สรุปเรื่องมีตติ้งประจำเดือนสิงหาคม (9 สิงหาคม 2551)

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย whitebear, 23 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    55555555......หมูกระทะ...นมกระเทือนแน่คราวนี้.........(รู้สึกงานนี้จะเน้นๆเนื้อๆ)

2. AeyZaa no log

AeyZaa no log Guest

0
    0
    0
    ไปด้วยนะคะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ

ไม่ได้เข้าเวปนานเลยยยยยยยยยยยย

แต่ยังไม่ลืมนะคะ

พอดี ยุ่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อ่ะค่ะ

3. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ถ้ารถเสร็จทันจาเอาไปลองซ้ากหน่อย.........เอ.....ถ้าไปจากคลองตันต้องไปกลับรถที่ใต้สะพานแยกอโศกแม่นบ่อ?????หรือเลาะเข้าหลังสยามแล้ววนกลับด้านหน้า

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ผลการสำรวจ..ตลาดกลางการค้า..เนื้อ..นม..สด.บริเวณ รร.สยาม..
    เนื่องจากภาวะน้ำมันแพง..เป็นเหตุให้ผู้ค้าสินค้าและให้บริการ..ที่ตลาดกลาง...บริเวณนั้น
    แบกภาระต้นทุน..ต่อไปไม่ไหว..เลยขึ้นราคา..ก่อนหน้านี้..ราคากลางจะอยู่ที่ 13 ไม่รวมแวต..ไม่มีใบกำกับภาษีให้..และไม่รวมค่าเช่าใช้สถานที่..
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น..การเจรจาต่อรองทางการค้า..เพื่อขอส่วนลดให้ประสพความสำเร็จ
    ..ในส่วนของผู้ซื้อสินค้าและบริการ..นอกจากความสามารถในการชำระเงินแล้ว..
    ควรมีบุคลิกภาพและหน้าตาที่ดี..จะทำให้การเจรจาต่อรองเป็นไปโดยง่าย..

ผุ้สื่อข่าวสาย(หา)เศษฐ(หาเลยและกาม)กิจ สำนักข่าว ฟู่ (Fu) ฉิ้ง (cking) รายงาน
    :p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2008
  5. maasai

maasai New Member Lady Member

58
    1
    0
    หมูกะทะเส็ดแล้วโปรแกรมต่อไปที่ไหนกานง่ะคะ

6. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    มาจากคลองตัน พัฒนาการ ตรงมาเรื่อยๆ ซ้ายมือมี เมรี อาบอบนวด (ถ้าขับรถไกลๆมาก็แวะนวดคลายจุดก่อนก็ได้นะ)แล้วกลับรถใต้สะพานข้ามแยกอโศก สะดวกกว่าครับพี่โจ

่ท่านอื่น ถ้ามาจากสุขุมวิท ผ่าน ซ.นานา (แวะไม่แวะก็ตามแต่) ตรงมาเรื่อย เลี้ยวซ้ายเข้า อโศก ตรงไป ถึงแยกถ.เพชรบุรี ก็เลี้ยวขวา ร้านอยู่ซ้ายมือ

มาจากประตูน้ำก็ตรงอย่างเดียวเลย ผ่าน ร.ร. สยาม เลยสี่แยกอยู่ซ้ายมือ

มาจากรัชดา ผ่าน ซ.4 ตรงข้ามแยกพระราม 9 มาเจอแยกถ.เพชรบุรีเลี้ยวซ้ายมาเจอเลยครับ

7. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เพื่อนผม ย่านนั้นละเอียดสุด ๆ

8. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ไปๆ แต่ไม่รูต่อไหน ตอนนี้ งดเล้าจ์น เข้าพรรษา เลยไม่มีที่ไป

9. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18

รายงานข่าวโดย หวังเด้าเฉย

10. DEK_PR

DEK_PR New Member Member

82
    0
    0
    ไปด้วยๆ อยากไป ม่ายเคยไปมิ๊ตติ้งกะเค้าเลย

งัยก้อฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยคร๊าบบบบ

11. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แหม๋ๆ

..... อ่านๆ ไป นี้ เดี๋ยว นี้ ตูน ว่า ยัง กะ เวป บอร์ด Bkk night เลยนะครับเนียย

แต่ จะ ว่า ไป นะ ครับ งาน นี้ ขอ คน เยอะๆ นะ ครับ

____/|\____
    ------- ------- ไหว้เลยละครับ งานนี้ ขอคนเยอะๆนะครับ

555+ งั้น ถ้า กิน เส็ด ไป อาบ น้ำ นี้ สง สัย มี หวัง ........................................... ตูน คง อด เพราะ ยัง เด็ก อยู่ เลย ครับ เขา ไม่ ให้ เข้า แน่

12. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    โหงานทำท่าเหมือนคนจะเยอะซะเเล้วสิ....อิอิ

เดี๋ยวรอวันจิง..เลยทีเดียว

มากานเยออะๆนะคร้าบ

เตรียมตังมาเผื่อคนละ 2000 นะครับ.....อิอิ

13. whitebear

1,191
    11
    0
    งานนี้ท่าจะไปกันเยอะเนอะ

งั้นผมไม่ไปละ

14. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    เด็กก็เข้าได้ เพื่อนผม ลงอ่างตั้งกะยังไม่จบ ม.6 เข้าเล้าจ์น ตั้งกะ ปีหนึ่ง อิอิ ป่านนี้ เป็นเทพ ไปแย้ว :sad::sad::sad::sad:

15. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ไปด้วย...ไปด้วย...

