช็ดกระจกแบบไม่บอกกล่าว พอไล่ก็ทำหน้าเซ็ง อยากรู้ว่า ไปติดหนี้มันตอนไหน พอไม่ให้เงินมัน ถึงทำไม่พอใจ

15. Saimon

Saimon New Member Member

56
    2
    0

เห็นด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้