กระทู้ลงชื่อผู้ที่จะสมัครเป็นสมาชิก (ใหม่) corona RT club

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 25 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    สำหรับผู้ที่สนใจจะสมัครเข้าเป็นสมาชิก Corona RT Club อ่านทางนี้

1. ให้ลงชื่อ ที่อยู่ เบอร์โทร รุ่นรถ และก็รายละเอียดเล็ก ๆ น้อย ๆ พร้อมรูปรถของท่านไว้ในกระทู้นี้

2. ต้องไปกรอกรายละเอียดในใบสมัครของทางคลับอีกครั้งหนึ่งในวันมิตติ้งซึ่งทางคลับจะขึ้นจัดประจำทุกเดือน จึงจะถือได้ว่าเป็นการสมัครอย่างครบถ้วน และสมบูรณ์

3. ปฏิบัติตามกฎ กติกาของคลับให้ได้

4. สำหรับสมาชิกใหม่ที่อยู่ต่างจังหวัดไกลๆ ไม่สามารถที่จะเดินทางมากรอกรายละเอียดเองได้ในวันมิตติ้งประจำเดือน ก็ให้ลงชื่อไว้ในกระทู้นี้ก่อน และเวลามีมิตติ้งประจำปีของคลับต้องมาร่วมกิจกรรมด้วย พร้อมกรอกเอกสารการสมัคร

5. หากมีปัญหาขัดข้องประการใดให้ติดต่อทางผู้ดูแลคลับได้ครับ

:) :) :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2008
  2. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    สวัสดีคับผมชื่อเจนศึก อัมรนันทน์ อยู่บ้านเลขที่299/114 ต.นครสวรรค์ตก อ.เมือง จ.นครสวรรค์
    เบอร์โทร0865894108 เจน ใช้รถRT60 คับ

3. Beer_BMS_Services

Beer_BMS_Services New Member Member

83
    0
    0
    ผมชื่อเบียร์ ติดตามมานานแล้วแต่ไม่มีโอกาสไปมีตติ้งซะทีครับ
    บ้านอยู่ปากช่อง แต่ตอนนี้ก็มาทำงานหัวหินครับ อยากไปเดี๋ยวต้องหาโอกาสไปซักครั้งครับ
    ใช้ RT100 สีฟ้า เครื่องเดิมครับ
    ต้องไปมีตติ้งก่อนถึงจะถือว่าเป็นสมาชิกรึเปล่าครับ

4. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ถ้าอยู่ต่างจังหวัดนั้นจะเป็นสมาชิกต้องเข้ามาพูดคุยในบอร์ดให้บ่อย ๆ ครับ เพื่อให้ได้รู้จักสมาชิกทั้งหมดก่อน และทางคลับจะพิจารณาส่งสติ๊กเกอร์คลับไปให้ติดครับ จึงจะถือว่าเป็นสมาชิกแบบสมบูรณ์ ส่วนการมามิตติ้งนั้นหากว่ามีโอกาสเข้ามากรุงเทพก็อยากให้มาร่วมงานด้วยครับ เราจะยกเว้นให้สำหรับคนที่อยู่ต่างจังหวัด แต่คือจะต้องขอพิจารณาก่อนว่ามีใจรักในรถรุ่น RT แค่ไหน เพราะบางทีเข้ามาเพื่อเอาสติ๊กเกอร์แล้วก็หายไปเลย ไม่ใช่จุดประสงค์ของการตั้งคลับขึ้นมาครับ เข้ามาคุยกันบ่อย ๆ นะครับ :) :) :)

ปล. ตอนแรกที่เคยเข้ามาเล่นนึกว่าอยู่แถวคลอง 3 ซะอีก คันเดียวกันป่าวครับเบียร์ :confused:

