สมาชิกใหม่ครับ ลองเข้ามาดูครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย tayeeh, 13 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    เฟืองไมค์ตูดเกียร์ม้างคับ.....เปลี่ยนก้อหายแล้วคับ.....อย่าไปเครียดๆๆๆ.....อิอิ

2. 505.1JZge+T

505.1JZge+T New Member Member

113
    1
    0
    ..............เฉพาะ แอร์ นี้ ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ ....................อยากทำบ้างจัง แจ่ม :eek::eek::eek:

3. tayeeh

tayeeh New Member Member

128
    2
    0
    เป็นดังเช่นคุณโบว่าเลยครับ เป็นเฟืองคันเกียร์ เห็นช่างบอกว่าเวลาเหยียบเบรคแล้วมันไม่ปลดล็อคอะไรนี่แหละครับ เลยไปเอาอันใหม่ ตอนนี้สบายบรื๋อออออ

ตอบคุณ 1505JZ ครับ ราคานี่ผมไม่แน่ใจครับ เดี๋ยวเช็คให้นะครับ แต่ไม่แพงมั้งครับ ถ้าแพงล่ะก็ T_T

ตอนนี้ก็ต้องรอกล่องแปลงสัญญาณครับ ยังไม่ได้ของมาเลย จะได้วันศุกร์ครับ ตอนนี้ช่่างก็จะเอารถผมไปติดท่อไอเสียแล้วครับ เพราะว่าต้องลองระบบเครื่องกับเกียร์อีกหลายยกครับ เสียงมันดังอย่างกับเรือหางยาวรวมกันซักโหลเลยครับ ผมไปฟังครั้งแรกไม่ทันได้ตั้งตัวหูอื้อทั้งวันเลยครับ พอใส่ท่อไอเสียแล้วจะได้เงียบหน่อย ไม่หนวกหูชาวบ้านชาวเมืองเขา

ปล.ยังไม่ได้ถ่ายรูปมาเพิ่มครับ เนื่องจากยังไม่ได้ติดอะไรเพิ่มเลยครับ เดี๋ยวผมจะอัพดูดให้เป็นระยะๆนะครับ ขอบคุณที่เข้ามาติชมครับผม

4. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    รถพี่วางเนียนจังครับ

5. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    อิจฉาแอร์คันนี้จังเลย.............อยากได้มั่งจัง.....

6. tayeeh

128
    2
    0
    มา update กันต่อครับวันนี้ วันก่อนต้องรอกล่องแปลงสัญญาณวัดรอบกับความเร็ว วันนี้ช่างเอามาแล้วครับเป็นของ MPEX ครับ

7. tayeeh

128
    2
    0
    อันนี้เป็นเล็กค้ำโช็คครับ ตัวฐาน(จะเรียกอะไรดีละเนี่ย)ต้องแปลงนิดหน่อยครับ มันติดฝากระโปรงหน้า เลยต้องเอามาตัดๆเฉือนๆต่อๆแล้วพ่นสีครับ แถมติดตั้งแล้ว มีบริการขัดให้ด้วยครับฮ่าๆๆๆ

8. tayeeh

128
    2
    0
    อันนี้ผมอยากได้เองครับแผ่นกันความร้อนแบบเงาๆ เห็นหลายคันติดมันสวย เรียบร้อยดีครับ เลยอยากมั่งอันนี้คิดตรงกับช่างครับ ช่างผมก็บอกว่าอยากติดให้แบบนี้เหมือนกัน แต่สงสัยในห้องเครื่องจะระอุแน่เลย ตัดไปตัดมาส่วนที่เหลือเลยเอาไปแปะกันร้อนไว้ข้างหลังเครื่องครับ

9. tayeeh

128
    2
    0
    ฝาหม้อน้ำครับ อันนี้เป็นตัวอย่างที่ช่างเอามาให้ดูครับ แล้วช่างก็สั่งของใหม่ไปแล้วครับ หน้าตาก็ประมาณเดียวกันครับ มีปุ่มกดๆตรงกลางด้วยครับ เห็นว่าเอาไว้ไล่แรงดัน ผมก็ไม่รู้ว่ามีข้อดีข้อเสียยังไงเหมือนกันครับ

อีกรูปก็ภายในครับ ช่างเค้าเอาแผ่น damp silentcer มาปิดเพิ่มครับตลอดทั่วทั้งพื้นที่ leg room ของคนนั่งข้างคนขับ กับคนขับเลยครับ

วันนี้ก็ได้แค่นี้อ่ะครับ เดี๋ยววันจันทร์ช่างจะเอาไปติดท่อไอเสียแล้วครับ จะได้มาลองเครื่องกับจังหวะเกียร์(ใกล้แล้ววว:D:D:D)

10. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    สุดยอดจริงๆครับ
    ละเอียดยิบมั่กๆ
    ท่าทางออกมาจะโหดไม่เบาคับ อิอิ
    ขอให้ ออกมาวิ่งไวๆคร้าบ

