I (L O V E) ES ชลบุรี

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย LLLL_skyline, 22 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    ตั้ม งานนี้ไม่ได้ ไปนะ ฝากบอกพี่รัตน์ด้วย

2. mossimo_es

mossimo_es New Member Member

64
    10
    0
    ชลบุรีว่างั้ยครับ...ใครไปกันบ้าง
    ทางระยองพี่รัตน์ไปป่าวครับ...ฝากบอกพี่เค้าด้วยว่าเอา logo FERIO and RS ติดมาด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ

3. LLLL_skyline

LLLL_skyline New Member Member

223
    18
    0
    เบื่อมากๆๆๆๆๆๆๆๆรถผมโดนชนคับบบบบบบบบบบบบ
    แต่ไม่เปงอะไรมากคับ แค่ คัสซีโค้ด กันชลหัก หม้อน้ำแตก หลังคายุบ หัวเทียนบอด...ล้อเล่นคับอิอิอิอิ
    โดนตรงซุ้มล้อหลังด้านคนนั่งคับคงได้ทำสีใหม่ทั้งคันคับ...อิอิอิอิอิ

4. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    วันเสาร์กับอาทิตย์ไปเที่ยวแถวระยองมา เจอ ES หลายคันเหมือนกัน

5. voiceman

voiceman New Member Member

297
    30
    0
    ไม่แวะมาทักทายกันเลยครับ ถ้าคราวหน้ามาอีกโทรหาตั้มได้เลยครับ

6. voiceman

297
    30
    0
    ขอให้กลับมาสวย หล่อ ไวๆๆ น๊ะครับ

คราวนี้จะทำสีอะไรอ่ะครับพี่

7. beeladin

beeladin New Member Member

246
    36
    0
    อ้าวเสียใจด้วยนะครับแน็ท แต่ไม่เป็นไรนะ ขอให้กลับมาหล่อไวๆนะครับ ทำสีทั้งคัน เหลืองสปูนนะบอกเขา อย่าเอาเหลือง สะ.... ( ไม่บอกก็คงรู้นะครับ ) แบบพี่นะ เดี๋ยวซ้ำกัน หุหุ:D:D

8. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ตอนที่ขับเข้า จ.ระยอง เห็น ES สีขาวสองคัน จอดริมถนนคู่กัน คันนึงใส่หาง DC2 อีกคันไม่แน่ใจ เพราะมันก็มืดแล้ว น่าจะประมาณ 3-4 ทุ่มของวันเสาร์

วันนั้นแวะไปนั่งกิน นมกับขนมที่ร้าน "ระย๊อง" น่าจะเขียนอย่างนี้นะ ที่เป็นร้านสไตล์เอาของเก่ามาตกแต่งร้านอะ แต่ผมไม่รู้ว่าอยู่จุดไหนของระยองนะครับ เพราะอาศัยขับตามพี่ๆเขาไป :D เสร็จแล้วก็ไปนอนแถวริมหาด โรงแรมKantena อะไรสักอย่าง เช้ามาตื่นมาเดินเล่นริมทะเลสวยครับ เพราะเมื่อคืนฝนมันตกเลยทำให้พื้นมันเรียบดูสะอาดดี :D

คราวหน้าถ้าไปอีกจะโทรไปล่วงหน้า

9. kyo_fong

kyo_fong New Member Member

12
    0
    0
    สวยงามไปตามๆกัน

10. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0

แน๊ท ม่ายเปงรัย ปลอดภัยดี ก็ดีแล้วคับ รถซ่อมได้ เสียใจนิสโหน่ย ม่ายเปงรัยนาคับ

11. LLLL_skyline

LLLL_skyline New Member Member

223
    18
    0
    ขอบคุณคับ.........คงทำเฉพาะ ที่โดนชน กับ เอาคิ้วข้างประตูออกคับ วันเสาร์น่าจะเสร็จคับ ตอนนี้รถอยู่ศูนย์ฮอนด้า.....อิอิอิอิตั้มจองที่เพื่อไวอีกสักสองคันนะ อิอิอิอิ อาจจะมี EF 9 สามประตูไปแจ่มด้วย อิอิอิ

12. LLLL_skyline

223
    18
    0
    คงทำสีเดิมอะคับ เก็บงานโดยรอบไปก่อน...อิอิอิอิ

อิอิอิอิอิ......ยังไงพี่บีก็หล่อทั้งรถ ทั้งคน ละคับ อิอิอิอิ แล้ววันอาทิตห้ามพาดนะ
    ถ้าไม่มาเดียวขับรถชนกำแพงแถวสนามให้มันรู้กันไปเลย........

คับผม เราไม่ชนเขา เขาก็มาชนเราซะงั้น อิอิอิอิ วันอาทิตมานะคับ........

