มีใครเล่น 1UZ แล้วมั่งคับ แล้วมานน่าเล่นไหม๊

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 26 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รอชมคับ:)

1. ขอบคุณคับ เดี๋ยวจะลองเข้าไปดูคับ....ใกล้บ้านดี

2. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    UZ นี่ แรงม้าสูงนะครับ เกือบเท่าเจโบ แรงบิดได้ใจมาก เครื่องV 8 4000 CC ภาษีแพงกว่า และ อะไหล่ กะกล่อง มาเดี่ยวๆ หายากกก

เพราะว่าผมเคยเจอรถลูกค้าคันนึง ต้องจอดรอเป็นเดือน เพระเครื่อง UZ ที่วางไป กล่ง ECU หายเฉยเลย วางไปเสร็จแล้ว แปลงแท่นเสร็จเรียบร้อย แต่ มะมีกล่อง
    ต้องรอของจากญี่ปุ่นอีก
    แต่ไม่ทราบว่า อะไหล่พอหาได้บ้างรึยัง ในตอนนี้

ค่อยๆทำการบ้านครับ ตอนนี้ ราคาเครื่อง 1JZ GE 48000 ราคานี้ ไม่รวมพัดลม ไม่มีหม้อน้ำ เอาเข้าไป

3. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    uz เดี๋ยวก้อขึ้น

4. รักผัวปิ่น

รักผัวปิ่น New Member Racer

88
    11
    0
    ---- จริงๆๆอะไหล่ 1UZ ตัวหลักๆๆที่ต้องเปลี่ยนหาไม่อยากนะ ยกเว้นร้านอะไหล่ที่คุณไปซื้อเขาไม่สั่งมาเก็บไว้ในสต็อกของทางร้านเท่านั้นเอง
    --- ถ้าจะเล่น 1UZ แนะนำตัวรุ่นที่ สาม ( ตัวฝาพลาสติกครอบเครื่องปิดเต็ม และ มีโลโก้รหัส 1UZ-FE ตัวนี้ปีจะใหม่หน่อย ปี 94 - 97 และ ท่อแอร์โฟล์เป็นอลูมิเนียม กล่องเครื่อง และ กล่องเกียร์ รวมกันใบเดียว / ปลั๊กเสียบกล่อง ปลั๊กหนา 3 ชั้น สีเทา ........ ถ้าได้เครื่องมาปี 92 - 93 ปลั๊กจะเป็นสีเหลือง 3 ชั้นหนา )
    --- ส่วนตัวปี 98 - 2000 จะเป็นตัว 1UZ - FE vvti เครื่องจะเป็นคอย์ลแยกแต่ละสูบ ( หายาก แต่มีเคนเห็นมาราคา แสนอัพ )

5. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    บ้านผมก็ตอนนี้ 1j ทำที่ทองเต็ม2คันละคับ งานดีไม่แพง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้