ใครพอมีวิธีการเสียงดังเอี๊ยดอ๊าดๆ ได้บ้างครับ หงุดหงิดโคตรๆ เลย ดังอยู่ได้ T_T

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Vitty, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ผมเหยียบน้ำมันยังตื้อที่ 180 อยู่เลย..

ต้องเอา d3 ลากมั้ง

แต่ทำไม ของ อ้อม ได้ตั้งเยอะ นะ ของผมหัวฉีด กิน ตก บาทกว่าๆ เลย..

T_T

2. OMGoods

OMGoods New Member Member

10
    1
    0

ของผมเป็นเหมือนกันครับ

สเปรย์จารบีที่ว่านี่คือ อะไรครับ ใช่สเปรย์ sonax ครอบจักรวาลหรือเปล่าครับ

แล้วฉีดตรงไหนบ้างครับ เพราะผมจับเสียงได้จากด้านหลัง แถวแผงลำโพง ใต้เบาะคนนั่ง

แผงประตู แล้วใต้เสา A ตรงขาคนขับครับ

แถวเวลาหักพวงมาลัยตอนถอยจอด มันก้อดัง กอก แกก ให้ได้ยินจากใต้ขาอีก เฮ้ออออออ

3. Vitty

210
    11
    0
    มีคนแนะนำ CRC 808 เป็น สเปรย์ซิลิโคน

แต่หมด ผมเลยเอา อีกอันมาเป็น สเปรย์ จารบี ขาว

sonax ไม่ดีอ่ะ อยู่ไม่ทนเลย แล้ว จะชะเอาจารบีออกอีกด้วยซ้ำ

ผมฉีดตรงที่มันเป็นจุดหมุนอ่ะครับ แบบ ตามที่มันเวลาขับ สะเทือนแล้วเสียดสี
    ให้มันหมุนคล่องๆ หน่อย

ส่วน จุดอื่นคงต้องหาวิธีอื่นกันไป

แผงประตูน่า damp นะ ส่วนแผงลำโพง ก็ เหล็กไขว้อ่ะครับ

ใต้เบาะนั่ง น่าถังน้ำมัน ต้องไล่ ขันเอา

ส่วน หักพวงมาลัย น่าเป็นพวกเพลา หรือ แร๊คนะครับลองไปร้านช่วงล่างดูดีกว่า

ตอนนี้ผมก็ยังมีอยุ่เลย เฮ้อ เซงเปร็ดเหมือนกัน

4. CaSaNoVy

CaSaNoVy New Member Member

30
    3
    0
    ยังไงมันก็ต้องมีเสียงเข้ามาแน่ๆค่ะ

ก็ข้างหลังเบาะคนนั่งด้านหลังเป็นรูซะขนาดนั้น

5. 6graph...

6graph... Guest

0
    0
    0
    เคยเป็นเหมือนกัน

อาการแบบนี้เคยเป็นครับ เสียงเหมือนจะดังจากฝาท้าย แต่จริงๆแล้วเกิดจากน็อตยึดกันชนหลังมันหลวมครับ ตรงบริเวณซุ้มล้อ ลองขันใหม่ให้แน่นครับ

6. Vitty

210
    11
    0
    ต้องเอาบังโคลนออกก่อนป่าวครับ
    เผื่อทำเองได้ครับ

7. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    อี ก เ เ บ บ นี้ เ ค้ า เ รี ย ก ปั ญ ห า โ ล ก เ เ ต ก

เ เ ก้ จุ ด 1 เ ดี ย ว อี ก จุ ด ก็ ดั ง . . . .

8. 6graph....

6graph.... Guest

0
    0
    0
    ทำเองได้

ไม่ต้องถอดครับ เป็นน็อตที่ยึดกันชนหลังเข้ากับตัวถังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้