วันอาทิตที่ 10 นี้ พี่น้อง ES กทม. ที่จะมาที่สนามพีระนัดเจอกับผมก่อนได้นะคับ
    081-6644165 แน๊ต
    *******อันนี้สำคัญคับ น้องใหม่ทุกคนมากกันเยอะๆๆนะ ฝากพี่บีด้วยนะคับ...อิอิอิ

13. voiceman

297
    30
    0

จัดให้เรียบร้อยแล้วครับ วันอาทิตย์เจอกัน

14. LLLL_skyline

223
    18
    0
    เด็กชลหายไปไหนกันหมดคับ...อิอิอิอิ....

15. es21fatboy

580
    60
    0

วันอาทิตย์ที่ 10 นี้ ทางโน้น ชลบุรี กะ ระยอง รวมตัวกันสักกี่โมง ตรงไหน อ่าแน๊ต

16. TOM's

TOM's New Member Member

549
    10
    0
    es ระยองแอบมาดูครับ

17. LLLL_skyline

223
    18
    0
    ทางระยองเขาไปรอที่สนามเลยคับ..............ทางชลบุรีว่าจะนัดรวมตัวกันที่ปั้ม ปตท.
    ก่อนถึงสนามอะคับ ประมาณ 9.30 น. ทางกรุงเทพจะมากันกี่โมงคับ

18. voiceman

297
    30
    0
    เจอกันที่สนามครับ

19. LLLL_skyline

223
    18
    0
    แก้ไขเวลานัดหมาย วันอาทิต ที่ 10

ผมขอแก้ไขเวลานิดนึ่งนะคับ...........จะขอนัดรวมตัวกันที่ ปั้ม ปตท. ก่อนถึงสนาม
    ในเวลา 8.30 น. นะคับ.......เพราะจะได้มีเวลาจัดรถก่อนเขาไปจอดที่สนามนะคับ
    .......ทางระยองเขาแจ้งมาคับ...........

20. beeladin

beeladin New Member Member

246
    36
    0
    อิอิอิอิอิ......ยังไงพี่บีก็หล่อทั้งรถ ทั้งคน ละคับ อิอิอิอิ แล้ววันอาทิตห้ามพาดนะ
    ถ้าไม่มาเดียวขับรถชนกำแพงแถวสนามให้มันรู้กันไปเลย........

แน็ท พี่ยังไม่แน่ใจเลยจะไปได้ไหม เพราะเป็นนวันอาทิตย์ งานเข้าอะแต่อยากไปนะ

ถ้ายังไง เจอกันเมื่อชาติต้องการ :D:D:D

21. voiceman

297
    30
    0

ขอให้มาให้ได้น๊ะครับพี่บี ตั้มรออยู่

22. mossimo_es

mossimo_es New Member Member

64
    10
    0
    รถเสร็จยังแน็ท...แล้วเจอกัน

23. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0

ทอม ชอบรูปซ้ายนี้จัง สุดยอด ลูกทุ่งสุดๆๆ

24. LLLL_skyline

223
    18
    0
    รวมตัวกัน 8.30 น. นะคับ คุณต่อ อิอิอิอิอิ...จะตื่นมะเนี้ย...........

25. es21fatboy

580
    60
    0

วันอาทิตย์เจอกันคับแน๊ท

ว่าแต่ปั๊ม ปตท.ก่อนถึงสนามเนี่ย ใช่ฝั่งซ้ายขาไปจากชลบุรีใช่อ่ะป่าว

26. LLLL_skyline

223
    18
    0
    ใช่แล้วคับพี่........พอแยกออกจากบายพาสจะมาที่สนามอะคับ.....แต่ว่าพี่มากับ
    ใครเอ๋ยมีใครมาพร้อมกับพี่บ้างคับ

27. LLLL_skyline

223
    18
    0
    แน็ท พี่ยังไม่แน่ใจเลยจะไปได้ไหม เพราะเป็นนวันอาทิตย์ งานเข้าอะแต่อยากไปนะ

ถ้ายังไง เจอกันเมื่อชาติต้องการ :D:D:D
    [/QUOTE]

ยังไงคับเนี้ย....น้องฝายก็ไม่มา...พี่บีก็ไม่มา....สงสัยมีพี่เอกมาคนเดียวแน่เลย......:cry::cry::cry:

28. ToR79

ToR79 New Member Member

24
    2
    0
    แนะนำหน่อยคับ

รบกวนหน่อยครับ มีใครรู้จักร้านแถวศรีราชา-ชลบุรี ที่รับติดตั้งไฟตัดหมอกหลังแบบเนียนๆ บ้างไหมครับ พอดีกำลังหาร้านติดตั้งอยู่:D:D

terk ถูกใจสิ่งนี้
  29. LLLL_skyline

223
    18
    0
    คุณต่อ mossimo_es ไปทำร้านไหนมาคับ.....แนะนำด้วยคับ.......

หวัดดีคับ คุณแนท น้องเหลืองเป็นไงบ้างคับ แล้วเป็นไงคับสบายดีป่ะ อิอิ ช่วงนี้หันมาเล่น evolution พักใหญ่แล้วคับ เดี๋ยวจะกลับไปเล่น n/a แบบเดิมและรถมันแรง ขับแล้วเหนื่อย -*- อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้