5. น้าเหลิม

น้าเหลิม New Member Member

260
    2
    0
    ขอสมัครสามชิกอย่างเป็นทางการด้วยครับ จริงๆเข้ามาเล่นครั้งแรกๆก็นานมาแล้ว แต่ตอนนี้คงเข้าบ่อย เพราะ หันมาเล่นสไตล์ restoration ..:D
    ชื่อ...เฉลิมชัย รักมิตร ส่วนใหญ่น้องๆหรือเพื่อนๆจะเรียก "น้า" เพราะอายุ 37 แต่หน้าตา 40 กว่า หุหุหุ
    ที่อยู่....125/21ม.3 ต.บางศรีเมือง อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000
    โทร...089-962-5705
    เมล์[email protected]
    ทำงาน...ผู้จัดการศูนย์..บ.ออโตเช็คพอยท์ จำกัด เป็นศูนย์ eagle store ตัวแทนจำหน่ายยาง goodyear ,ซ่อมช่วงล่าง,เบรก,คลัช,ตั้งศูนย์,ถ่วงล้อ ...
    งานพิเศษ..แก้ไขระบบแก๊ส ปรับแต่ง หรือติดตั้ง (เจ้าหน้าที่ฝ่ายเทคนิค Thai Autogas Club )..
    สำหรับงานมิตติ้ง ถ้ารถเสร็จไปด้วยแน่นอน หรือนอกรอบแถวนนท์ก็โอเค เพราะบ้านอยู่แถวนั้นพอดี จริงๆตอนนี้รถก็วิ่งได้ปกติ แต่สี ขี้เหร่ กลัวโดนโห่ :eek: ไว้รอสีเสร็จก่อนก็แล้วกัน หรือเพื่อนๆสมาชิก ว่างหรือผ่านมาที่ร้าน (รังสิต)ก็แวะมาทักทายได้ครับ จิบกาแฟ พูดคุยประสารถเก่า..เพราะคอเดียวกัน เอารถขึ้นลิฟตรวจเช็ค ฟรี แถมลมไนโตรเจนให้ 4 ล้อฟรี..สำหรับ RT CLUB :D

6. Beer_BMS_Services

Beer_BMS_Services New Member Member

83
    0
    0
    ใช่ครับพี่ เคยเรียนอยู่ที่คลอง6ครับ จบแล้ว ติดตามตั้งแต่พวกพี่จะตั้งคลับกันโน่นแนะ เพราะอยากหาข้อมูลของรถรุ่นนี้ดันไปเจอในเวบนี้พอดี ก็ทำให้รู้ข้อมูลหายอย่างครับ แต่ไม่มีโอกาสไปมีตติ้งซักทีติดปัญหาหลายอย่าง ผมแอดเมลพี่กอล์ฟใว้อยู่ครับ เล่นเอ็มก็เจอบ้างที่ผมเคยถามเรื่องทำไฟเหลืองอ่ะครับจำได้ป่ะครับ เออเวบนี้ไมโหลดช้าจังครับ เป็นที่ผมคนเดียวรึเปล่า แต่ผมเข้าเวบอื่นก็เร็วนะครับ งงมาก ผมอยากตอบกระทู้ต้องรอเกือบ 10 นาที ผมได้ทีก็เลยพิมพ์ยาวเลยครับ อิๆๆ ตอนนี้รถผมท่อก็รั่วตรงก่อนถึงท่ออ่อนเลยอ่ะครับ ตรง ออกมาจากเฮดเดอร์ 4-2-1 พอ 2แล้วรวมเป็น1 ขาดตรงนั้นพอดีเลยครับ เชื่อมไม่ได้แล้วทำไงดีครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับเฮดเดอร์เค้าบอกไม่มีขายแล้วอ่ะ ผมก็แอดอีเมลของเพื่อนๆในคลับไว้อยู่นะครับ เล่นเอ็มเจอผมก็ถามข่าวคราว วันนั้นเล่นเอ็มเจอโอ๋ รึเปล่าที่ขับ RT100 สีน้ำเงินมีสปอยเรอร์หลังอ่ะครับ ว่าจะสับแม็กกันคู่นึง ก็ไม่มีเวลาขึ้นไป กทม. ซักที อาจจะถามผิดกระทู้ต้องขอโทษด้วยนะครับเพราะใช้เวลาในการโหลดนานมาก เป็นเฉพาะเวบนี้เวบเดียวด้วย ที่จิงมีปัญหาจะถามอีกเยอะครับแต่ อย่างว่าต้องใช้ความพยายามในการโหลดสูงมากครับ
    เขียนซะยาวเลยให้สมกับที่รอโหลดเดี๋ยวจะแวะมาอีกครับ เรื่องท่อช่วยบอกทีนะครับจะหาซื้อได้ที่ไหน ช่างบอกให้ไปดูแถวเชียงกงจะมีเหรอครับ อ้าวไม่จบซะที อิอิ เอาเป็นว่าเดี๋ยวจะเข้ามาเยี่ยมเรื่อยๆล่ะกันนะคร้าบบบบบบบบบบบ
    ขอบคุณครับ

