ราคาหัวเทียน nv กระบะ เท่าไหร่อ่ะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ตั้มกะจินกะเจ, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามผู้รู้ ตอนนี้ราคาหัวเทียน กับสายเสียบหัวเทียน เอ็นวี กระบะ เท่าไหร่ค่ะ แล้วเวลาซื้อบอกคนขายว่าแบบไหน เกือบลืม...แบบคาบูเจ้าค่ะ ขอบคุณหลายๆ เวลามีปัญหามันจะเข้ามาพร้อมๆ กันเลยน่ะ :p

1. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    หัวเทียน 4 หัว ประมาณ 520 บาท NGK เบอร์ 6 แบบ เข็ม บอกที่ร้านได้เลยครับของ นิสสัน NV

2. ขอบคุณค่ะคุณchang nv แล้วเราควรจะเปลี่ยนหัวเทียนประมาณที่เท่าไหร่หรือว่าวิ่งไปประมาณกี่โลเท่าไหร่ค่ะ เครื่องวิ่งสะดุดนี่เกี่ยวกะหัวเทียนด้วยไหมค่ะ

3. chang nv

269
    10
    0
    ถ้าติดแก็สควรเปลี่ยนโดยประมาณ 20,000 กิโล แต่ถ้าน้ำมันปกติอยู่ที่ 40,000 กิโล ส่วนเรื่องรถวิ่งสะดุดลองเปลี่ยนหัวเทียนดูก่อนครับ ถ้าไม่หาย ลองเช็คพวกสายหัวเทียนและจานจ่ายไฟด้วยนะครับอาจจะมีปัญหา :D:D ขอบคุณครับ:D:D

4. chang nv

269
    10
    0
    ตามมาเพิ่มเติมครับ :D ดูไส้กรองอากาศด้วยนะเพราะว่าถ้ามันตันก็มีส่วนทำให้รถวิ่งสะดุดและไส้กรองเบนซินอีกอย่างด้วยถ้ามันเก่ามากก็เปลี่ยนของใหม่ดีกว่า เท่านี้ก็น่าจะ OK แล้วครับ:D:D

5. น่ารักสุดๆๆ ขอบคุณมากๆๆค๊าคุณ Chang nv

6. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ว้า แย่งตอบหมดแร๊ว แย่จัง ไม่ทัน ตามนั้นครับที่พี่ๆตอบมา

7. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ตามน้องช้างไปครับ

และก็เรื่องราคา ลองเข้าไปดูเบอร์โทรตามกระทู้นี้ครับ มีหลายร้านทีเดียว...:D

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=46723

8. chang nv

269
    10
    0
  9. Bee NV Green

Bee NV Green Guest

0
    0
    0
    ได้ความรู้ดีมากครับ ผู้เขียนใช้ NV คาร์บู อาการเครื่องสดุด เหมือนกันเวลาสตาร์ เบิ้ลเครื่องมีเขม่า ออกตรงท่อด้วยครับ เกิดจากอะไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้