กระทู้ลงชื่อผู้ที่จะสมัครเป็นสมาชิก (ใหม่) corona RT club

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 25 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ยินดีต้อนรับครับ (บัวชมพู) อิอิ

2. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    สีถูกใจวัยรุ่นมากๆเลยครับ

3. oontay

oontay Guest

0
    0
    0
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

สวัสดีครับ เต้ยครับ อยู่แถวประชาชื่นครับตอนนี้ กำลังจะเป็นเจ้าของ RT 100หน้ายักษ์ สีน้ำเงินครับ
    ขอฝากเนิ้อฝากตัว RT CLUB ด้วยน่ะครับ (มือถือ 081 703-2727 ครับ)

4. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ยินดีด้วยครับ ว่าแต่อยู่แถวประชาชื่นเคยเห็นรถนายหนูบ้างมั้ย หน้ายักษ์ สีน้ำเงินเหมือนกันแต่แต่งโหดมากๆ :D:D

5. bk_hiphop

bk_hiphop New Member Member

10
    0
    0
    ...

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผมสามาชิกใหม่ ชื่อแมคนะครับ อยู่สุพัน
    อืมใช้ผมยังไม่แน่ใจเลยว่ารถผมรุ้นอะไร ==" [email protected]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ธันวาคม 2007
  6. audy!

1,075
    2
    0
    รุ่นเดียวกับผมไง ยินดีต้อนรับครับคุณแมค RT130หรือเรียกอีกอย่างว่า TT132คับ ถ้าจำไม่ผิด RTกับTTจะต่างกันที่เครื่องครับดูตรงเลขเครื่องได้เลยครับว่าเป็นRTหรือTTครับ

7. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ถ้าเป็นเครื่องตระกูล R ก็เป็น RT 130 ครับ แต่ถ้าเป็นเครื่องตระกูล T ก็จะเป็น TT 133 ครับผม ทางคลับเรายินดีต้อนรับนะครับแมค

8. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ยินดีต้อนรับครับผม

9. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    ยินดีต้อนรับทุกท่านคร้าบ

10. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่านน่ะคร้าบ D

11. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ยินดีต้อนรับครับ

Club นี้เป็นกันเองมากๆ ครับ ถึงจะไม่ใช่ Club ใหญ่โตอะไร ก็จริงใจทุกคนนะคร๊าบบบบ :D:cool:

12. chaiyarit

chaiyarit New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ผมไชยฤทธิ์ ครับ ขอมาสมัครเป็นสมาชิกด้วยครับผม ดีใจจัง ที่ยังมีคนใช้ รุ่นนี้อยู่
    ตอนนี้รถผมกำลังซ่อมอยู่ที่อุตรดิตถ์ โน้นนนน ครับ ไว้ได้รถมาใช้ใน กทม. แล้ว จะถ่ายภาพมาลงนะครับ
    ผมอยู่ วงศ์สว่าง ซอย 11 ครับ
    โทร...
    086-618-9897
    085-449-5558
    E-mail : [email protected] (add เข้า msn ก็ได้ นะครับ ออนไลน์บ่อย ครับ)

13. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ยินดีต้อนรับครับ วันนี้ที่โทรมาคุยกับผมใช่ป่ะครับ :):)

14. Donmuang

Donmuang New Member Member

2
    0
    0
    Donmuang

ผมใช้ RT-100 คับ เครื่อง 1JZ ติดแก็สแล้ว ลงรูปไม่ได้ ทำยังดีคับ โทรบอกหน่อย 0846663823 ป๊อป

15. chaiyarit

chaiyarit New Member Member

2
    0
    0
  16. BO Hlc

BO Hlc New Member Member

14
    0
    0
    สวัดดีคับ ผมชื่อ ณคเรศ ผมใช้ tt-132อยู่คับ
    ผมขอสมัครสมาชิกอีกคนได้ไหมคับ
    ผมอยู่ปทุมธานี้คับ

[email protected]

17. BO Hlc

BO Hlc New Member Member

14
    0
    0
  18. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    ผม กานต์ ครับ

อยู่ รามอินทรา กม.8

รถที่ใช้ RT 100 สีเทาครับ

เมล์ [email protected]

19. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ยินดีต้อนรับทุกท่านนะครับ แล้วเจอกันวันมิตติ้งนะ

20. ray-j

ray-j New Member Member

450
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับผม.............

21. The_gameZ

The_gameZ Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ

22. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    ผมเกมครับ อยู่ ขอนแก่น มข.ใช้RT100ครับสีเทาครับใช้ตั้งแต่ม.4ถึงปี3อิอิอิทนโคดอยากจะเป็นสมาชิกด้วยนะครับขับคันเดียวเป็นเหงาๆยังไงไม่รู้อิอิอิ มีไรก็ [email protected]ได้ครับอิอิอิรถแต่งไม่มากหลอกครับอิอิอิใส่ล้อวางเครื่องไหม่เฉยๆๆครับ:cool:

23. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ยินดีต้อนรับทุกคนนะครับ

24. audy!

