ใครเคยทำโคมดำ ประชาชื่น 21 บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaiSy_14, 8 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Non2485

Non2485 New Member Member

67
    11
    0
    ขอถามด้วยครับ งั้นโคมดำเงา แบบคล้ายๆ Virs / Type R ทำที่ไหนเนียนๆครับ (กทม/ใกล้เคียง) ราคาควรจะอยู่ที่เท่าไหร่ ขอบคุณครับ

2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ลองเทียบดูเอาครับ อันไหนสวยกว่ากัน คันขาว 2 คัน ผมว่าคันกลางสวยกว่านะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กรกฎาคม 2008
  3. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    ก็แค่คุณ SO_EK เขาต้องการจะบอกว่าตอนนี้เขาไม่นิยมแล้วล่ะครับไอ้โคมดำมุมส้มเนี่ย แล้วมันผิดตรงไหนเหรอ ถ้าคุณหรือใครๆชอบก็ไม่ว่ากัน เพราะรถคุณ โคมคุณ แต่เท่าที่ผมทราบก็มีคนที่เคยทำมุมส้มหลายๆคนมาบ่นเหมือนกันว่าไม่น่าทำเลย มันเหมาะกับ EG มากกว่า เหมือนเมื่อก่อนไงครับ ล้อ BBS โหลดล้อแบะๆ ตอนนั้นฮิตมากๆ แต่ตอนนี้ลองคุณแต่งรถแบบนั้นสิครับ มันแปลกๆนะ ว่ามั้ยครับคุณฟักทอง :rolleyes:

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0

ผมอ่านดูแล้วก็ไม่เห็นจามีอาไรเลยนะ อันไหนสวย เค้าก็บอกว่าสวย

อันไหนไม่ดี out แล้วก็อย่าไปทำมันซะสิ ก็แค่นั้น มันก็สิทธิ์ของคุณ เงินคุณ รถคุณ

คุณจาทำก็ได้ ถ้าชอบ

ปล. อยากเห็นรูปรถคุณ ek ฟักทอง จังครับ ท่าจะสวย

5. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

เชื่อคับเชื่อ.... แต่ระวังไว้นะคับ พิมพ์แบบนี้ระวัง พวก es- eg-Vios เข้ามาอ่าน เด๋วเค้าจะเคืองเอาซะ เพราะมุมส้มกันทั้งนั้น เลย

6. Dear To Mana

Dear To Mana New Member Member

94
    115
    0
    ช่ายคับ ช่ายๆ :D

musachi ถูกใจสิ่งนี้
  7. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0

เรียน คุณฟักทอง ครับ ที่ว่า "(ลาว) ไม่ควรใช้ ผมเป็นคนใต้ ยังดูไม่เหมาะที่จะใช้คำนี้เลย"

หมายความว่า อย่างไรครับ อธิบายหน่อย ผมไม่เคลียร์ ว่ามันไปเกี่ยวไร กับที่เป็นคนใต้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กรกฎาคม 2008
  8. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ส่วนตัวเคยทำมา 2 แบบทั้งมุมส้มและไม่ส้ม

แต่เฉยๆอ่ะ.....เพิ่งรู้ตัวนะเนี่ยะ เมื่อก่อนกูเป็นไฟประเทศเพื่อนบ้าน กร๊าก..!

9. ผมว่าคุณคงไม่เป็นต้องมาทำเป็นร้อนตัวแทนคนโน้น คนนี้หรอก
    คุณเองนั่นแล่ะที่มาย้อนว่าคนที่เคยทำลาว อย่างโน้น อย่างนี้เอง พอ
    โดนกระแสสังคมเข้าหน่อย ก็พลิกลิ้น ทำเป็นออกมาตีความคำพูด
    ตัวเองว่าไม่ด้หมายความอย่างที่พูด

ส่วนตัวสีเหลืองที่ผมพิมพ์ออกไปน่ะ ไม่ต้องมาเหน็บผมหรอก จะว่ายังไง
    ก็ว่ามาเลย คำว่าลาวในกระทู้นี้ ผมพูดทีหลังคุณด้วยซ้ำ ลองไปย้อนอ่านดู
    จะหมาะสมหรือไม่นั้น ไม่ใช่หน้าที่ของคุณที่จะมาตัดสิน บอร์คเค้ามีคน
    ดูแล ที่ทุกคนเคารพ ผมว่าเค้ามีวิจารณญาณพอที่จะตรวจสอว่าและคำที่
    ทุก ๆ ท่านพิมพ์มานั้นเหมาะสมหรือไม่

