โมเครื่อง บี11 อย่างไรให้จี๊ดจ๊าด

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nabadee, 22 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KOMSONIC

KOMSONIC New Member Member

156
    51
    0
    :D:D:D หวัดีคับทุกคน อัพไปคับ :D:D:D

2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เปิดฝามาทำพอร์ท เลยคร๊าบบบบบบบ หนุกหนาน

3. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    หนุหนานใหญ่เชียว :D :D :D

4. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ต้องลอง...อ่ะ บอกได้เลย

5. zanadu11

zanadu11 New Member Member

4
    0
    0
    อยากได้ ฝา E15

6. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    พึ่งได้ B11 3 ประตูมา อยากได้อะไหล่ นะครับ หาได้ที่ไหน

เข้ากระทู่ Classifieds - Sunny Thailand เลยคับ
    ว่าต้องการอะไร ถ้าใครมีจะได้แบ่งบันกันค้าบ

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113

ผมมีทั้งท่อนบน ท่อนล่างเลย

086-5036999 วิ่งคลอง 5 ได้ 19 กลาง ๆ ครับ

8. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    อยากใส่กรองเปลือยอ่าคับ

แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง

แล้วกรองเปลือยจะเลือกวัสดุแบบไหนอ่าคับ

แนะนำด้วยนะคับ

9. janeang_b11

janeang_b11 New Member Member

9
    1
    0
    อยากทำเหมือนกันคับ ตอนนี้เข้ามาตักตวงความรู้ก่อนทำ เพราะต้องรอเก็บงบประมาณก่อน อิอิ

10. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ว๊าวๆๆๆๆๆๆ...ของเค้าดีจิงๆอ่ะ :D:D:D

11. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
  12. kua

kua New Member Member

2
    0
    0
    อ.แอ้มเวปแก๊สไทยอ่ะคับ แกเข้ามาอ่านแล้วแกให้ผมมาบอกว่า ถ้าอยากแรงติดต่อแกนะครับ ยินดีทำให้แรงทุก ๆ กรณีครับ 0813468251

13. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ฝากหวัดดีแกด้วยนะครับ แล้วก็ฝากแกหากันโคลงให้หน่อย :D:D:D

14. เอิน งัย !!

เอิน งัย !! New Member Member

35
    0
    0
    อยากได้แมกนีโตร มาใส่บี11อ่ะครับ
    หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ ต้องการด่วน
    พอดีไฟเดินไม่เรียบเลย สะดุดตลอดด้วยอ่ะครับ

อีกข้อ1ครับ พอเวลาวิ่งไปนานๆ หรือพอเครื่องร้อง
    แล้วมันสะดุด มันเป็นจากอะไรหรอครับ??

ปล.ขอบคุณพี่ๆทุกคนล่วงหน้าด้วยครับ:D:D

15. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ดันต่อไปเพื่อความหนุกหน๋าน

16. mr.m-b11

mr.m-b11 New Member Member

119
    0
    0
    น่าจะเกิดจากคอล์ย เพราะผมเคยเป็นเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว แต่ต้องระวังเสียบปลักผิดนะครับ เรืองมีอยู่ว่า
    เปลี่ยนลูกแรกของบอช (ที่ใช้ในรถเบ็นเห็นเขาว่าแรง)โดนไป 800 บาทไทยวิงไปซื้อึงวันโสม วรจักรเอา1500 (โคตแพงเลย) เปลี่ยนแล้วรอบสูงสะดุด
    ลูกที่ 2 ไปซื้อเชียงกงพระนั่งเกล้า 300 บาท(เป็นของเก่าญี่ปุนคิดว่าไม่ค่อยเสียงายๆๆ) เหมือนเดิมครับรอบสูงสะดุด
    ลูกที่3 ไปซื้อคอล์ยแยกโลตารี 1,000 บาท (เขาไฟแรงสูดๆๆ) หนักกว่าเดิมครับ ไฟออกคาบูร (รถใชแก๊สครับ) เสียบไปเสียบมาหายครับ
    สรุป ลูกที่เสียคือลูกติดรถครับ เพราะใสกลับใช้ได้ทุลูกครับ เลยใด้อาจารย์ ทั้ง 2ลูกมาบูชาเลยครับเก็บไว้อย่างดี
    หากสงใสโทรถามได้นะครับ086-3446774 พอรู้แบบงูๆปลาคับ เพราชอบซ่อมเอง(งบน้อยครับ)

17. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ผมมีจานจ่ายอยู่นะค๊าบบบ

18. เอิน งัย !!

35
    0
    0
    จานจ่ายของพี่ โบตั๋น นี่มันเป็นแผ่นทองขาวใช่ไหมครับพี่ ??
    แล้วถ้าใช้ไปนานๆ นี่มันก็จะหมดไม่ใช่หรอครับ

ปล.เพิ่งเริ่มหัดเล่นกับเครื่องอ่ะครับ ยังไม่มีความรู้เท่าไหร่รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยนะครับ:):)

19. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ของผมเป็น CDI ค๊าบบบ

20. mr.m-b11

mr.m-b11 New Member Member

119
    0
    0
    กำลังหาอยู่เลยครับจานจ่าย แบบเป็น cdi เคยได้ยินว่าใส่แล้วไฟจ่ายดีมาก (ของเดิมเป็นทองขาว)ต้องรีบหางบประมาณแล้ว ครบเมื่อไหร่จะไปขอมาดูแล เพราะเพิ่งส่งรถเข้าอู่สีวันนีเอง

21. naresB11

naresB11 New Member Member

109
    35
    0
    หุหุอยากได้ๆ จานจ่าย CDI ครับ พี่ตั๋นครับมีกี่ตัวอะของผมตอนไปหมุน ฝาครอบตรงสายหัวเทียนมันแตกไปแร้ว
    ก็เลยใช้อันเก่าที่เป็นทองขาวครับ

22. เอิน งัย !!

