ทำไมรถแต่งส่วนใหญ่ทำ ฝาหน้าดำ อ่ะคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Kodomo-Indy, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mervinman

mervinman New Member Member

21
    1
    0
    เริ่มจากฝากระโปรงคาร์บอนไฟเบอร์

แต่พูดกันตรงๆนะครับ ต้องขอโทษคนที่อาจโดนพาดพิงด้วย
    ไม่รู้ว่าคนไทยเอาฝากระโปรงไปพ่นสีดำทำไมเหมือนกัน..
    เหมือนคาร์บอนก็ไม่เหมือน
    ดูโหดไหม?? ก็ไม่โหด เพราะสำหรับคนที่รู้ที่มาที่ไปมันดูตลกมากกว่า
    และทำให้มันอมความร้อนจากแดดปล่าวๆ

tank ถูกใจสิ่งนี้
  2. going

going New Member Member

50
    0
    0
    โหด

3. vip_car

vip_car New Member Member

131
    6
    0
    โหด สวย เบา รู้เท่านี้ก็พอแล้ว 555...

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าถ้าเอาฝาเดิมมาพ่นดำด้านหรือดำเงาอ่ะ ทำสีเดียวกับตัวรถไปเลยน่าจะสวยกว่าน่ะครับ ส่วนสีดำก็ต้องให้คาร์บอนไฟเบอร์เค้าอ่ะครับ เพราะบ้านเราคงไม่มีใครนำคาร์บอนไฟเบอร์มาพ่นสีเดียวกับรถสักเท่าไรแต่ก็อาจจะมีครับ

5. คงจะมาจากฝาเคฟล่าห์แหละนะ รถดูเด่นขึ้น โหดขึ้น

จากพ่นดำธรรมดา ก้อกลายมาเป็นเคฟล่าห์จิงๆ ของผมก้อหน้า-หลังเลย

แต่ผมหน้าแดง หลังดำ อิอิ

ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  6. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    "สวย โหด เบา "กำลังดี...

7. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เพระเค้าฮิตกัน และสวยด้วย

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    สวย เบา แทบปลิว ต้องใส่ กิฟล็อคฝา ม่ะงั้นเสียว

9. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ฝากระโปรงหน้าสีดำ คล้ายๆๆ แว่นตากันแดด เป็นUV หรือเปล่าครับ อิอิอิ ป้องกันเครื่องยนต์ความเสียหายนะครับ

10. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ......คนหรือ.....รถคับ.........ฮุฮุฮุ

11. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    ฝาเคฟลาร์ครับ มีรูระบายความร้อน ดักอากาศเข้ากรองเปลือย

แล้วก็เบา รถน้ำหนัก ที่สำคัญคือ ดูแลง่ายไม่ยุ่งยากครับ

12. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ชอบ แต่ไม่มีตังใส่

13. BASSBOY

BASSBOY New Member Member

72
    3
    0
    มันก้อ ดูโหด นะคับ แต่ว่า ผมว่ามัน เท่ สุด ๆ

14. ใส่แล้วโหด แถมสวยด้วย อิอิ

15. นายต้น~Rh+O

นายต้น~Rh+O New Member VIP

62
    10
    0
    โหดขึ้นอีกหน่อย เนอะ :D

16. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    รถดำอยู่แล้วยังอยากทำเคฟล่าดำเลยคร๊าบ

17. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    เพราะว่ามันโหดแหละคับสรุป....รถผมก็ฝาโปรงดำน้า....*0*

18. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    ผมก็ว่ามันสวยดีอ่ะคับ

19. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  20. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    มันโหดดีครับ
    โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าเป็นฝาคาร์บอนไฟเบอร์

21. Art_Newstep

Art_Newstep New Member VIP

239
    3
    0
    สวยดีชอบมากคับ

22. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    พี่จ่าแกชอบนักแล..

23. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    ชอบคับรถดูไม่จืดเกินไป ข้างลายเซ็นนะ อิอิ

24. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ฝาหน้าหลังผม ไฟเบอร์อยู่แล้ว ว่าตอนไปทำสี จะให้เค้าจัดเป็น คาร์บอนไฟบอร์ให้ ทั้งหน้าหลังเล้ย

25. KayRacing

KayRacing New Member Member

95
    1
    0
    สวยโหดครับ

26. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    ยังไงก็ระวัง ด่านตรงด้วยนะ โดนมาแล้ ข้อหา สีไม่ตรงกับทะเบียบ รถ
    แม่งหา กิน ง่ายๆๆ

27. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    เออ ม่ะมีเหตุผล แบบผมเลย

ไป ทำ มา แล้วม่ะมีตังทำสีเลย ทำสีดำด้านไปก่อน อิอิ

ตอนนี้ คาร์บอนไฟเบอร์ไปแว้ว ^^

28. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    ผมชอบ เปาบุ้นจิ้น ครับผม

29. ton_AFTER SHOCK

ton_AFTER SHOCK Well-Known Member Member

306
    312
    63

คนหรือรถอ่ะ:D:D ล้อเล่นนะ:D

30. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0

รถย่ะ :D เด๊ยวจะโดนมิใช่น้อย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้