11. skr-suwatza

skr-suwatza New Member Member

6
    0
    0
    สนจัยชุดแต่งรอบคันป้ะคับ เด๋วผมออกแบบหั้ย อิอิ ว่าแต่Jนี่ GEไช่ป้ะคับ

12. tayeeh

128
    2
    0
    เป็น 1jz ge vvti ครับ
    ส่วนชุดแต่งขอบคุณมากครับ แต่ผมคงไม่แต่งอะไรมากอ่ะครับ เดี๋ยวมันจะรถมันจะดูเด็กกว่าเจ้าของอ่ะครับ ฮ่าๆๆๆๆ

13. 1.8 bar

1.8 bar New Member Member

7
    0
    0
    นอกเรื่องหน่อยครับ

ไม่ทราบว่าเครื่องเดิมขายหรือเปล่าครับ ผมกำลังหาอยู่
    รบกวนยิงเบอร์มาหรือโทรหาผมที่ 089 7878 592 อุ้ม จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
    ทำรถเสร็จแล้วอย่าลืมเอามาโชว์นะครับ
    ขอบคุณครับ

14. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ท่าทาง จะ ออก แนว VIP น่ะ เนี๊ยะ อิอิ

15. TUM@505

TUM@505 New Member Member

29
    0
    0
    งานเนียนมากเลยคับ เหงแล้วอยากไปว่างเครื่องที่อู่บ้างจังคับ ช่วยแนะนำน่อยนะคับ

16. God level

1,028
    14
    38
    505เรือนแสนอีกคัน.....อิอิอิ....

17. tayeeh

128
    2
    0
    v.i.p นี่สงสัยต้องแม็ก 20 นิ้วเลยแหละครับ อยากอยู่เหมือนกันแต่กะตังค์มันไม่ v.i.p ด้วยอ่ะจิครับ

ขอบคุณ คุณTUM@505 มากครับ อู่ผมอยู่หน้าปากซอยเอกชัยซอย 5 ครับ ถ้าจะไปวางเดี๋ยวผมแนะนำให้ครับ ช่างเค้าคุยง่ายมั่กๆครับ

สงสัยจะทะลุแสนน่ะสิครับคุณโบ เห็นอะไรก็อยากเอามาใส่ไปหมด แต่ม่ายเป็นรายยย มันสมเหตุสมผลลลล สู้ๆๆๆ

18. God level

1,028
    14
    38
    ช่างคู่บุญจิงๆอู่นี้....จัดให้ทุกอย่าง...ตามใจตลอด....ไม่มีขัดเล้ยจิงๆ...ผมยอมรับเลยนะเนี่ย.....อิอิอิ

19. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    อย่างเนียน อย่างแรง อย่างดุดัน อยากเห็นอ่ะ..อิอิ

20. tayeeh

128
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติชมมากๆครับ วันนี้ผมก็ได้ไปเอารถจากร้านทำท่อไอเสียมาแล้วครับ ที่เอาไปทำก็มีตี header สแตนเลสขึ้นมาใหม่ครับ ของเดิมมันติดแร็กพวงมาลัย แล้วก็ให้ช่างเดินท่อให้ใหม่ แล้วก็ใส่ข้ออ่อน(ผมก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไรเหมือนกันครับ แหะๆ)

21. tayeeh

128
    2
    0
    อันนี้เป็นท่อไอเสียครับ ผมยังไม่ได้ถ่ายใต้ท้องรถเลยครับ ตำแหน่งก็ประมาณนี้ครับผม

ตอนนี้ก็ถึงขั้นสุดท้ายแล้วครับ พอกลับมาที่อู่ช่างก็ไปเรียกช่างตีคอนโซลกลางมาทำครับ พรุ่งนี้คงได้ลุยงานเลย พร้อมกับช่างไฟมาเดินระบบแอร์

ปล.วันเสาร์นี้จะเสร็จมั้ยน้อออออ

22. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    เฮดเดอร์อย่างสวยอ่ะครับ

พอจะบอกราคาได้มั้ยอ่าครับ :D

23. pong505

pong505 New Member Member

106
    1
    0
    งานเนียนแบบนี้ออกมาหล่อแน่นอนครับ ยินดีด้วย

24. God level

1,028
    14
    38
    หล่อ...บรึ๋ยยยยเลยอ่า.....หุหุหุ...

25. POPE1_AFTER ZEED_NO.20

POPE1_AFTER ZEED_NO.20 New Member Member

3
    2
    0
    ดีจ้าโบว์ แวะมาทักทายจ๊ะ อิอิ

26. tayeeh

128
    2
    0
    เฉพาะตัว header ช่างคิดผม 9000 ครับ

27. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    คุณภาพสมราคาจริง ๆ ครับ จุติเร็ว ๆ น๊ะครับ...แรงแบบนี้...มันส์

28. God level

1,028
    14
    38

....มาทักอารายในนี้ล่ะ....เขาเขินนะ..ตะเอง...หุหุหุ...

29. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    อยาก เห็น ตัว จริงๆ จัง เลย หุหุ

30. tayeeh

128
    2
    0
    น่านนนนน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้