ดีเซลโบเต็มกะเครื่องเจไม่โบความเร็วต่างกันมากไหมคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย f_dos, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    เงินเท่ากัน ทำดีเซล ได้แรงกว่าครับ ถ้าเอาแรงแบบเซฟงบหน่อยทำดีเซลดีกว่าครับ

2. 2Bar

2Bar New Member VIP

70
    1
    0
    วิ่งไล่เกียร์ เข้าเกยร์5 เรียกบูสมาเต็มๆ ก็ทิ้งเป็นทุ่งแว้ว ...

ดีเซล งบน้อย จบง่าย ไม่จุกจิก ค้าบ

3. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ว่าแต่ พวกกระบะแต่ละคัน ยกลง กันหมดเลยนะ เห็นแล้วเสียดายแทน ยกเครื่อง ดีเซลลง เอาไปขาย ได้หลักหมื่น แขก เหมาๆ ไปขาย ได้ แสน -*-

เสียดาย ถึงผมจะขับเก๋ง แต่ผมก็ชอบกระบะนะ ไม่ได้ชอบความแรงนะ ชอบเสียง แผดๆ + ควันฟุ้งๆ ถ้าเจอกระบะลักไก่ทีนี่ มองแม่งไม่เห็นเลย ควันกลบถนน

4. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เจ มีแต่ โดน กับโดนครับ อันนี้ไม่ได้พูดถึงเครื่อง คอมมอนเรลนะ ดีเซล เสียงเครื่องดังๆ ทำ โบ บูสบาร์นึง อินเตอร์ ครัชทองแดง เจโดนแน่ๆ
    ตั้งแต่ต้นยันปลาย

5. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    แรงก็กดไป ถ้า ฉีกไม่ได้ ผม ดันนนนน.... อิอิอิ

6. ดีเซลแรงกว่าแน่นอน ทั้งเครื่อง ทั้งราคาน้ำมัน อิๆ

7. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    แต่ก่อนเล่นดีเซลทำเต็ม หมดงบไม่เยอะครับ(ประมาณ 4-5x,xxx) วิ่งดีระดับนึงเลย แต่....ตอนนี้เล่น2เจ ทำนิดนห่อยงบล่อจะเท่าตอนทำดีเซลแล้วครับ แต่ก้อวิ่งได้ครับ พูดยากครับ ว่าอะไรแรงกว่าอะไร ลองดูครับ

8. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ดีเซลเดี๋ยว นี้ วิ่ง 12 เบนซิล โมมา ก็มีเสียว เหมือนกัน เดี๊ยวนี้ ไว้ใจไม่ได้ ถ้านำเค้าก็ดี แต่ถ้าตามดีเซลนี่ เสียว คูณ 2 (มองไม่เห็นถนน) อิอิอิ

9. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    ดีใจจังอย่างน้อยๆในยุคเครื่องเจฟีเวอร์ ก็ยังมีคนพูดถึงกระบะ^_^

10. we_zaa

1,358
    33
    0
    กระบะ รถคนทำงานครับ ไม่แรงจะขนของยังไง จริงมะ เคยเห็นรถคอก วิ่งดีกันทั้งนั้นเลย

เบนซินเงินต้องโหดครับ แต่ถ้างบหนา ไปได้ไกลกว่าแน่ โดยรวมๆ วิ่งพอๆ กันแหละ ถ้าไม่ Frame

11. มันเป็นวิชาพรางตัวครับ:D อิอิ

12. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    อาศัยช่วงชุลมุนปล่อยควันพรางตัวแล้วกดยาวอิอิอิ

13. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ดีเซล น่ากลัว...

14. PKS.Motorsport

500
    6
    0
    ทีแรกว่าจะ หา L200 หัวเดียว มาตัด แล้วทำเล่นเหมือนกัน แต่พอเจอราคาน้ำมัน เลยว่าจะหันไปดู 2 ล้อแทนแล๊ะ...

15. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    อุ๊ย...อุ๊ย......ดีเซลลืมตัว-ซะงั้น

16. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เคยตามที ไม่ต้องขับกันเลย มืดไปหมด 3 เลน 555++

17. PKS.Motorsport

500
    6
    0
    แต่ต้องยอมรับ ยุคนี้ พี่เค้ามา......

18. VTR

VTR New Member Member

100
    1
    0
    กดคันเร่ง บูสฟาด ควันมา อุ๊ปส์..... หายตัว อิอิอิ

19. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ส่วนตัวนะคับ ดีเซลแซ๊ดดดด...มันสะใจกว่าเบนซิลแซ๊ดดดดอ่ะคับอิอิ
    ยิ่งตอนถอนเสียงมันถอนใบหรือเสียงที่หน้าแปลนหรือเสียงโข่งหลังยิ่ง
    สะใจเป็นไหนๆคับ ชอบๆ

20. we_zaa

1,358
    33
    0
    อยากเล่นมั่งแฮะดีเซล ชอบตรงเสียงแหบๆ ชองมันนี่แหละ แต่ตอนนี้ โดนไล่จับ ลิขสิทธิ์ ต้องหาเงินซื้อเครื่องทำมาหากินใหม่ก่อน แหะ ๆ

a31 ที่ต่อยอดก็ ยอดหมด ต้องจอดหมกดอกไว้ -*- ไว้จบเรื่องทั้งหมด น่าจะมีโปรเจคดีเซล ติดคอก แรงๆ สักคัน

21. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ดีเซลต้อง 4d56 คับ ของเค้าดีอิอิ

22. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    สิงห์อมควันแรงๆ กันทั้งนั้นเดี๋ยวนี้
    ไม่ขอเล่นด้วยอ่ะ

23. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    แรง........แต่พังบ่อยเหมือนกันนะ++

คนเล่นดีเซลจะรู้++

24. เอ 4 M

เอ 4 M New Member Lady Member

70
    1
    0
    นู๋ก็ขับ ดีเซล โบ อะ มันก่าขับ เจ อัก

25. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    คนข้างบนนี่ตีนหนักจิงๆ ขับตามไม่ค่อยทันเลย 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้