มีโปรเจค b16 เทคใหญ่ จะเซ็ทโบว์คับขอแหล่งทำแจ่มๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kim_jz, 2 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gsrt

gsrt New Member Member

135
    5
    0
    พี่เขาหาของเองและ setup เองหมดเลยครับ มีแต่พากท่อต่างๆที่ให้ที่ร้านทำครับ จูนเองด้วยครับ
    แต่ตอนนี้ พี่เขาให้ทางคุณตี้ ( GT-Garage) ทำท่องล่างใหม่หมดครับ อันเก่าลูกพัง กะว่าประมาณ 1bar=400hp ขับใช้งานทุกวันครับ
    ถ้าสนใจ turbo รองคุยกับคุณตี้ดูก็ได้ครับ

2. kim_jz

kim_jz New Member Member

60
    0
    0
    400 ,ม้าขับใช้งาน หุหุ โหดๆ อิอิ

3. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    50,000 - ถ้า เน้นแค่ขับสนุกๆ ไม่เอาแรงแบบ บ้า พลัง ผมว่า พอน๊ะ

โบลูกแค่ 3,*** - อินเตอร์ ของ อื่นอีก บูสก์เบาะๆ 6-7 Psi หรือ ประมาณ 0.3-0.4 Bar เนี่ย สบายๆ ก็จะเอาขับ เล่นเฉยๆ ไม่ได้เอาแรงมากมาย

กล่อง Rial time ซักใบ พอ สบายๆ

ดู จุดประสงค์ ทำเพื่อไร ขับเล่นๆ ทำดีๆ ไม่พังหรอกครับ

เพราะพวกชุดคิดที่ทำขายรถ N/A ก็ บูสก์ น้อยๆ กันอยู่แล้ว มากกว่า ซุป หน่อยเดียว

ผมเคยเซ็ต Altis 1.8 ไป บูสก์ 0.3 วิ่ง ดีสุด 16.0

แต่ถ้างบ 5 หมื่นเอาแรง ก็ ยิงแก๊ส No3 S ไปเลย 3-4 หมื่น กล่องทำรอม 4,500- ปั๊มติ๊กเจ ก็ 700 ฉีดที 50 Up

ย้ำ ถ้าทำเล่นๆ เซ็ตขำๆ ทำดีๆ ขับรู้รถ ไม่พังหรอกครับ โทรมาปรึกษาได้ครับ ....

4. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    เอา แค่ ได้ ยิน เสียง โบล์ออฟ ขำขำ ก้อ พอ

5. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  6. sup A31

sup A31 New Member Member

60
    4
    0
    พี่คับ งบ 5 หมื่นนี้นะผมว่ารถพี่ ได้แรงเลยละทนด้วยละคับพี่ ถ้าพี่ไม่ทำไส่ในนะ เซ็คโบเข้าไปปลดกล่องและเดินท่อตามสูตร
    เซ็คเอาม้าเข้าเครื่องซะหน่อย โอ้ยก็แรงได้ใจแล้วคับ งบ 5 หมื่นพี่ได้แรงเลยละคับ
    อู่ที่ทำอยู่คับ อู่ปรีชาเซอร์วิส อยู่ระหว่างลาดพร้าว 112 กับ 114 อยู่ในปั้ม เอสโซ่เก่า
    คนโมดิฟาย+วางเครื่อง+เก็บห้องเครื่อง+ออกแบบให้+ซ่อมรถและโมทุกสายพันธ.
    โทรคุยกันก่อนคับ 086-665-5896 ชื่อ ม้าน คับ หรือ 086-815-8051 ชื่อซุป คับ
    ต้วอย่างห้องเครื่องที่ อู่ปรีชา โมดิฟายให้คับ

7. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    เอามายั่วเจ้าของกระทู้ให้ทำเร็วๆคับ (รถผมเอง) :D:D:D

8. kim_jz

kim_jz New Member Member

60
    0
    0
    โอว หอยใหญ่จังอ่ะ หุหุ แรงน่าดุอ่ะของผมตอนนี้ไอรถที่จะทำดันไม่อยู่ซะแล้วคับ อดเลยพี่น้อง
    ตอนนี้คงต้อง หันมาดูรถวางมาแล้วเล่นไปก่อน ส่วนโปรเจ็คนี้มีโอกาส ทำแน่ๆคับ
    กระทู้นี้ใครคิดจะทำเหมือนผมก้อขอให้เข้ามาดูมาอ่าน ศึกษากันได้คับ พี่ๆเพื่อนใจดีบอกแนวทางกันเยอะแยะ
    ขอบคุณจิงๆคับ

9. gsrt

gsrt New Member Member

135
    5
    0
    h22 turbo ขอให้เสร็จไวๆนะครับ

10. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    รอชมครับ

11. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ขอบคุณค้าบพี่หมู ไวไม่ไวแล้วแต่พี่นุ่นเขาเลยพี่ :cry::cry::cry::cry:

12. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    หอย ใหญ่ มาก มาย งุงิ

13. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    รอชมผลงานคับ สาวกเทคเซ็ตโบมาอีกคันแล้ว:D

14. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    =ชอบกระทู้นี้ ขอเอาขึ้นไปหน่อยย====

15. nattapol3357

nattapol3357 New Member Member

34
    2
    0
  16. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    // UP UP UP ครับ //

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้