กรองเปลือยกับรถติดแก๊ส

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย gohnighttour, 22 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    รถไม่พุ่ง อาจจะเป็นจากการจูนบางในโหมดแก๊ส หรือกรองอากาศตันก็มีส่วน ลองเช็คดู2อย่างก่อนครับ :D

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เอางี้เล่นง่ายๆแต่ได้ผล
    คลายน๊อต 2 ตัวที่ยึดจานจ่ายก่อน
    ติดเครื่องดูรอบเดินเบาถ้ามีวัดรอบถ้าไม่มีฟังเอา
    ลองขยับจานจ่ายทีละนิดดูว่าช่วงใหนเครื่องเดินเรียบที่สุด
    รอบเดินนิ่งไม่วูบวาบ ยึดน๊อตก่อนลองเร่งเครื่องดูว่า
    รอบมาไวตามคันเร่งมั้ย ถ้า OK. ก็ดับเครื่องยึดน๊อตให้แน่น
    จบข่าว:D:D

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ตามตาเล็กครับตาเล็กชอบอะไรแก่ๆๆ ขนาด........ ยังแก่เลย อิอิ:D

4. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ลองเช็คกล่องที่ตัดหัวฉีดอะครับ:D

5. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    เอาเป็นว่างงอยู่ดี วันมิตติ้งถ้าไม่ติดอะไรจะเอารถไปให้ช่วยกันดูนะครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  6. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ตั้งไฟเอาง่าย ๆ ครับ ตามอ่อน ย้อนแก่ เทียบกับเข็มนาฬิกา
    หรือดูที่เรือนจานจ่ายครับ ว่าลูกศรมันชี้ไปทางใหน ถ้าหมุนตามศรก็อ่อน ทวนศรก็แก่
    ลองดูครับ

7. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ว้าว!! ได้ความรู้เพิ่มอีกหนึ่งอย่างละ อิอิ

8. AuSi_Mania

AuSi_Mania New Member Member

158
    42
    0
    เริ่มจากน้อยไปก่อนเหมือนกันค่ะ เปลี่ยนหัวเทียน เปลี่ยนสายหัวเทียน เลยมาเจอว่าคอยล์ไหม้ แต่ก็ดี ได้ไล่ระบบไฟ นานแล้วไม่ได้ทำ ตอนนี้ขับสบาย แต่ใช้น้ำมันยังแปลกๆ อยู่ มีใครเหมือนอ้อบ้างไหมคะเนี่ย

9. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    ตรงอย่างที่คุณป๊อบบอกเลยคับ มีอาการแบบนี้เหมือนกัน เวลาเหยียบคันเร่งแล้วถอนคันเร่งนะ เสียงดังปุ๊บๆๆๆ ยิ่งรถผมไปทำท่อมาด้วย ทะลวงแคตออก เสียงดังปุ๊บบแบบยิงออกมาเลยครับ

10. gohnighttour

213
    21
    0
    แปลกยังไงอ่ะครับ เผื่อจะเหมือนกัน ของผมวิ่งน้ำมันช่วงเกียร์2-3 จะกะตุกหน่อยๆ

11. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    เมื่อวันจันทร์ ลองเปิดฝากระโปรงดู ตรงสายหัวเทียนมันมีไฟแลบออกมาด้วยครับ
    ถามว่าตัวขั่วต่อจานจ่ายเราเปลี่ยนเองได้ไหมครับ
    ราคาเท่าไหร่ รบกวนช่วยตอบด่วนด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้