รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ หน่อยครับ เรื่องเสียงปู๊ว เวลาถอนคันเร่งอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย Standby, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ประมาณว่า จะติดสินบนหรอคร้าบ 555++
    ผมก้อไม่รู้ไรมากหรอก เเต่เท่าที่ได้ลองทำกันเอง ตรงเเผ่นประเก็นหลังท่อไอเสียที่ต่อลงท่ออ่ะคร้าบ เเวลาตัดก้อไม่ต้องเจียให้มันเรียบ อธิบายเเล้วงง ต้องคุยกันง่ายกว่า 555++

2. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    แซ๊ดดด กันละทีนี้

3. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    บอกหน่อยน้า เดียว ผม เอามาให้เป็นกล่องเลย 5555+

อยากทำมั้งจังที่ไหนทำได้บ้างหรอครับ

4. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ตาน๊อตมาตอบเร็ว พี่ๆเขาอยากรู้กันเยอะแล้ว ......

5. Standby

Standby New Member Member

52
    0
    0
    ตรงหลังโข่งหลังจะมีหน้าแปลนอยู่แล้วก็มีท่อยาวลงไปถูกมั้ยครับ แล้วตัด/ต่อ ตรงไหนอ่ะครับ แล้วมีผลไรกะโบป่าวครับบอกอีกนิดนะนะนะ เด๋วเอาหนังโส่งEMSไปให้ครับ.....อิอิ หรือลงเบอร์ไว้เด๋วผมโทรไปคุยก็ได้ครับ อยากปู๊วววววแว้ว:cry::cry:

6. OHO

1,619
    10
    0
  7. AoFChen

1,851
    16
    0
    ปู๊ว บ้างจิ ค้าฟ

ผมรองโทรไปหาน้าแอบมหาชัยมาแล้ว เข้าบอก 2L ทำไม่ได้ - -

บอกที่ครับพี่ๆทำยังไง ขอร้องหล่ะค้าฟ.....ฮืฮๆๆๆ

8. notty

873
    20
    0
    ปู้วมากไม่ดีหรอกคร้าบ โบจะพังเอา เพราะลมมันเสริจกลับ โบมันจะไปก่อนเวลาอันควรยังไงโทรมาถามดีกว่า อธิบายลำบาก เเล้วอย่าลืม หนังผมนะ 555++

9. zain_72

860
    10
    0
    เบอร์ตาน๊อต ดูตามลายเว็นพี่เขาเลย โทรไปเลย พี่เขารับทุกรูปแบบ อิอิ รับแต่ผู้ชายด้วย 55+++

10. notty

873
    20
    0
    โชคมากกว่ามั้ง ที่รับอย่างเดียว 555++

11. Standby

52
    0
    0
    ขอบคุณ K.น็อต มากครับที่ให้ความกระจ่างครับ ถ้าทำแล้วเทอร์โบอายุสั้นงั้นมะอาวดีกว่า ยังไงเลือกแบบเสียงไม่โหดแต่ทนทานดีก่าเนอะ เพื่อนๆคนไหนอยากลองทำดูก็ได้นะครับ จากที่ได้โทรไปคุยกะคุณน็อตแล้วจับใจความได้ว่า หลังโข่งหลังโบลงมาประมาณ20cmได้มั้งครับจะมีหน้าแปลนท่อไอเสียและมีปะเก็นอยู่เวลาเราให้ร้านเดินท่อเขาจะตัดต่อจากหน้าแปลนลงมานิดหน่อย ท่อที่เดินมาไหม่นั้นให้ยื่นเข้าไปข้างในทางท่อเดิมที่ลงมาจากหน้าแปลนนิดหน่อยหรือจะทำอย่างไรก็ได้ให้มีอาไรมาขวางทางเดินไอเสียไว้บ้าง เวลาเราเปลี่ยนเกียร์ก็จะเกิดลมย้อนกลับเข้าโข่งหลังเทอร์โบมันเลยเกิดเสียงปู๊วขึ้นมา แต่นานๆไปจะทำให้เทอร์โบรุนได้ เรียกง่ายๆว่าอายุสั้นครับ ถ้าผมบอกผิดตรงไหนรบกวนคุณน็อตมาตอบอีกทีนะครับ เรื่องหนังเด๋วส่งให้อาวที่อยู่มาเลย....อิอิ:D:D:D

12. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ฮ่าๆๆๆๆ แอบมาแซดอยู่นี้ นี่เอง...

