ข่าวรถตกน้ำแถวเลียบด่วน???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย evolutionlab, 27 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. impolite

impolite New Member Member

39
    2
    0
    จิงอ่ะ หลอนนะนั่น

2. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    จะยังไงก็แล้วแต่ ก็ขอให้ไปสู่สุขคติซักที

3. นั่นนะสิ

4. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    วิญญาณผู้ตาย คงไปสู่สุขคติแล้วมั้งครับ

5. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    คงเป็นอุบัติเหตุแหละครับ ถ้าจะอำพรางวิธีนี้ยากสุด

ขอให้วิญญาณผู้ตายไปสู่สุขคตินะครับ

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    น่ากลัวจริงๆคับ โห ตั้ง5เดือน นานมากเหมือนกันคับ

7. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ตั้ง 5 เดือนนานเลยน่ะเนี่ย..เพิ่งมาเห็น

8. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยคับ

พบศพแม่ค้าเสื้อผ้า ซิ่งเบนซ์ตกคลอง
    โดย มติชน วัน ศุกร์ ที่ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2551 09:35 น.

เมื่อเวลา 16.00 น. วันที่ 26 มิถุนายน ร.ต.ท.วิวัฒน์ เพชรี ร้อยเวร สน.โคกคราม รับแจ้งพบโครงกระดูกมนุษย์ในรถเบนซ์จมอยู่ในคลองขี้เสือ ถนนประเสริฐมนูกิจ ตัดถนนประดิษฐมนูธรรม แขวง-เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ รุดไปที่เกิดเหตุพบเจ้าหน้าที่ใช้รถแบ๊คโฮ ลากรถเก๋งยี่ห้อเบนซ์ สีดำ รุ่น 300 อี ทะเบียน 8 ว0915 กรุงเทพมหานคร ภายในรถมีศพหญิงสาว สภาพเหลือแต่โครงกระดูก ตรวจสอบทราบชื่อ นางสาวกรกนก อภิรักษ์สันติ อายุ 36 ปี อาชีพขายเสื้อผ้า

สอบสวนทราบว่า ขณะที่เจ้าหน้าที่เขตลอกคลองและกำจัดผักตบชวา โดยนำรถแบ๊คโฮมาช่วยลอกคลอง ปรากฏว่ารถแบ๊คโฮตักถูกวัตถุโลหะขนาดใหญ่จึงตักขึ้นมา พบว่าเป็นรถเบนซ์ และมีโครงกระดูกอยู่ภายในจึงแจ้งตำรวจ

เพื่อนผู้ตายกล่าวว่า เมื่อวันที่ 30 มกราคมที่ผ่านมา ผู้ตายพร้อมกลุ่มเพื่อน 5 คน ไปเที่ยวที่ร้านสภาดิน ย่านถนนเกษตรนวมินทร์ กระทั่งเที่ยงคืน ผู้ตายขอตัวกลับและขับรถกลับคนเดียว จากนั้นไม่สามารถติดต่อได้ ไปแจ้งความตาม สน.ต่างๆ ก็ไม่พบเบาะแส จนมาพบว่าเสียชีวิตแล้ว เจ้าหน้าที่สันนิษฐานว่าผู้ตายอาจขับรถตกลงไปเองเพราะเป็นทางกลับรถ และราวกั้นถนนถูกชนหายไปมีร่องรอยรถเลื่อนลงไป ซึ่งจะสอบสวนหาสาเหตุที่แท้จริงอีกครั้ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มิถุนายน 2008
    ton_AFTER SHOCK และ evolutionlab ถูกใจสิ่งนี้
  9. sutinan

sutinan New Member Member

21
    0
    1
    น่ากลัวจริง ผมผ่านเเทบทุกวันเลย

10. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    คิดเหมือนผมเลย แต่คงเป็นจังหวะที่ไม่มีคนจริงๆน่ะครับ
    โชคร้ายจัง

11. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ...

12. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    5 เดือนไม่มีข่าวอะไรเลย แปลก นานเกิน
    คิดๆแล้วน่ากลัว คนๆนึงหายไปจากโลก เฉยๆแบบนี้

13. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    โอ่ว...น่ากลัว เมาไม่ขับนะครับ

14. k_games

k_games New Member Member

153
    2
    0
    ไม่น่าเชื่อว่าจะไม่มีล่องรอยอะไรเลย

15. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    เสียใจด้วยครับผม สาธุ

16. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    เจอเมื่อเย็นวันพฤหัสที่ผ่านมานี่เอง ยกรถขึ้นมาตอนเย็นๆช่วง 6 โมง รถติดอย่างมากเพราะไทยมุงเยอะจริงๆ ขับผ่านอยู่

เป็นไปได้ครับที่คนตายซวยจริงๆ เพราะที่ตรงนั้น มันไม่น่าเชื่อว่าจะลงไปได้ แต่ถ้าลงไปจริงๆก็คงไม่มีใตนเห็นจริงๆ เพราะตรงนั้น ดึกๆหรือไฟตรงแยกดับ จะมีรถผ่านน้ยอมากและเปรี่ยว(ถ้าไฟดับนะ) ตรงนั้นมันเป็นที่อัป หรือมุมอัป แต่ผมก็ขับผ่านตรงนั้นบ่อยๆนะ ดึกๆด้วยยังไม่เคยเจออะไรเลย

นึกภาพเอานะ เรามาจาก รามอินทรา วัชรพล มุ่งหน้าเข้า เจ็ทเก่า จะถึง ถ.เกษตร-นวมินท์ ตัดใหม่ จะมีสะพานข้ามแยก (ขึ้นสะพานหรือตรงไป จะไปเจ็ทเก่า) ลงข้างล่างจะมียูเทินขวาใต้สะพาน และจะมีแยก(แยกจะห้ามตรงห้ามเลี้ยวขวา) แยกนั้นบังขับเลี้ยวซ้าย (เลี้ยวซ้ายไปจะไปทางถ.สุขาภิบาล1หรือนวมินท์) คุฯจะนึกออกว่า ระหว่างทางที่จะให้เลี้ยวซ้ายจะมีคลองเรียบมาตลอดและจะมีรั่วและต้นไม้ปิดพอดี ความสูงต้นไม้ ประมาณ เมตร50ถึง 2 เมตร ได้ แล้วตรงที่ยกรถขึ้นมา คือตรงทางโค้งซ้ายพอดีแปะ เป็นไปได้ว่าอาจจะตกที่อื่นแล้ว เพราะ5เดือนที่ผ่านมามีฝนตกหนัก น้ำอาจจะไหลพามาอยู่ตรงนั้นก็ได้

evolutionlab ถูกใจสิ่งนี้
  17. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    แสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ น่ากลัวจัง แอบหลอน นิดนิด

18. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    เมาไม่ขับนะคับ

19. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    กำ......ก็หวังอยู่ว่าไม่ใช่ทางผ่าน เลี้ยวซ้ายกลับบ้าน ตรงแถวๆวอเตอร์ไซด์

ตี2ตี3 ตลอด3-4เดือนที่ผ่านมา ขับคนเดียว รถคันเดียวโล่งๆ

หารู้ไม่ว่ามีคนตายอยู่ใกล้ๆ บรื๋อออออ.......

ไปสู่สุขตินะคับ

20. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    แล้วรถใครจะเอาไปขับต่อไหมเนี่ย

21. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    หลอนแทน:cry:

22. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    อ่านข่าวแล้วขนลุกมากๆ 5 เดือนไม่มีใครพบ ขอให้ดวงวิญญาณไปสู่สุขตินะครับ

23. ToN_DeTT

ToN_DeTT Member Member

100
    1
    18
    ตั้ง5เดือนเลยยย... กว่าจะมีคนมาเจอ

24. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    เมาไม่ขับ... ครับ...

แปลกจิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้