** ช่วยหน่อยครับ ระหว่าง FF กับ CHamp ** เข้ามาดูก็ยังดี

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Tz, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เคยขาย B11 หลวมๆ ที่เคยไว้ขับ เล่น ไป 8500 เชื่อปะ....

2. kamol-prerunner

kamol-prerunner New Member Member

7
    1
    0
    b11 คับ

3. tuktik55

tuktik55 New Member Member

3
    0
    0
    แชมป์ครับ ผมใช้อยุ่ ดีมั่กๆ ไม่มีจุกจิกเท่ารัย รถผมใช้มา 21 ปีแว้ว ยังวิ่งฉิวอยุ่เลย เรื่องอะไหล่หาไม่ยากครับ
    B11 ผมไม่ทราบ ^o^

4. kukai

kukai New Member Member

68
    0
    0
    คงต้องแล้วแต่ชอบอ่ะครับ

เพราะข้อมูลอื่นๆก็มีผู้รู้เข้ามาตอบกันมากมายแล้ว

ตอนนี้ก็เหลือแต่ความชอบในตัวบอดี้หรือความต้องการส่วนตัวแล้วหล่ะครับ

แต่ยังไงผมก็แอบเชียร์ CHAMP ครับ เอิ้กๆๆ

5. zaleing

zaleing New Member Member

35
    0
    0
    เหอะๆๆๆ ขอ champ อีกเสียงน่ะครับ คริคริ สู้ๆๆน่ะ ใจเยงๆๆเด๋วมันก้อได้ดีเอง

ที่สำคัญ ติดแก๊ส ขับลืมเลย

6. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    ขอบคุณพี่ๆ ครับ สรุปผมได้ข้อสรุปว่า รถสองคันนี้ อะไหล่หาง่ายหรือยาก บางชิ้น พอกัน คะแนนสูสี เลยใช้การตัดสิ้นใจว่า คันไหนที่เจอดีกว่าแระคุ้มกว่า ซื้อคันนั้น ผม เลยได้ แชมป์มาแล้วครับ อยาก ถามว่า ถ้าจะโอเวอฮอล ทำอู่ไหนดีครับราคามันประมาณเท่าไหร่ เครื่องง 1300 คาบู
    อยากติดแก๊สแต่จะโอเว่อฮอลก่อน ผมอยุ่แถวนวมินครับ ขอบคุณครับ อีกนิด แชม มัน ใส่ล้อขอบเท่าไหร่ไม่ติดคับ 4 รูเท่าไหร่ 4 รู100 ป่ะ อยากแต่งๆ

7. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    ล้อ 4 รู 114 ใส่ได้ทั้งขอบ 15-17 ครับ

ลองถ่ายของเหลวใหม่หมดก่อนก็ดีนะครับ แล้วค่อยโอเวอร์ฮอล หรือ ถ้าจะทำเลยก็เป็นการดีครับ อู่ที่รับทำก็มีเยอะ แต่อยากให้คุยเรื่องราคาให้แน่นอนก่อนตกลงกับช่าง ส่วนอู่มีให้เลือกหลายอู่ครับ ลองคุยกับหลายๆอู่ดู ในคลับ champ ก็มีพี่น้องเปิดอู่อยู่เหมือนกันครับ

ถ้าอยากทราบข้อมูลเพียบเติม เข้าไปดูได้ที่ www.mitsu-champ.com ครับ น่าจะได้ประโยชน์ขึ้น

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

8. routebook

routebook New Member Member

4
    0
    0
    ถูกต้องแล้วคร๊าบที่เลือกแชมป์ ผมก้อเป็นคนนึงที่ใช้แชมป์เหมือนกัน อยุ่ที่เชียงใหม่ ขอบอกนะคับ เชียงใหม่แชมป์เยอะมาก เผลอ เยอะกว่า กทม อีก แต่ส่วนมาจะเป็นรถบ้าน ยังไงถ้าอยากได้รายละเอียดไรเพิ่ม เข้าไปดูที่เว็ป www.mitsu-champ.com คับ ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวเรา

9. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    จัดไปครับ คราวนี้เตรียมตังค์ไว้แต่งได้เลย งิงิ
    เอารูปรถมาให้ดูบ้างนะครับ

เพื่อนๆขับ Champ เยอะเหมือนกันนะเนี่ยะ ไว้เรามาแลกเปลี่ยนความรู้กันดีกว่าครับ
    ว่าบำรุงรักษารถกันยังไงบ้าง อายุรถเยอะทั้งคู่ จะได้ช่วยกันครับ

10. tuktik55

3
    0
    0
    มามิตติ้งคลับแชมป์มั๊ยครับ เสาร์นี้ 17.00 ดูรายละเอียดในเวปได้เลยครับ

11. Tz

253
    3
    0
    ขอบคุณ ทุกท่านครับ ขอบคุณพี่โบตั๋นด้วย แต่ว่า พอดี ผมเลือกที่ว่า คันไหน ราคามันได้ สภาพโอเคก็เอาคันอันอะครับ แต่แต่งแน่นอน อิอิ

ล้อ 4 114.3 ถ้าจะหายากหน่อย ถ้าไม่อยาก แปลง ใส่ขอบเท่าไหร่ 16 ได้ไหม ยางแก้มเท่าไหร่ครับ

12. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ดีใจด้วยที่คับ ยังไงเอามอวดกันมั่งนะ

13. no ut63

no ut63 New Member Member

65
    1
    0
    champ คร้าบบบบบบบบบ

14. tuktik55

3
    0
    0
    ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวแชมป์ครับ เข้ามาพูดคุย หาข้อมูลที่ www.mitsu-champ.com อบอุ่นแน่นอนครับ

15. Tz

253
    3
    0
    สรุป แชมป์ ใส่ ล้อ ขอบ 16 ต้องแปลง อะไรไหม แล้วจะ ติดซุ้มไหมครับ

16. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    ใส่ได้ครับ ไม่ต้องแปลงอะไร ถ้าได้ล้อ ออฟขับหน้าและ ได้ 4รู 114 มานะครับ
    แต่ถ้ารถเคยตัดสปริงมาก็อาจจะต้องทำการเปลี่ยนสปริงเพื่อยกรถขึ้นครับเพิ่มความสูง

ลายหายากไหม ก็อาจจะยากกว่า 4รู100 แต่ ก็ไม่ได้ยากอะไรมากมายนี้ครับ ล้อคนเราคงไม่ได้เปลี่ยนกันบ่อยๆ

ยางที่เหมาะสมก็ 205/45/16 ก็โอเคครับ

17. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0

ยินดีด้วยสำหรับรถใหม่ครับ
    แล้วเจอกันนะครับ

www.mitsu-champ.com

18. TikRacing

TikRacing New Member Member

169
    1
    0
  19. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
  20. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    มี B11 ปี91 จะขาย
    แต่ต้องเอาไปเก็บสี กับปะผุนิดหน่อย 40,000 สนใจติดต่อมาได้ครับ

21. aud

aud New Member Member

16
    2
    0
    ยินดีต้อนรับ สู่ champ...........

22. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เข้ามาดูอีกรอบครับ

23. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ดีใจด้วยครับที่หาคู่ได้แล้ว ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้