รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ หน่อยครับ เรื่องเสียงปู๊ว เวลาถอนคันเร่งอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย Standby, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Standby

Standby New Member Member

52
    0
    0
    คือผมไช้สตาด้า2.5 ใส่โบเดิมปาเจโร่ มีอินเตอร์ อยากรู้ว่าโบตัวนี้ทำเสียงปู๊ว......ได้มั้ยครับ ถ้าได้ต้องทำยังไงบ้างครับ ร้านท่อไอเสียทั่วๆไปทำได้มั้ยครับ หรือแนะนำร้านด้วยยิ่งดีครับ ผมอยู่แถวรังสิตครับ ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ร่วงหน้าครับ...;););)

2. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    อยู่แถวไหนอ่าครับ รังสิต
    ผมก้ออยู่รังสิตแถวรังสิต-ปทุมอ่าครับ

3. Standby

52
    0
    0
    ผมอยู่แถวธรรมศาสตร์อ่ะครับ แต่ก็ขับไปทั่วแหละครับรังสิต-ปทุม-พูนทรัพย์-ดอนเมือง แล้วคุณ oh! D-max อยู่ช่วงไหนหรอครับ แล้วพอรู้
    มั้ยครับว่าโบผมมันจาปู๊วได้ป่าวครับ (โบรหัส td 04 ครับ):cool:

4. Standby

52
    0
    0
    รบกวนไครที่รู้ช่วยบอกด้วยนะครับ โบเล็กครับ รหัส td 04 ท่อ2.2 นิ้ว ปล่อยหน้าเพลาหลังครับ....(หอยเล็กอยากปู๊วมั่งครับ)

5. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    ผมแนะนำร้านที่ทำได้แต่อยู่ไกลหน่อยมหาชัยนะ
    ชื่อร้าน น้าแอบเฮดเดอร์ มหาชัย สนใจโทรไปได้เลย

085-1540863

6. Standby

52
    0
    0
    ขอบคุณนะครับ แต่อยู่ไกลไปนิดนึง เด๋วยังไงจาโทรไปคุยกับน้าแอบก่อนแล้วกันครับ.....

7. Standby

52
    0
    0
    รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะครับ โบเล็กทำเสียงปู๊วได้มั้ยครับ

8. OHO

1,619
    10
    0
    ผมอยู่หมู่บ้านมณีรินทร์ ก่อนถึงตลาดพูนทรัพอ่าครับ ส่วนของผมโบอิม VF-10 มันก้อดังปู้วๆ เวลาเปลี่ยนเกียร์อ่าครับ เจอกันทักทายได้ครับ โอ้ครับ รถD-max สีทองครับ

9. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    อิอิ คนรังสิตร ผมก็อยู่รังสิตรอะคับ อยู่คลอง 5 ทางไปสนามเลย แต่ค่อยได้เข้าสนามเลยอะ

10. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    ผมก้อไปเดินพุนทรัพย์บ่อย เจอก้อทักกันด้วย อิอิ

11. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    หวีดดดดดดดดฟุ้ววว ^^

12. Standby

52
    0
    0
    ได้ครับ โอ้ ถ้าเจอกันตามท้องถนนจาบีบแตรทักนะครับ ผมรถสตาด้าสีบรอนด์ แม็กขาวครับ ติดสติกเกอร์ที่กระจกหลังว่า SIDE LINE ครับผม
    โอ้ ผมถามนิดนึงครับ พอรู้มั้ยครับว่าร้านวัฒธนะเทอร์โบ แถวซ่อมสร้างเซ็ทโบดีมั้ย ไม่รู้ผมพิมชื่อร้านเค้าผิดป่าว แต่ชื่อร้านเค้าอ่านแบบนี้ล่ะครับ:confused:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กรกฎาคม 2008
  13. Standby

52
    0
    0
    หวัดดีครับ Zain_72 ผมก็ไม่ได้ไปหลายเดือนแล้วเหมือนกันครับ ฝนมันตกบ่อย แล้วอีกอย่างน้ำมัน มันแพงโคตรเลย ก็เลยต้องพักๆไว้ก่อนแหะ แหะ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
    หวัดดีครับ neung 4 doors ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    หวัดดีครับ Ready Set Go ยินดีที่ได้รู้จักครับ:cool:

14. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    คร๊าบบบบผม

15. OHO

1,619
    10
    0
    รถผมก้อเซ็ทที่วัฒธนะ เทอร์โบครับ ก้อดีครับงานเนียนใกล้บ้านด้วยครับ
    มีปัญหาจาได้ไปง่ายครับ

16. โทษทีครับ แล้วมันไปยังงัยอ่าครับจากวงแหวนอุตสาหกรรม:D

17. Standby

52
    0
    0
    หรอครับ...ผมกะว่าถ้าหอยน้อยๆของผมมันปู้วไม่ได้ก็ว่าจาเปลี่ยนใหม่อยู่ครับแต่ไม่อยากได้ลูกใหญ่ ไม่อยากไปทำปั้มเพิ่มครับ มองๆ05h กะ Z อยู่ เพื่อนผมใส่ Z อยู่ปู๊วสนั่นเลย แต่เค้าทำแถวบางแค แล้วของ โอ้ ใช้ของ im อยู่ดึงดีมั้ยครับแล้วปลายเป็นไงมั่งอ่ะครับ ตีนปลายได้เท่าไหร่หรอครับ เผื่อจาเอามั่ง....ง:cool:

18. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    จากวงแหวนอุตสาหกรรมเลี้ยวซ้ายขึ้นสะพานตัดใหม่แล้วมาลงตรงแยกพระราม2

ให้เลี้ยวไปทางสมุทรสาครจากพระราม2 ประมาณ15 กม. จะมหาชัยเมืองใหม่ให้

ให้เลี้ยวซ้ายเข้าตัวสมุทรสาครประมาณ5 กม. เจอไฟแดงให้เลี้ยวซ้ายเจอทางรถไฟ

ให้ตรงข้ามสะพานไปวิ่งไปอีก3 กม. ให้เลี้ยวขวาป้ายเขียนว่าวัดโกรกกรากใน

แล้วขับไปตามทางอีก 1 กม. เจอประตูสีเขียวถึงร้านน้าแอบ
    / ป . ล . ถ้าไม่เข้าใจโทรหาไผ่ได้ตลอด 24 ชม . คร๊าบ 081-1966338 /

19. OHO

1,619
    10
    0
    ก้อดึงดีครับตีนปลายได้160-170 ครับ(ดูตามไมล์นะครับ)แล้วของคุนStanby อ่าครับได้เท่าไรครับตีนปลาย ลืมถามว่าชื่อรัยหรอครับ

20. ขอบคุณมากๆครับ

21. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    หวาดดีครับบ=)

22. I am pOpz

I am pOpz New Member VIP

266
    3
    0
    อยากปู้วมั่ง จังเลยอะพี่ไผ่กระซิบราคาทาง pm ของร้านน้าเเอบให้หน่อยจิ เเล้วทำนานไหมอะพี่

23. Standby

52
    0
    0
    ของผมก็ดึงดีพอสมควรครับ ปลายก็ล้นไมล์ครับ(ไมล์มี180) ผมบูสอยู่ 17 psiล้อ 17 ครับ อืมไม่รู้ว่าไมล์มันอ่อนป่าวอ่ะครับ แต่ลองกะวีโก้ ใส่ล้อ17เหมือนกันก็หนีได้สบายๆไม่เหนื่อยครับ(วีโก้เดิม 3.0 ตีท่ออย่างเดียวครับ) ลืมบอกผมชื่อต้นครับ เทอร์โบที่ผมใช้มันก็ใช้ดีนะครับแต่มันไม่ปู๊ว นี่สิ (อยากปู๊วมั่งอิอิ)แล้วโอ้ใส่ล้อเท่าไหร่ครับ แล้วเครื่องตัวไหนหรอครับ ปกติดี-แม็กเดิมๆก็ 16-17 แล้วนะครับ เพื่อนผมใช้ตัว2.5คอมมอลเรลเค้าก็บอกประมาณนี้อ่ะครับ:cool:

24. OHO

1,619
    10
    0
    ของผมDirect นะครับไม่ใช่คอมมอนเรลครับ 2500 ไดเร็ก เดิมๆมันได้แค่140 กว่าๆเองครับ ล้อ17 ครับยาง215-45 r-17ผมว่ามันน่าจะได้ถึง180นะ รอบเครื่องมันขึ้นถึงขีดแดงครับ เกือบ5000รอบ ไม่กล้าครับกลัวพัง อิอิ:cry::cry:

25. Standby

52
    0
    0
    อั่นแน่ซุ่มๆ ถึงว่าจิ รถเซ็ทโบมาจาวิ่ง16-17 ได้ไง อิอิ สเตปนี้ก็ไม่โดนพวกคอมมอลเรลรังแกแล้วครับ ผมก็ชอบครับสเตปนี้ ถึงจาไม่โหดมาก แต่ก็ไม่อายไครน้า....จริงมั้ยครับ ขอบคุณนะครับ โอ้ ที่มาแรกเปลี่ยนแนวทางการทำรถกันไว้คงได้มีโอกาศ เจอกันครับ:cool::cool:

26. OHO

1,619
    10
    0

27. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ดีครับพี่ๆทุกคน

รบกวนถามหน่อยครับ

เค้าใส่อะไรเข้าไปหรือครับถึงได้ดัง

คือว่าอยากทราบข้อมูลก้อทำอ่ะครับ

ขอบคุนครับ

28. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    มันเป็นความลับที่ซ่อนอยู่หลังโข่งคร้าบ อิอิ

29. Standby

52
    0
    0
    ง่ะ.....บอกหน่อยน้าอยากรู้เหมืองกัง แบ่งๆกันปู๊ว...ว นะนะงับ ถ้าบอกเด๋วให้หนังโป๊เรื่องนึง หะหะ สนป่าวคร้าบ:D:D

30. Standby

52
    0
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้