1,075
    2
    0
    ยินดีต้อนรับครับผม เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะครับ

25. the_gamez

751
    1
    0
    สวัสดีอีกรอบครับอิอิ ดีทุกๆๆคนครับ คือผมอยากได้ สติเกอร์คลับ อืมทำไงหน๋อถึงจะได้อ่าครัยอิอิอิ

ขอบคุณครับ - -๐

26. ray-j

ray-j New Member Member

450
    0
    0
    ยินดีต้อนรับทุกคนนะครับ

27. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ลองอ่านกฏ กติกา ของคลับได้เลยครับ ในกระทู้ติดหมุด :):):)

28. the_gamez

751
    1
    0
    คือว่าผมอยู่ ขอนแก่นนะครับยังไงก็จะพยายามให้ถึงที่สุดครับอิอิเพื่อ ติกเกอร์

29. audy!

1,075
    2
    0
    พยามเข้านะครับคุณthe_gamez

30. MPPM

MPPM New Member Member

39
    0
    0
    สวัสดครับ.....

ก่อนอื่นเลย ต้องบอกว่ารู้จักบ้านนี้เพราะ "น้าเหลิม" ไปทำ link ไว้ที่บ้านอื่น ก็เลยหนีตามแกมา :D

จะแนะนำตัวอย่างไรดี....เอางี้

ที่บ้านอื่นผมใช้ login ว่า lupin เขาเลยเรียกชื่อนั้นติดกันมาตลอด ก็ขอใช้ชื่อ lupin ตามนั้นก็แล้วกันน๊ะครับ (อ่านว่า "ลูแปง" ครับ ไม่ใช่ "รูแปง" :D )

ส่วน login ที่นี่ผมใช้ MPPM เพราะเหตุว่า lupin มีคนใช้อยู่แล้ว ก็เลยใช้ MPPM แล้วกันน๊ะครับ

สาเหตุที่มาที่บ้านนี้เพราะอย่างน้อยก็เป็นตระกูลเดียวกัน จึงต้องแบ่งปันความแปลกไงครับ ส่วนจะแปลกอย่างไรนั้นตามมาแล้วกัน

โดยส่วนตัวแล้ว ไม่ได้ใช้ RT เป็นรถประจำวัน อันเนื่องมาจากมันแก่พอสมควร เลยไม่ค่อยได้ใช้ แต่ที่ใช้อยู่ทูกวันก็เป็นรถเมล์ครับ

RT ของผมนั้นชื่อ "เจ้าแป๊ะแก่" มีสภาพเดิมเกือบจะทุกอย่าง (ยกเว้นวัสดุสิ้นเปลืองน๊ะครับเช่นสายพาน หัวเทียน ฯลฯ ถ้าของเหล่านี้อยู่ได้จนถึงทุกวันนี้ได้ก็ตัวใครตัวมันละครับ) แม้กระทั่สีของตัวรถยังมีสภาพที่เรียกกันว่า "แห้งๆ"

ผมได้"เจ้าแป๊ะแก่" มาแบบบังเอิญ คือผมขับรถไปราชบุรีเพื่อซื้อกีต้าร์มาไว้สะสม แต่ระหว่างทางเห็น "เจ้าแป๊ะแก่"จอดขายอยู่ริมถนนก่อนทางเข้าตัวเมือง นครปฐมหน่อยนึง

หลังจากนั้นอีกสองวันก็ตกลงซื้อมาจากความแปลกผสมกับความสวยของตัวรถนั่นเอง(ความจริงเรื่องมีอีกยาวมาก เอาไว้ถ้ามีโอกาสจะเล่ใหฟังในงานมีทติ้งน๊ะครับ)

"เจ้าแป๊ะแก่" นั้นออกจะเป็นรถที่ออกจะหายากสักหน่อย จนทำให้บางคนทึกทักเอาว่าเป็น KE25 บ้าง KE35 บ้าง ก็ว่ากันไป แต่มันไม่ใช่ครับ :confused:

"เจ้าแป๊ะแก่" ของผมนั้นความจริงแล้วเป็น Toyota Corona Hardtop RT94 ถ้าใครนึกหน้าตาไม่ออกก็ให้นึกถึงหน้าของ RT81 ท้ายของ KE25 ก็แล้วกันคงพอจะผสมๆกันได้

แค่นี้ก่อนแล้วกัน แล้วจะเข้ามาทักทายกันบ่อยๆ :rolleyes:

อ้อ...ลืมไป งานมีทติ้งเนี่ยผมอาจจะไปได้ไม่บ่อยเท่าไรนัก แต่ก็จะพยายามไปถ้าไม่ไกลเกินรัสมีทำการ เช่นระแวก นครปฐม+ฝั่งธน เพราะช่วงนี้ติดภารกิจที่ต้องทำทุกๆเสาร์+อาทิตย์ อีกเป็นปีกว่าจะจบ :sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้