35
    0
    0
    CDI นี่มันเป็นอย่างไรหรอครับพี่ โบตั๋น
    พอดีผมไม่ค่อยทราบเรื่องเครื่องยนต์เท่าไหร่ครับ

แล้วพี่ขายราคาเท่าไหร่อ่ะครับ??
    พี่อยู่แถวไหนหรอครับ...

ถามต่อครับ...
    แล้วพอได้มาต้องเปลี่ยนคอยย์อีกไหมครับ
    หรือเปลี่ยนทีเดียวจบอ่ะครับ..

ติดต่อทาง [email protected] ก็ได้ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับผม:):)

23. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    แมกนีโต CDI หรือแม่เหล็ก คืออันเดียวกันครับ
    ราคาเนี่ยะ พี่ขายน้องไป 1300 ครับ แบ่งกันใช้

ไม่ต้องเปลี่ยนครับ ใช้คอยล์เดิมก็ได้ แต่ผลอาจจะไม่ดีนัก
    ถ้าให้ดี เปลี่ยนคอยล์ให้ไฟแรงขึ้น จะดีกว่าเดิมเยอะครับ

ถ้ามีของอีก จะมาลงบอกไว้นะครับ

24. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    เเม้ พี่ตั๋น อ้วน หน้าตาดี อารมณ์ดี เเถม ใจดีอีก คอนเฟิร์ม

25. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    คอร์ย อะไรดีคาบ ถ้าจะหามาใส่ กับCDI เรียงมาเลยคาบขอที่แปลงไม่มากหรือใส่ได้เลยก็ดีคาบ

26. note_moto

note_moto Guest

0
    0
    0
    บี11 สีเขียวอ่อน ทำแม็กสีไรขึ้นคับ

บี11 สีเขียวอ่อน ทำแม็กสีไรขึ้นคับ แต่มันเป็นแม็กซี้ถี่อ่ะ

27. ไม่ได้เข้ามาเล่นนานแหล่ะ
    ยังหนาแน่ะเหมือนเหมือนครับ b11

28. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    อยากเปลี่ยนหม้อลมเบรคB11ใหม่ให้ใหญ่ขึ้น ใช้ของอะไรดีครับ....

29. รบกวนเรียนถามครับ อู่พี่อ๊อด อยู่นวลจันทร์ซอยที่เท่าไหร่ครับ เบอร์โทรศัพท์?

รบกวนเรียนถามครับ อู่พี่อ๊อด อยู่ในซอยนวลจันทร์ที่เท่าไหร่ครับ มีเบอร์โทรมั๊ยครับ คือผมเพิ่งจะได้ B11 มาเพื่อนบอกว่าเครื่องE13 (หน้าทองขาว)ติดแก๊สแล้ว+เกียร์ออร์โต้ แต่ผมเอามาขับแล้วเวลาออกตัวเดินหน้า เสียงเกียร์ดังมาก(แกลก ยาว) ส่วนเกียร์ถอยหลังไม่มีแรงเลย แล้วเวลาชลอตอนรถติด มันสั่นแรงมาก(เสทือนคอนโซน แล้วก็ดับ) ครับ ดับทุกครั้งที่การจราจรเริ่มชลอตัว หรือติดขัด ผมขับไปลุ้นไปทุกวันเลย อยากทราบอู่ที่ใกล้รามอินทรา, หลักสี่ พี่ใน web แนะนำอู่พี่อ๊อด แต่ไม่ได้ให้ที่อยู่ที่ชัดเจน หรือ เบอร์โทรเลย ผมจึงอยากรบกวนพวกพี่ๆ ช่วยบอกผมด้วย เย็นนี้เลิกงาน ก็ต้องลุ้นกันอีกแล้วว่าจะดับหรือไม่ดับ แล้วพรุ่งนี้ผมต้องไปเรื่องงานที่ ต.บางพูน ปทุมธานี ต้องขับไปลุ้นไปอีก... ขอขอบพระคุณมาล่วงหน้าครับ....โต้ หมายเหตุ รถคันนี้เพื่อนเพิ่งจะซื้อมาได้ไม่กี่เดือนเอง แล้วผมก็เพิ่งจะซื้อมาจากเค้าประมาณไม่เกิน 10 วันเองครับ (แต่เรา 2 คน ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เลย) เห็นราคาพอจะไหว ก็เลยซื้อมาใช้อ่ะครับ งบประมาณมีแค่นี้ครับ พี่ๆท่านใดรู้ช่วยตอบด่วนนะครับ

30. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    อาการเหมือนครัชหมดเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้