พบรถแข่งหน้ายาวจาก Aek GARAGE สวนมะลิการช่าง 30 สิงหานี้ ที่คลอง 5 แน่นอน (เพิ่มคลิ๊ปใหม่ At DynoKi

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย pae@aekgarage, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pae@aekgarage

pae@aekgarage New Member VIP

162
    6
    0
    เบื้องต้นนี้คงเป็นภพขับอ่ะ.....

2. rotarymonster

rotarymonster New Member Member

47
    2
    0
    มันเลยนะ

3. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ถ้าเป็นพี่ภพก็มันส์ดิครับ ขนาดโดเรม่อนยังพริ้วเลย

4. ZCrewz

ZCrewz Member Member

79
    17
    8
    เป้ รับ ของ ได้ แล้ว ครับ เดี๋ยวมัน บูด น๊า 555

5. งั้นๆ

งั้นๆ Guest

0
    0
    0
    ไม่มีไรมากหรอกคับ พูดตามความจริงแล้ว มีเงินอย่างเดียวก็มีชื่อได้ ก็แค่มีเงินไปซื้อรถมาจากนอก
    ก็เท่านั้น ต้องสร้างรถขึ้นมาเองสิคับ ถึงจะแน่ ( ผมพูดตามความจริงนะคับ )

*** กรุณาอ่านด้วยเหตุผล อันนี้เป็นความคิด ความเข้าใจส่วนตัวคับ ***

6. ZCrewz

79
    17
    8
    ทางสวนมะลิการช่างเค้าซื้อมาก็ต้องมานั่งดูแลนั่งบำรุงรักษาเองนะครับ เงินไม่ได้ซื้อทุกอย่างมาทั้งหมดนะครับ :)

บางคนถอยมาเพื่อความสนุกและเพื่อความรู้ใหม่ๆก็มีนะครับท่าน
    :)

7. pae@aekgarage

162
    6
    0
    ไปรับของมาแล้ว.....
    อะหลั่ยซ่อมคาร์บูเรเตอร์.....ขอบคุณพี่น้อยคร๊าบบบ

ส่วนคุณข้างบนอ่ะผมไม่เถียงหรอกครับ
    มีเงินก็ดังได้แต่ผมอยากให้ดูเหตุผลหลักๆ
    ถ้าคุณได้มาเห็นได้มารู้
    ก็คงทราบนะครับว่า
    คันนี้ความเป็นมามันเป็นยังไง
    และที่อู่ก็หวังแค่ได้เรียนรู้เครื่องยนต์อีกประเภทนึง
    รถอีกแบบนึงซึ่งมีน้อยคนที่จะได้เอามาลองเล่นลองทำ
    เพื่อความสนุกของบรรดาผู้ชมทั้งหลายที่อยากดู
    รถพวกนี้วิ่งในบ้านเรา
    และอีกอย่างที่เพิ่งเอาออกมาทำ
    ถ้าผมเอาออกมาทำเมื่อ 2 ปีที่แล้ว(ตั้งแต่คันนี้เข้ามา)
    มันจะสนุกอะไรครับ มีคันเดียววิ่งโชว์คนเดียว
    ไม่มีคู่แข่งคนดูจะสนุกมั๊ยถ้าไม่มีรถแบบเดียวกันมาวิ่งเป็นคู่....

ถ้าคิดอยากจะดังจริงๆเอาออกมาวิ่งเมื่อ 2 ปีที่แล้วไม่ดังกว่าเหรอครับ....

แล้วแค่มีเงินซื้อมาจากนอกก็อย่าคิดว่าจะวิ่งได้นะครับ
    ที่ซื้อก็ซื้อมาเพิ่งเรียนรู้เทคโนโลยีมากกว่า
    ต้องนั่งปรับแต่งอะไรอีกมากมาย
    เพื่อให้เข้ากับแทรคบ้านเราอีก

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เครื่องอะไรอะไม่เคยเห็น

9. tirawut0606

tirawut0606 New Member Member

122
    2
    0
    v 8 เลยหรอคับแหมอยากเห็นจัง

10. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    โอ้ววว..เริ่มจะไปทางเมกาซะแล้ว

11. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    วงการรถเมืองไทยเรานี้แนวหน้าไปเลย

12. KOB_โชคชัยกระจก

KOB_โชคชัยกระจก New Member Privilege

99
    2
    0

เหมือนเป็นการเสียค่าเทอมลงเรียนวิชาใหม่ๆอะครับ :D

ถ้าเรียนเองโดยไม่มีอาจารย์สอน อาจจะได้ความรู้แบบผิดๆก็ได้นะครับ:D

13. GotMan...!!!

GotMan...!!! New Member Member

329
    5
    0
  14. pae@aekgarage

162
    6
    0
    อัพเดท.....อิอิ
    วันนี้เปลี่ยนชุดซ่อมคาร์บูเรเตอร์แสร็จแล้วแหละ....

15. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
  16. ZCrewz

79
    17
    8
    ไม่รั่วแน่นะ 555 เอาใจช่วยให้ตั้งลูกลอยสำเร็จนะครับ อิอิ

17. KOB_โชคชัยกระจก

KOB_โชคชัยกระจก New Member Privilege

99
    2
    0
    เห้ย ติดเครื่องเมื่อไหร่บอกด้วย

18. pae@aekgarage

162
    6
    0
    ตั้งลูกลอยเสร็จตั้งแต่เมื่อวานแล้วหล่ะ....
    เหลือแต่ลองวิ่งจริงแล้วตั้งกับรถคับผม.....

