3s ไอดีกลม เกียร์ออโต้ รอบขึ้นช้า เป็นเพราะอะไรครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย 3SGE, 2 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3SGE

3SGE Guest

0
    0
    0
    ใช้แก๊สมิก 28 มิล เกียร์ 1 ค่อนข้างช้า เกียร์ 2 ช้ากว่า เกียร์ 3 ช้ามากเลยครับ แต่ก็ขึ้นเรื่อย ๆ เกียร์ 4 ไม่ต้องพูดถึง ทางตันก่อนเปลี่ยน

ช่วยทีครับ พี่ ๆ

2. 3s fe st191

3s fe st191 Guest

0
    0
    0
    ตั้งไฟให้แก่ข฿นหน่อยครับ และถ้าเปลี่ยนกลองอากศได้ ก็เปลียนนะครับหัวเทียน น่าจะเปลียนเป็นหัวเทียนเข็มนะจะดีนะ และถ้าแก๊ซน้อยไปก็อืดนะครับ และถ้าแก๊ซมากไปก็อืดนะครับต้องค่อยๆจูนนะครับ

3. จขกท

จขกท Guest

0
    0
    0
    ขอโทษที่ที่พึ่งตอบ ตอนนี้ตั้งไฟที่ 15 แล้ว มันยังตั้งได้อีกแค่ไหนครับ แก๊สผมก็ค่อย ๆ จูน กินที่ กิโลล่ะ 1.8 บาท ราคาที่ 11.39 บาทต่อลิตร แล้วมันตั้งได้แค่ไหนอ่ะครับ (รู้สึกว่าถามแบบอ่อน ๆ จัง แต่ก็ไม่รู่จริง ๆ T-T)

หัวเทียวติดเครื่องมากะญี่ปุ่นยังไม่ได้เปลี่ยนเลย เกี่ยวด้วยไหมครับ แล้วหัวเทียนเข็มมีรุ่นหรือรหัสอะไรครับ พอที่จะบอกให้ผมไปซื้อมาใส่ได้ไหมครับ

4. ร้านท.การาจ

ร้านท.การาจ New Member Member

9
    0
    0
    เปลี่ยนมิกเซอร์ใหม่28มิลมันเล็กไปและเปลี่ยนหม้อต้มด้วย รถบ้านผมใช้3sไอดีกลมใช้แก๊สมิกเซอร์วิ่ง200ขึ้นเร่งดีไม่มีตกด้วย
    สนใจลองโทรมาคุยได้ผมรับติดตั้งและโมดิฟายรถใช้แก๊สให้วิ่งดีขึ้น 023004184 ร้านท.การาจ

5. xj

xj New Member Member

2
    0
    0
    ของผม 3S ไอดีกลม เกียร์ออโต้ แก็สมิก หม้อต้มซุปเปอร์ ก็วิ่งเต็ม 180 นี่คับ(กล่องตัดแค่นี้) แต่มิกผม 30 มม. หลังกรองอากาศ(กรองเดิมนะ) :cool:จูนเองกับมือ:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้