skyline r30...retro race project ภาพจากนิตยสาร option thailand

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย สามสิบยังแจ๋ว, 13 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dragter0-402

dragter0-402 Guest

0
    0
    0
    ขายป่ะครับคันนี้ สนใจครับ

2. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18

ไม่ขายอ่ะครับ :D ยังต้องหมดกับมันอีกเยอะ

3. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    เพิ่งได้ดู รายการ ต คน รัก รถ

เลยเอามาฝาก

4. ออกแว๊ปเดียวจิงๆพี่...ถ่ายตั้งนาน

5. หลังจากรถเสร็จ...แล้วลองใช้ดูพักนึง...เวลาเปิดแอร์แล้วไม่ได้วิ่ง...จอดเฉยๆหรือติดไฟแดง
    จะมีอาการตัวร้อนนิดๆ....แต่ไม่ถึงกับเป็นไข้วันนี้เลยลองไปจัดการแก้ไขดูคับ
    - มีพัดลมอยู่แค่ตัวเดียวไร้คู่...แต่ยังเหลือที่ว่างอีกเพียบ
    - ไปหาฝาแฝดมา...จะได้มีคู่
    - เสร็จแล้วคับ...เดี๋ยวลองใช้ดูก่อนว่าเป็นไงบ้างคับ

6. ล่าสุดนี้ไปบางแสนมา...เซ็งสุดๆ...ขับมาดับเฉยๆซะงั้น...
    สันนิษฐานว่าต้องเกี่ยวกับปั๊มติ๊กแน่นอน...โทรไปปรึกษาช่างๆให้ลองเทสดูเองก่อน...
    ฟิวส์หรือรีเลย์ต่างๆก้อไม่เสีย...งานเข้าแน่นอน...ติ๊กฝังถังด้วยกล้วยทอดแน่ๆ...
    ทำไมว้าเพิ่งเปลี่ยนติ๊กตอนวางเครื่องนี่เองใหม่ๆเลย...ซักพักช่างมาลากไปอู่...ไปถึงอู่เที่ยงคืนนิดๆ...
    ยกถังน้ำมันลงมา...โธ่เอ้ยยย...สายไฟปั๊มติ๊กหลุด...ช่างสันนิษฐานว่าเกิดจากการดริฟที่รุนแรง...
    ตีหนึ่งครึ่งกลับบ้าน...เที่ยวก้อไม่ได้เที่ยว...ข้าวก้อไม่ได้กินเซ็งสุด...ต่อไปนี้จะไม่ดริฟและ...อิอิอิ

7. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    ว่างๆๆก็มาดริ๊ฟแถวซีค่อนบ้างก็ได้นะ
    เผื่อจะเอา ลูกรักไปแจม...........5555
    เพราะเข้า เส้น เหมือนกันเว้ยปอง
    :D:D:D:D

8. ^JaTuWiT^

^JaTuWiT^ New Member Member

25
    0
    0
    แหล่มๆ...เคยเห็นตอนอยู่กะพี่ฮัท...เปลี่ยนไปเยอะเหมือนกันนะครับเนี่ย...:D

ว่าแต่มอเตอร์ปัดน้ำฝนนี่ซื้อได้ที่ไหนครับ...:D:D

9. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ตอนแรกว่าจะอ่านแว้บๆ ที่ไหนได้ผมตามอ่านจนจบเลย เจ๋งมากๆครับ ความตั้งใจ+ความพยายามสุดยอดครับ รถสวยอ่ะ

10. - ล้อเล่นน่ะหล่อไม่ได้ดริฟหรอก...สายปั๊มติ๊กอยู่ดีๆมันก้อหลุด...แต่ก้ออยากเหมือนกัน...แต่ดริฟม่ายเป็น
    - ขอบคุณคับ...ปัดน้ำฝนผมประมูลมาทั้งแกนปัดเลยถึงไทยน่าจะประมาณ 2,000 - 2,500 นี่แหละคับ
    - ขอบคุณคับ...คุณ jesus_rg

11. a_kuk

a_kuk Member Member

31
    0
    6
    ขอบคุณครับ คุณปอง ข้อมูลดีๆอ่านจนครบทุกหน้าเลย
    อ่านแล้วเร้าใจกว่า อ่านหนังสือรถ เยอะเลยครับ
    (เพิ่งได้งานแถวชลบุรี วันหลังต้องแอบไปดูตัวเป็นๆส่ะเเล้ว)

12. ขอบคุณคับ...และยินดีมากถ้าแวะมาเจอกันคับผม:D

13. อยากไปบางแสน...แต่รถนอนอยู่อู่อ่ะ............