กบอยากรู้โทร.มา....ขอบอกว่ารีบๆโทร.นะ....อิอิ

19. KayRacing

KayRacing New Member Member

95
    1
    0
    คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก

20. member-login

member-login New Member Member

9
    0
    0
    ผมว่าถ้าออกมาสองปีที่แล้วผมว่าก็ไม่ดังมันก็จะเหมือนจะออกมาปีไหนก็ไม่ดังรถแบบนี้เอามาเสียค่าตั๋วฟรี คนเค้าจะว่าได้ว่ารถหน้ายาวโดนรถประตูสวน

21. KOB_โชคชัยกระจก

99
    2
    0

หมายความว่าไงหว่า งง

22. ^O^

^O^ Guest

0
    0
    0
    ผมว่าไม่ใช่แค่มีตังค์แล้วจะซื้อได้ ต้องมีความรู้เป็นทุนอยู่ด้วย ถ้าเราไม่มีความรู้เลย ก็เหมือนคนอ่านหนังสือไม่ออกแล้วไปซื้อหนังสือมาอ่าน
    มันก็จะไม่รู้เรื่องอะไรเลย ผมว่าดีออกเมืองไทยจะได้พัฒนาไปอีกด้านนึง

23. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เทพอีกคัน

24. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    สงครามหน้ายาวมาถึงแล้วววว รอมาตั้งแต่ MMC

25. ZCrewz

79
    17
    8

คนดูเฉยๆไม่เข้าใจถึงคนสร้างคนลงทุนได้อย่างลึกซึ้งหรอกครับ

มันไม่ได้มีอะไรมากกว่าแค่คำว่าเด่นดังนะครับ หลายสิ่งครับ

ก่อนพิมขอแนะนำหาข้อมูลให้ครบก่อนนะครับ :p

26. บังจ๋า

บังจ๋า New Member VIP

117
    2
    0
    รอชมครับ

27. pae@aekgarage

162
    6
    0

ขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็นครับ
    ส่วนตัวแล้วเบื้องต้นนี้ผมก็ไม่ได้คาดหวังว่ามันจะเร็วกว่ารถประตูอยู่แล้ว
    เพราะว่ารถคันนี้มันเป็นสิ่งค่อนข้างใหม่สำหรับพวกผม

ต้นกำเนิดรถแดร็กมาจากอเมริกาแต่รถแดร็กบ้านเราได้รับอิทธิพลมาจากญี่ปุ่นซะส่วนใหญ่
    ดังนั้นการที่ผมได้รถคันนี้มาเท่ากับมีแหล่งความรู้ให้ศึกษาจากต้นกำเนิดโดยแท้จริง

มันก็เหมือนการเรียนในห้องเรียนมันก็มีทั้งคนเก่งและคนไม่เก่งผมก็ไม่อวดอ้างว่าผมจะเก่งแต่ผมก็กำลังจะพยายามเรียนรู้มันให้เก่งขึ้นๆไปเป็นขั้นเป็นตอนไปเรื่อยๆ

การที่รถแบบนี้จะวิ่งได้เร็ว วิ่งได้เวลาที่ดี ขึ้นอยู่กับหลายๆปัจจัยไม่ว่าจะเป็นรถที่ดี คนขับที่ดี สนามที่ดี ณ.ตอนนี้รถคันนี้จะวิ่งที่สนามคลอง5 ในวันที่ 30 สิงหาคม 2551 เป็นครั้งแรก อยากให้คนที่ไปดูรถคันนี้ที่สนามได้สัมผัสกันเสียงเครื่องยนต์ V8 ที่ใช้ แอลกอฮอล์เป็นเชื้อเพลิง
    และความเป็นรถแดร็กแบบอเมริกาที่แท้จริง ในส่วนของเวลาคงไม่เร็วเพราะเราจะมาทดสอบรถในระยะเพียงแค่ 200 เมตรเท่านั้น เพื่อทดสอบ Traction ของตัวรถและพื้นสนามว่าระยะ 60 ฟุตจะดีแค่ไหน และเหตุผลที่วิ่งในระยะแค่นี้เพราะคำนึงถึงความปลอดภัยของระยะเบรคด้วย ถ้าจะวิ่งเต็มๆคงต้องรอหลังจากสนามปรับปรุงซะก่อนในระยะเวลาอันใกล้นี้

ในส่วนที่คุณบอกว่ารถแบบนี้ให้คนดูมาเสียตั๋วฟรีอันนี้ผมขอแสดงความเห็นว่าไม่จริงหรอกครับ
    อันนี้ผมถือว่าคนดูได้กำไรนอกจากการที่คุณมาชมงานปกติ เหมือนงานอื่นๆที่มีกิจกรรมพิเศษ

ไหนๆก็เข้ามาแล้วอัพเดทกันหน่อย สีเสร็จแล้วครับ เริ่มติดสติ๊เกอร์บ้างบางส่วนแล้ว.....

28. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เด๋วผมตามไปเชียร์ครับ

คนเรามีปากก็พูดไป

สู้ๆคับ

29. Eagle Shop

Eagle Shop New Member VIP

23
    1
    0

เห็นจ่ายค่าหน่วยกิตให้เด็กประจำ แล้วไปติวตัวต่อตัวได้ท่า เอ๊ย.. ความรู้ใหม่มามั่งป่าว :D

30. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    ขอให้ฟ้าฝนเป็นใจด้วยครับ ไปดูแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้