RB20 ทำไส้ปรึกษานิดนึงครับ จะต่อยอด

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย we_zaa, 24 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ไมล์ขึ้นไม่ทันแล้ว...เติ๊ท

เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้น่ะคับ

2. คันนี้เค้าวิ่งดีเหลือเชื่อครับผมเห็นมากะตาครับ...............:D:D:D

3. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    แหง่มๆ ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนครับ ตอนนี้ก้อรอรวบรวมอะไหล่ อยู่ .... + ปั้มเงิน เหอ ๆ

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เดี๋ยวส่งปั้มติ๊กให้พรุ่งนี้เช้าคับ แล้วจะโทรไปแจ้ง Tracking no. คับ ขอบคุณคับ

5. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะครับ สู้ตายคับ ^^

6. we_zaa

1,358
    33
    0
    ก็เรื่อยๆอะครับ พี่ๆ ตามกำลังปัจจัยเงิน เน้นหาของเอง ไว้ก่อนได้ประหยัดงบ อะครับ

7. golfsand38GK

golfsand38GK New Member Member

8
    0
    0
    อยากแนะนําเกี่ยวกับ turbo ถ้าเป็น 07 ให้ใช้โข่งหลังเบอร์ 14 ส่วนแคม 272 8.5 เจ๋งมาก เพราะผมใช้อยู่เหมือนกัน ส่วนคลัชให้ใช้เป็น os 2 แผ่น ไปเลย แผ่นเดียวลื่นแน่นอน ส่วนเฮดเดอร์ให้ใช้ท่อขนาด นิ้ว6 รับประกันแรงแน่นอน 086-978-4717 ยินดีให้คําแนะนํา

8. we_zaa

1,358
    33
    0
    ไม่รู้ว่างวดนี้จะได้ กี่ม้า....

9. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    อัพขึ้นไปครับ ส่งแรงเชียร

ว่าแต่ อยากรู้รายละเอียดกันมั่งอะครับ ว่าเพื่อนๆพี่ๆชาว RB20 ทำอะไรเพิ่มกันบ้างอะครับ เผื่อไว้เป็นแนวทางบ้างครับ

10. we_zaa

1,358
    33
    0
    งบหมด....ขาดหัวฉีดเทอร์โบปรับบูสไฟฟ้า แล้วก็ค่าจูน ..... มาตกม้าตายสะงั้น

11. we_zaa

1,358
    33
    0
    ถามนิดนึงครับ จูนเรียลไทม์ ที่ไหนดีครับ เนียนๆ

12. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    อ่า เป็นกำลังใจให้กับ Rb 20 เหมือนๆกันครับ

ของผมเกียร์ Auto มีใครแนะนำอะไรมั่งครับ? พี่เก๋ บอก GT 2510 อ่ะครับ

13. KayRacing

KayRacing New Member Member

95
    1
    0
    มาช่วยUp

14. Oke-Cef

Oke-Cef New Member Member

49
    1
    0
    เอาใจช่วยนะคับแจ๊ค อยากเห็นRBตัวนี้ไปให้สุดๆเหมือนกัน ฝากบอกรถด้วยนะคิดถึงอิอิ

15. we_zaa

1,358
    33
    0
    โชคร้าย โดนจับเรื่องลิขสิทธิ์งานที่ทำอยู่ ตอนนี้ หลบหน้าหลบตา ก่อนและกันครับ

กะลังหาตัง ลงทุนใหม่ คิดว่าคงต้องจอดอีกสักระยะ ....

ไปได้สุดๆแน่ครับ พี่โอ๊ค แต่ต้องปั้มเงินก่อน ใช้เงินตะเอง ไม่ได้ ขอพ่อแม่ครับ อิอิ

ไม่รู้จะโดนหมายเรียกไหม ถ้าไม่โดนก็ดี ไป -*-

16. BIG_ZRO

BIG_ZRO New Member Member

6
    0
    0
    TURBO 06 20Gแคม264 หัวฉีด550 กล่อง F CON กล่องเงินก้อพอ..ถ้าHI BOOST ไม่เกิน1.4 บาร์ ปะเก็นเดิมก็เอาอยู่ครับ(แต่หาคนจูนดีๆนะครับ)รถสมัยนี้แรงที่คนจูนครับ อ้ออย่าลืมปั๊มติกดีๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้