รบกวน เซียน 1JZ ตอบที

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย off, 12 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ขัดแต่งได้คับ แต่ต้องเลือกเบอร์ ชาร์พ ดีๆ

แต่ ข้อที่ทำแล้ว ยังไง ก็ไม่ดีเหมือนเดิม คับ

2. off

off New Member VIP

24
    0
    0
    +++++

3. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    ลองชักข้อดูนะครับ ถ้าก้านไม่เป็นไรก็ไม่น่ามีปัญหานะ

แต่ถ้าถึงขนาดก้านไหม้ละก็ เจียรข้อดีกว่าครับ:D

4. tum C4

tum C4 New Member Member

16
    3
    0
    ลองเช็คดูให้ดีๆนะครับ ว่าเป็นที่ชาฟท์หรือป่าว ถ้าชาฟท์ละลายเสียงมันจะดัง
    ตามรอบเครื่อง รอบยิ่งสูงมันจะยิ่งดังนะ ( เสียงมันจะดัง ก๊อก ก๊อก เสียงมันจะ
    ทุ้มๆ) ดังออกมาจากท่อนล่าง ถ้าเสียง แก๊ก แก๊ก ลองไล่หาดูใหม่นะครับ ขอให้
    เจออาการ และ แก้หายไวๆ นะครับ
    ปล. เราเปิดฝากระโปรงหน้ารถดู แล้วเร่งรอบเครื่อง ตรงสายคันเร่ง เร่งจากรอบ
    ต่ำค้าง ไปจนถึงรอบสูงค้างไว้ ถ้าอาการชาฟท์ละลาย เสียงมันจะดังสวนขึ้นมา
    จากท่อนล่างเลยครับ ก๊อกกกกกก แต่ถ้ารอบเดินเบา บางทีมันก็ไม่มีเสียงครับ
    ต้องเร่งเครื่องค้าง ฟังครับ....(ที่ผมบอกเป็นอาการของชาฟท์ละลายนะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้