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  10. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    อ่านแล้วงง วะ หนีไปขับ จักรยาน ดีกว่า

11. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    จิงๆแล้วกำลังจะไปหาโคมดำล้วนนะ เนื้องจากมันไม่ค่อยเข้ากับ 96 อะ ตอนคิดจะทำเห็น
    คันอื่นทำมันสวยดี

สวยไม่สวยผมว่าแล้วแต่ความชอบ
    เห็นด้วยกะพี่โส และคุณชอลิ้วเฮียง

12. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

พอดีเมื่อวานไปมิทติ้งมา ได้มีโอกาสซูมไกล้ๆ คันขาวโคมท้ายอาร์แท้ น้ำเงินโคม Vi-RS แท้ คันเทาโคม พ่น ดำ Vi-RS

13. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    คันน้ามเงินพ่นเนียน ขิง ขิง

14. ของดี ๆ มันไม่ต้องโฆษณาให้ใครมาทำ เพราะแค่เงินเดือนแต่ละเดือน
    ก็มีกิน มีใช้ไม่เดือดร้อน ที่รับทำก็แค่อยากให้น้อง ๆ ได้ใช้ของดี ๆ สมกับ
    เงินที่จ่ายไปเท่านั้นเอง ไม่ได้ทำหวังผลกำไร ได้ก็ได้นิดหน่อย พอเป็นค่า
    น้ำแข็ง โซดา

ป.ล. โคม Type R แท้.....คันสีขาว
    โคม Vi-RS ก็อป.....คันสีน้ำเงิน
    โคม Vi-RS แท้.....คันมีเทา

15. So_EK

4,677
    245
    0
    เออกรุเริ่มสับสนแระเนี้ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กรกฎาคม 2008
  16. mo_mo

1,095
    223
    0
    ท่าทางจะติดเชื้อพี่โสแล้วล่ะเมิง

17. สงสัยงานสายการบิน คงจะไม่เหมาะกับมึงแล้วล่ะ
    กูว่าลองยื่นใบสมัคร(สุนทรเวช) นสพ.ไทยรัฐ ดีกว่า
    ไหมวะเฮ่ย...ตาดีเกิ้น

18. mo_mo

1,095
    223
    0
    :D:D:D เหมือนกระทู้นี้ มีข้อความหายไปแห่ะ:D:D:D

19. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    คันน้ำเงิน โคมก๊อป เหลื้องเหลือง :sad::D

20. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    นิดหน่อยยังอุตส่าเล่น...นิสัยอ่ะ :rolleyes:

21. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    อักษรล่องหน

ปล. เคยฟังวิทยุตอนเช้าๆมะ 94 e.fm ดีเจ โส...โม่.. กัดจิกกัดเจ็บ อิอิ

22. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    คันน้ำเงิน โคบก็อป วันหน้าผมขอฝากของผมไปทำให้บ้างนะคับเนียน ขิงๆ:D:D

23. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เปลี่ยนทำไมอ่ะครับของเดิมก็งามไส้อยู่แล้วนี่ 555++ :D

24. So_EK

4,677
    245
    0

ขับมาจอดรายองสักสองสามวันมั้ย วันก่อนยังกินกันไม่สุดว่ะเพ่

link2pik ถูกใจสิ่งนี้
  25. Ahtrun_Sala

740
    270
    0
    หู๊!! ยังไม่สุดอีกหรอค๊าบ คนอื่นจะนั่งหลับอยู่แล้ว:sad:

26. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    เพ่โสคับ ผมได้จดหมายจากทางบ้านมาบอกว่าอยาก ให้เพ่โส กลับมาทำรายการ หัวใจสะพายเป้อีก แม่บ้านคิดถึงๆ

27. Ahtrun_Sala

740
    270
    0
    ขอคลิบ หรือไม่ก็ภาพ ประกอบด้วยครับ

28. So_EK

4,677
    245
    0
    รู้ทุกเรืองนะมึง

29. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    แล้วอะไร บ้างที่ไม่รู้อะ อิอิ

30. mo_mo

1,095
    223
    0
    จัดปายยย..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้