ใครติดตั้งแก็สต้องแจ้งขนส่ง ก่อน 1สิงหานะครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 12 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ถ้ามันแจ้งลงเล่มได้ง่ายๆ

แบบว่าไปแจ้งได้ที่ สถานตรวจสภาพได้ทุกๆที่ใช้เวลาสัก10นาที ที่สำคัญ "เปิดวันเสาร์-อาทิตย์"

ไม่งั้นตายกันพอดีคนทำงาน

2. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    ให้เวลาเดือนเดียวแจ้งให้เสร็จแล้วมานก็เอาข้อมูลไปพูดว่าแค่เดียนเดียวมียอดรถติดแก๊สเพิ่มมากขึ้นมากมาย แล้วก็ตามมาด้วยรัฐบาลแบกรับภาระม่ไหว ขอขึ้นค่าแก๊สละกัน

แต่ถ้าตรวจกันจริงจังก่อนจดก็ดีคับได้เรื่องความปลอดภัยคิดในแง่ดี ไม่ใช่เดินมาดูๆแล้วก็บอกว่าผ่านรับเงินจบข่าว

3. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    คิดซะว่า เราต้องไปตรวจสภาพเพื่อความปลอดภัยของตัวเราเองดีกว่าไหม?

น่าจะแจ้งเปลี่ยนตั้งนานแระเรา ใบวิศวกร ตั้งห้าร้อย หมดอายุไปแระ

เห้อ เสียใหม่อีกห้าร้อย + ค่าเปลี่ยน 80 บาท

ใจเยงๆ กันนะทุกคน มันไม่กี่ตังค์หรอก ติดแกส ประหยัดตังค์ไปตั้งเท่าไรแล้ววว

4. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    มาUp date ข้อมูลนิดหน่อยครับ

ผมได้โทรไปที่เบอร์ 1584 เป็นเบอร์ของ กรมขนส่ง แล้วกด 7,2,1,0 พอติดต่อเจ้าหน้าที่เกี่ยวกับการแจ้งเปลี่ยนชนิดเชื้อเพลิง

สรุปว่า ไปแจ้งเปลี่ยนที่ไหนก็ได้ครับ ขอให้หลักฐานครบ แล้วถ้าให้ผู้อื่นดำเนินการให้อย่าลืมให้มอบอำนาจ ส่วนตัวผมคงไปแจ้งเปลี่ยนเดือนหน้า เพราะไม่ว่างจริงๆ

5. ไปแจ้งมาเรียบร้อยละครับ แต่ไม่มีเล่มไปนะ ใช้สำเนาไปขอเเจ้งเอาง่ะครับ

6. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เซ็งคับ ผมเอง มีรถติดแก๊ส 3 คัน ยังไม่ได้แจ้งสักคัน รอใบวิศวะอยู่

7. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    แล้วมันหมด เขต วันไหนแน่ อะ

8. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0

คุณจะเซ็งต่อเลย
    หาก คุณรู้ว่า ใบวิศวะ ของคุณ
    มีอายุการแจ้งต่อขนส่ง 1 ใบ ต่อ 1 สัปดาห์

ถ้าไปไม่ทันหมดอายุ กลับไปที่ร้าน เจออีก 1 พันบาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้