มะเชื่อหรอกว่ารถโอ้จะวิ่งได้ 16-17

^^ ซุ่มนะเนี้ยยยยย อิอิ ไดเรก แรงจะตายย

13. OHO

1,619
    10
    0
    หุหุ ไม่ได้ซุมครับเอกเจงๆนะ ไดเร็กแรงจิงๆครับยกเว้นรถผมอิอิ:sad::sad:

14. notty

873
    20
    0
    ถูกต้องเลยคร้าบ อธิบายได้กระจ่างเลย เพราะตามหลักที่ได้ลองวางเทอร์โบเองก่ะเพื่อน เเละจาก ที่ได้คุยก่ะ ป๋าชาญ ใช่เลย :D:D

15. AoFChen

1,851
    16
    0
    อ๋อ ทำยังงี้นี้เอง สูตรนี้เคยมีพี่แถวบ้านทำแล้ว ดังจิงแต่ใบกระจุย - -

ขอบคุนพี่ๆทุกทานครับ

16. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    ตามนั้นครับ =)

ปุ้วสนั่น^^

17. Standby

52
    0
    0
    ปู๊วๆๆ ดังกระจุยแต่ใบกระจายครับ อิอิ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านที่เข้ามาแรกเปลี่ยนความรู้กัน ถ้ามีความรู้อาไรใหม่ๆเข้ามาคุยกันอีกนะครับสนุกดีและได้ความรู้ด้วยยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านครับ.........

18. zain_72

860
    10
    0
    เห็นไหมคุยกับตาน๊อคสนุกถูกคอเลย อิอิ อีกหน่อยตาน๊อตจะจีบไปเป็นคู่แน่ๆ 555++++

19. notty

873
    20
    0
    เหอๆๆ ตัวเองอ่ะเเหล่ะตัวดีเลย สมตุ๋ย

20. AoFChen

1,851
    16
    0
    หวาดดีครับพี่ๆทุกท่าน

ผมวิ่งผักอยู่ปกคลองได้ยินเสียงเรือหางยาวมัน หอนดังมากๆ(ไม่ช่ายหมาน่ะครับ อิอิ)ผมเลยไปถาม เค้าบอกบางลำก้อใส่ โบออฟบางลำก้ออากาศมันอั่นเลยสงสัยว่า มันใส่โปออฟได้ด้วยหรอครับ และมันจะต่อไงครับ

ฝันดีครับพี่ๆทุกท่าน

21. Standby

52
    0
    0
    ผมก็เคยได้ยินมาเหมือนกันนะครับ เค้าบอกว่าจาต้องมีโซลินอยไฟฟ้าหนึ่งตัวต่อไว้กับคันเร่งเรา แล้วใช้เวคก่ำอาไรเนี่ยล่ะต่อเข้ากะโซลินอยเวลาเรายกคันเร่งโซลินอยจาทำงานตัดต่อแวคค่ำไปที่โบออฟให้มันทำงานอ่ะ แต่มะรู้ต่อยังไงนะ
    เอาไว้ไห้ปารามาจารณ์ดีเซลมาตอบดีกว่าแต่ผมก็ได้ยินมาอย่างนั้นไม่รุถูกป่าวน้า รบกวนอาจารณ์น็อตหน่อยเน้อ....อิอิ

22. zain_72

860
    10
    0
    เป็รอาจารย์น๊อตไปซะแล้ว อิอิ

23. notty

873
    20
    0
    อันนี้ไม่รู้หรอกคร้าบ 555++ รุ้เเต่กระบะรุ่นใหม่มีลิ้นปีกผีเสื้อใส่โบออฟได้ เเต่ดังไม่เท่าเบนซินอ่ะคร้าบ อย่าเรียกผมอาจารย์เลย อายเค้าผมก้อรู้นิดๆหน่อยๆเเหล่ะ

24. AoFChen

1,851
    16
    0
    เหอๆๆๆๆ รถผมมันเป็นเครื่อง 2L ตัวนอกที่มีลิ้นผีเสื้ออ่ะครับแล้วมันจะใส่ได้ม่ะครับ

25. notty

873
    20
    0
    ถ้ามีผมว่าก้อน่าจะใส่ได้นะ คราวนี้ไม่ต้องปุ้วเเล้ว เเต่ ฟุ้ว........... เพราะกว่าเยอะเลย

26. Standby

52
    0
    0
    อ่านะ ไม่ต้องถล่มตัวหลอกครับ....อิอิ รู้กันคนระนิดระหน่อยมารวมๆกันก็เยอะเองครับ....4d56 ไม่มีลิ้นปีกผีเสื้ออ่ะครับอดฟุ้ว....เล
    ย:cry::cry::cry:

แล้วตา โอ้ หายไปไหนครับเนี่ยเงียบเลย.......:confused::confused::confused:

27. OHO

1,619
    10
    0
    มาแล้วครับ ปู้วๆๆๆๆ......:D:D

28. AoFChen

1,851
    16
    0
    ยังงี้ต้องลองของสะหล่ะเดียวไปหายืมโบออฟมาใส่ลองเสียงสะหน่อย อิอิ

29. notty

873
    20
    0
    เสียงเป็นไงมาบอกกันมั่งนะคร้าบ

30. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ซี๊ด....อ้า....ซี๊ด....อ้า....โอ้วๆ เสียงเป็นแบบนี้อะพี่น็อตพอได้มะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้