14. Nesty

Nesty New Member Member

99
    0
    0
    สุดยอดเลยครับ รถสวยมาก อิอิ

15. - อ้าวรถเป็นไรคับวิน
    - ขอบคุณคับ...คุณnesty

16. รถตอนนี้เป็นหลายอย่างครับ...
    1.ลูกลอยถังน้ำมันเสีย...เลยว่าจะเปลี่ยนเอากรงของเซฟิโรใส่
    2.ซีลหน้าเครื่องน้ำมันเครื่องซึมออกมา
    ไอ้พวกนี้ปัญหาเล็กน้อยครับถ้าเทียบกับ
    3.เวลาจอกรถดับเครื่องทิ้งไว้นาน ๆ พอมาบิดกุญแจไปที่ on จะstart มันก็มีอาการเหมือนมัน " แบลค " ออกมาดับพรืดเลยครับ
    4.รถตอนนี้เวลา " เล่น " พอถึงประมาณรอบ6พันมันจะตอด ๆ รอบไม่ฟาดเหมือนเดิม ( ที่แพ้บอมที่เทพนครก็อาการนี้ )
    5.บางทีเบิ้ลเครื่องตัวเปล่ามันจะเบิ้ลไม่ติดเท้า และที่สำคัญควันจะขาวตามออกมาตามจังหวะที่เบิ้ลเครื่อง เหมือนน้ำมันไม่พอ
    ปล.รถวินพ่วงกล่อง E-mange ด้วยครับ

17. เอาใจช่วยนะคับวิน

18. ล่าสุดคับ...โทรมโคดๆ...สงสารรถคับฝนก้อตก...หมาก้อกัดผ้าคลุมซะงั้น:cry:

19. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    แวะมาอ่านอีกรอบบบ

ชอบจริงๆๆๆ ของครบสวยจริงๆครับบบบบ

ใครไม่ได้เล่นรุ่นนี้ คงไม่รู้ว่าของดีๆเทพๆหายากจริงๆๆๆ

แต่คันนี้ สุดๆเพียบบบบบบบเลยของ

20. ขอบคุณมากคับ...หัวอก r30 เหมือนกันใช่ไหมคับ

21. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
    เวลากอล์ฟไปเอาของก็ อดเห็นรถพี่ปองใช่ปะครับ อย่ากเห็นตัวเป็นๆอะ กอล์ฟอาจจะเข้าไปวันเสาร์นะครับพี่

22. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0

ช่ายแย้วผมเพิ่งเริ่มทำ R30 ครับ

23. จะเข้ามาวันไหนโทรบอกละกันนะคับ

24. จะเข้ามาวันไหนโทรบอกละกันนะคับ

25. golf b11

211
    4
    18
    ครับพี่ ถ้ากอล์ฟจะไปวันไหนแล้วจะโทรไปบอกล่วงหน้านะครับ

26. ภาพล่าสุดหน้าร้านกาแฟ...ช่วงวันหยุด

27. JZA80DriftDancer

1,029
    53
    0
    ล้อสวยมากกกกกกกครับบบบบบบบ

28. ขอบคุณมากกกครับบบ:D

29. หลังจากห่างหายจากการทำอะไรจุกจิกๆกับรถไปนาน...(เนื่องจากหมดตูดจากรอบแรก...หมดเยอะจิงๆ)
    ตอนนี้ผงาดขึ้นมาอีกครั้ง...(เนื่องจากขโมยตังค์เมียได้...อิอิอิ):D
    วันนี้ได้เจอเนื้อคู่แล้ว...(อยากได้มานาน...แต่เปรียบเทียบกับความจำเป็นมันยังไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่)
    วันนี้มีโอกาสแล้วจึงไปหวดมาคับ...:sad:
    ปล.รูปอาจดูงงหน่อยนะคับ...เพราะมือถือเครื่องใหม่เลยไม่รู้ว่ามันกลับหัว:p

30. golf b11

211
    4
    18
    หล่อๆ คำเดียวคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้