ทำไงดีคับ ภรรยาฟ้องจะเอาลูกไปจากผม

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย SORAWIT, 5 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    ผมทำดีที่สุดแล้วคับ ดูแลทั้งหมด ให้มาเยี่ยมลูกได้ ทุกอย่างครับ ไม่ว่าวันสำคัญอะไร ก้ออยากให้มามีส่วนรวมกับลูกแต่เค้าไม่มา ไม่รู้จะทำงัย บีบกันขนาดนี้ก้อต้องสู้กันให้ถึงที่สุดครับ ขอบคุณมากนะคับสำหรับข้อมูล

2. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    เห็นใจครับ ถึงผมยังไม่มีลูกก้เถอะ เข้าใจ
    เอาใจช่วยนะครับ ขอให้จบลงด้วยดี

3. l•AnnA•l

l•AnnA•l New Member Lady Member

4
    0
    0
    เพิ่งได้เข้ามาอ่าน แต่สู้ ๆ นะคะเอาใจช่วยคะ

4. SORAWIT

221
    14
    0
    ขอบคุณทุกกระทู้ที่ให้กำลังใจครับ ผมจะทำให้ดีที่สุดและกระทบกระเทือนลูกให้น้อยที่สุดครับ

5. tanawat

tanawat New Member Member

49
    3
    0
    เอาใจช่วยครับ ครอบครัวสำคัญต่อเด็กมากนะครับ

6. Black Coupy

Black Coupy New Member Member

78
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้นะครับ เคยมีประสบการณ์เเบบนี้เหมือนกันครับ
    ดูจากรายละเอียดที่เล่ามานะครับผมว่าไม่น่าห่วงครับ เช่นเรื่องการเลี้ยงดูส่งเสียดูเเลลูกเองทั้งหมด เเล้วในใบสลักหลังก้อบันทึกว่าปกครองร่วม ผมเชื่อว่าศาลจะไม่ตัดสินให้คนใดคนนึงหรอกครับ เพราะศาลเยาวชนเเละครอบครัวจะยึดหลักประนีประนอมเพื่อประโยชน์ของเด็กสูงสุดครับ เชื่อว่าคุณยังได้ดูเเลเลี้ยงดูเหมือนเดิมเเต่ทางเเม่เค้าอาจจะได้สิทธิ์เลี้ยงดูในวันหยุดอะไรประมาณนี้ เพราะข้อกล่าวหาที่เค้าฟ้องมาฟังไม่ขึ้นหรอกครับ ศาลเค้าจะมีสัญญาประนีประนอมยอมความมาให้เซ็น ข้อตกลงตรงนั้นศึกษารายละเอียดดีๆก่อนเซ็นนะครับ ยังไงเอาใจช่วยครับ หวังว่าคงจบลงด้วยดี เพื่อประโยชน์ของลูกเราครับ ผมเชื่ออย่างที่สุดว่าลูกใครใครก้อรักครับ

7. SORAWIT

221
    14
    0
    ขอบคุณทุกกระทู้นะครับ ผมเพิ่งกลับจะศาลสกลนครมา สรุปว่านัดไกล่เกลี่ยเช้า 9.00 น แม่ของลูกไม่มาคับส่งทนายมาคุย ก้อสรุปว่า การปกครองเด็กคงเดิมตามใบสลักหลังใบหย่าคือปกครองบุตรร่วมกัน เค้าขอมารับลูกไปสกลได้หากลูกไม่ติดเรียนพิเศษคือเอาเรื่องเรียนของลูกเป็นหลัก และช่วงวันหยุดเทศกาลที่หยุดหลายวันนี่คือสิ่งที่เค้าขอ ส่วนผมก้อขอบางโดยให้ฝากเงินเข้าบัญชีลูกเดือนละ3000บาทและผม3000บาทเช่นกันจนกว่าลูกจะบรรลุนิติภาวะ เพราะอย่างน้อยเงินส่วนนี้ก้อเป็นหลักประกันให้ลูกได้เรียนหนังสือในอนาคต ซึ่งผมเองก็ฝากให้ลูกอยู่แล้ว อีกอย่างหากเค้าจะมีใหม่หรือผมจะมีใหม่ก้อต้องมีอะไรให้ลูก ถึงแม้ว่าเค้าจะไม่ต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายต่างๆที่ลูกต้องเรียนต้องใช้ ณ ปัจจุบันก้อตามผมเองก้อต้องสู้ต่อไปโดยไม่รู้จักเหน็ด รู้จักเหนื่อย สรุปสุดท้ายจบลงได้ด้วยดีเพียงแต่ตัวแม่ของลูกไม่มาคุยส่งทนายมาเคลียแทน คงเพราะไม่กล้าสู้หน้ากระมัง ขอบคุณอีกครั้งกับทุกกระทู้ที่เป็นกำลังใจนะคับ ต่อไปก็จะได้ขายของสักที

8. Black Coupy

Black Coupy New Member Member

78
    0
    0
    ยินดีด้วยครับที่จบลงด้วยดีครับ

9. nop_per

nop_per New Member Member

28
    0
    0
    คิดดี..เลือกกระทำในสิ่งดีๆ...ชีวิตก้อจะพบกับความรู้สึกดีๆครับ...เป็นกำลังใจให้ครับ

10. i_dear

i_dear New Member Member

5
    0
    0
    เค้ากำลังใช้เด็กมาต่อรองอะไรหรือเปล่าครับ ผมว่าค่อยคุยกับหลายๆคน หลายๆความเหน ใจเย็นๆนะครับ ผมเอาใจช่วย อย่าเพิ่งคิดมาก ของบางอย่างเราอยากได้ แต่ถ้าฟ้าลิขิตว่าไม่ใช่ของๆเราก้ไม่ได้ครอบครองอยู่ดีแหละครับ แต่ก้พยายามให้ถึงที่สุด สติครับใช้สติ เหตุและผลจะออกมา เอาใจช่วยครับ สู้ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้