*** MEETING EVO THAILAND วันที่ 26 กรกฎาคม ***

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย LonZar_EVOlll, 9 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tha_dk

tha_dk New Member Member

88
    0
    0
    ขอบคุณคับ ที่อธิบาย อิอิ

2. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    ไปชัว อิอิ

3. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    รถเสร็จยังอ่ะพี่โอ๋
    อยากรู้ว่าใส่280 กะโบเดิม แล้วมันจะออกยากแบบผมไหมอ่ะ

4. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    รอจูนพร้อมกับเปลี่ยนโบอยู่คับ เซ็งจิตคับน้อง รอๆอย่างเดียว ตอนนี้เริ่มเบื่อแล้ว:(

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กรกฎาคม 2008
  5. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เปลี่ยนโบด้วยหรอ ยังงี้คบไม่ได้แล้ว :D:D:D:D
    เกินหน้าเกินตา 555

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เริ่มเดินตามรอยผมแล้ว 555..
    ระวังรถเทพจอดอู่ หลังจากที่ออกมาจากอู่ได้ไม่ถึง 2 อาทิตย์
    ตอนนี้มันกลับไปนอนอู่อีกรอบเป็นที่เรียบร้อย
    เนื่องจากความแรงได้กลับคืนรถเทพมาเหมือนเดิม ตอนนี้คานหน้าฉีก เกียร์ฝากเสียหาย บรรลัยไปเป็นที่เรียบร้อย 555..

เมื่อวานผมซน ไปทดลองล้างหัวฉีดมา ที่ไทยนิยมดีเซล ก่อนล้างก็ตรวจสอบละอองหัวฉีดก็ปกติ
    แต่พอล้างแล้วก็ปกติอยู่ แต่พบว่ามันเป็นละอองฝอยๆ ได้ดีกว่าเดิมมาก
    เอารถมาลองขับดูพบว่า รอบปลายตั้งแต่ 4000 รอบ รถเดินดีมาก ปรี๊ดๆๆๆๆ
    ไม่น่าเชื่อว่ามันจะมีผลแตกต่างกันมากขนาดนี้
    แนะนำครับ ใครยังไม่เคยลองล้างหัวฉีด ไปลองกันดู ราคาล้าง+เปลี่ยนกรองหัวฉีด 4 หัว 2000 บาท

เดี๋ยววันมีทติ้งไปเล่าให้ฟัง

7. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ร้าน อยู่แถวไหนอะคับ พี่โอ๋

8. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    จะแรงไปไหนพี่

9. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    รอพี่ญาแกว่างมาชาติกว่าแล้วไม่ได้ทำไรซะที เฮ้ออออ.......

10. tha_dk

tha_dk New Member Member

88
    0
    0
    พี่โอ๋รถแกแรงคับ อย่าไปยุ่งกะเขาเลย อิอิ:D:D

11. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0
    เบื่อเลยคับ โช๊คหน้ากลับญี่ปุ่นอีกแล้ว เซ็งฉิบ

12. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    รถพี่โอ๋ วิ่งดีเหมือนกันนะครับเห็นเอาออกมาวิ่งหน้า แม็คโค พฤหัสที่ผ่านมา

13. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อยู่หลักสี่ครับ มาจากดินแดงวิ่งวิภา พอถึงแยกหลักสี่ยูเทริน์กลับมุ่งหน้ากลับไปวงเวียนหลักสี่
    พอยูเทิร์นกลับมาเป็นวิภาขาเข้า เลี้ยวซ้ายปุ๊บ มองหาแบงค์ไทยพาณิชย์ ไทยนิยมอยู่ติดถนนใหญ่ถัดจากไทยพาณิชย์ครับ
    เดี๋ยววันมีทติ้งอธิบายทางไปให้

14. aeo-evo

aeo-evo New Member Member

54
    0
    0
    ช่วยอธิบายทางให้ครับ......ร้านอยู่ระหว่าง เซียงกงหลักสี่ กับ วงเวียนวัดพระศรีฯ บน ถนนแจ้งวัฒนะ ข้างธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาหลักสี่ ก่อนถึง จัสโก้ หลักสี่ (เดิม) ครับ..........ผมเองก็เพิ่งรู้เหมือนกันว่าร้านนี้เขารับล้างหัวฉีดเครื่องเบนซินด้วย.......นึกว่าทำเฉพาะเครื่องดีเซลซะอีก.....เพราะร้านเขาชื่อ.....ไทยนิยมดีเซล หลักสี่ ครับ :D

15. kukjung_4654

1,243
    10
    0
    ความรู้ทั้งนั้นเลยครับ
    มีอะไรก็แนะนำกัน
    ความรู้ตายไปก็เอาไปไม่ได้ครับ อิอิ แชร์ๆประสบการณ์กันครับ

16. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0
    555 ไม่แรงหรอกคับ พอดีไปดูรถแรงๆ เลยแอบโชว์ลาวซะหน่อย พฤหัสนี้ไปป่าวอิอิ:p

17. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    แมคโค ไหน บอกหน่อยๆๆ

18. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อยากไปจังเลย ช่วงนี้อยู่ กทม ตลอด แต่รถไม่เสร็จซะที

19. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    แจ้ง ใบ้แค่นี้นะ:D

20. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ลาวมาก อิอิ :D

21. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    เดียว วันมีทติ้งจาไปถามม

22. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18

เดี๋ยวเบียจะเตรียมเสื้อ คลับ ไปด้วยครับ ใครสนใจเชิญนะครับ .....

23. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    สงสัยคงได้ไปแดน...
    ไม่ได้ไปพีระแล้ว
    แล้วเจอกันนะค่ะ...

24. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    วันนี้ออกไปครับพี่โอ๋ พี่โอ๋ไปป่าวผมก็นั่งในปั๊มessoอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้