รู้สึกว่า รร.สยาม มันจะเลยร้านหมูกะทะไปนะ(ตอนนี้รู้สึกจะทุบทิ้งแล้ว)

ถ้ามาจากประตูน้ำจะถึงร้านหมูกะทะก่อน รร.สยามนะ

เมื่อก่อนเคยทำงานแถวนั้นอะ...อิอิ

16. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    โรงเรียน สยามนี้ มันมีอะไรหร่อครับ ?

555+

17. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    ซื้อ R11 มาได้ 7 เดือน ยังไม่ได้แต่งอะไรเลย ยกเว้น LPG เชื่อแล้วว่ารุ่นนี้ยิ่งใช้ยิ่งรัก ไปมิตติ้งด้วยได้ป่าวครับ(ยังไม่เคยไปเลยซักกะครั้งนึง) พอดีวันที่ 9 ไม่ได้อยุ่เวรพอดีเลย อยากหาของแต่งกะเค้ามั่งอ่ะ โดยเฉพาะไฟตัดหมอกที่กันชนอ่ะ ปันจุบันมีแต่พลาสติกแต่ไม่มีแสงออกอ่ะ มีใครมีมั่งป่าวครับ

18. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ตกลงมีที่จอดรถใช่ไหมคะ.....

ไม่อยากจอดไว้ริมถนนเลยอ่ะค่ะ.... :eek:

ปล. ได้ไปแล้วเฟ้ย วะฮ่ะฮ่า~~ เจ๊กบ เตรียมมารับของขวัญวันเกิดด้วยนะคะ :D

19. tOon`

2,324
    43
    48
    พี่ป๊อป เอาติกเกอร์ไปด้วยนะครับผม หลายๆชุดเลยนะครับ มีสมาชิกหลายๆคนต้องการครับผม

20. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ใครยังไม่เคยมามาได้เลยนะครับ..ทุกๆคน...อิอิ

21. Super_book

294
    4
    0
    เออ ใช่แฮะ สงสัยแผนที่จะผิด มาจากประตูน้ำจะถึงหมูกระทะ ก่อนโรงเรียนสยาม นี่หว่า

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะตรวจสอบ แล้วแก้ไขให้อีกทีครับ

22. whitebear

1,191
    11
    0
    แล้วเจอกันนะคับพี่-น้อง พ้องเพื่อน

23. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    แผนที่ผิดงี้ ไม่ไป แระ เจอกันตอนเลิกนะ อิอิ

24. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    พี่บุ๊คกั๊บ รู้สึกว่าร้านนั้นจะชื่อ แฟมิลี่หมูกะทะ น่ะพี่น่ะ
    เอาให้แน่น่ะ เพราะว่าเลยไปอีกหน่อยก่อนถึงตึก อิตัลไทย มันมีอีกร้านชื่อ เอสดีหมูกะทะ นัดกันให้แน่น่ะเดี๋ยวได้มีเพื่อนสมาชิกหลงร้านกันบ้าง

25. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เห้อ...อยู่ตรงไหนไม่รู้แต่ไปถูก....เจ้าตูนถ้ารถพี่เสร็จไม่ทันมารับด้วย เด่อ....ที่จอดใช้ได้คับไม่เล็กเลย....ถ้าใครมาจากพระราม 9 วิ่งเรียบทางรถไฟอ้อมหลัง ร.ร.สยาม วิ่งไปยังไม่ถึง สถานีรถไฟใต้ดินร้านอยู่ซ้ายมือคับ ( จะได้ไม่ต้องเข้าถนนใหญ่ ) อิอิ

26. karnsomchit

karnsomchit New Member Member

55
    0
    0
  27. Super_book

294
    4
    0
    ร้านที่อยู่ติดโชว์รูมฮอนด้าหล่ะครับ

เอางี้ก็แล้วกัน

28. Piyamard Preampuchya

Piyamard Preampuchya New Member Member

9
    0
    0
    อยากไปด้วยจังเลยยยย

29. whitebear

1,191
    11
    0
    มากันได้ทุกคนเลยนะคับ

จะหน้าเก่า หน้าใหม่

มากันได้เยอะ ๆ ก็ยิ่งดีคับ

มาสนุกกัน

30. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    สมาชิกใหม่ครับ...อยากไปด้วยจังแต่เสียดายเสาร์นี้ดันมีธุระไปต่างจังหวัด (เอ่อ..ปกติก็อยู่ต่างจังหวัดอยู่แล้วครับ) เอาไว้มีมีตติ้งต่างจังหวัดแถวเพชรบูรณ์ ขอนแก่น ชัยภูมิ โคราชก็บอกหน่อยนะคร๊าบ จะได้ไปด้วย อิอิ รึไม่ก็...ขอให้มีโอกาสได้เข้า กทม. ตรงกับวันมีตติ้งซักทีเห้ออออ.....สาธุ...สาธุ...สาธุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้