7. :D :D ...ยินดีครับที่พี่เข้ามาที่คลับเราเพราะรถรุ่นเรามันแทบจาหาอยากน่ะครับ..ส่วนสภาพรถพี่ไม่ต้องกังวนน่ะครับว่าพี่จาสภาพไหน......ขอเพียงแต่พี่มีใจรักรถ รุ่น RT จริงรึป่าวเท่านั้นเองแต่กระผมขอยืนยันคนนึงว่าผมรัก อาร์ที เพราะผมก็ใช้อาร์ที แต่รถเกิดอุบัติเหตุสภาพเกินเยียวยา..ถึงตอนนี้แม้ว่าผมจาไม่ได้ขับ อาร์ ที แต่ผมก็ยังอยู่กับอาร์ทีคลับ..เพราะผมเติบโตมารู้จักทุกๆคนในคลับนี้มาก็พอสมควน.......ที่นี่มีอ่ะไรดี..ผมอยากจาบอกว่าเราอยู่กันแบบพี่น้องจริงๆ.....มีอ่ะไรช้วยเหลือกันตลอด....ไม่เคยทิ้งกันผมประทับใจที่คลับนี้ก็เพราะอย่างงี้แหละครับบบบบบบบบ.......อยู่กันแบบพี่ๆน้องๆ..............มีอ่ะไรช้วยเหลือกัน.....แนะนำกัน....ทุกๆเรื่อง............ผมรับประกันครับและก็เอาหัวผมเป็นประกันว่าพี่เข้ามาที่คลับนี้แล้ว.....พี่จามีแต่ความสุขและความสนุกและ......ความสบายใจจริงๆน่ะครับพี่...ผมรับประกัน อีก 1 คนครับบบบบบบ...ยินดีต้อนรับพี่ครับ.บ.บบ.:D :D

8. burapa

burapa New Member Member

5
    0
    0
    ดี คับ ชื่อ ปิน คับ อยู่ที่ลพบุรี คับ ขับ รุ่น RT81 อยู่คับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

9. มนัส พยุง

มนัส พยุง New Member Member

31
    0
    0
    ดีครับ ชื่อ ก้อย ครับ รถ RT61 กำลังทำสีอยู่ครับ แต่หนักใจตรงที่ไม่เคยเห็นรถแบบเดิมๆเยคับ
    รบกวนใครมีรูป ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ที่สำคัญคือ คิ้วหน้า+ข้างไม่มีเหลือทั้งคันเลยครับ นึกหน้าไม่ออก มีที่แนะนำให้ยิ่งสุดๆเลยครับพี่
    ช่วยผมหน่อยนะครับ ทุกท่าน 0838312763 เมล์ [email protected]

10. BO Hlc

BO Hlc New Member Member

14
    0
    0
  11. golf the zeed

3,808
    7
    38
  12. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ก่อนอื่นก็ ยินดีต้อนรับครับ :D

ไม่ต้องขอหรอกครับ คลับนี้เราอยู่กันด้วยใจน่ะครับ ถ้ามีใจให้ เราก็อยู่ด้วยกันได้

คลับนี้อยู่แบบ พี่-น้อง มีอะไรก้อช่วยเหลือกัน เราอยากให้มีใจให้ และก็มีส่วนร่วมกับ Club ก้อพอแล้วครับ

ปล....ลงรายละเอียดให้เยอะกว่านี้หน่อยน่ะคับ จาได้รู้จักกันมากขึ้น

13. guide119

guide119 New Member Member

1
    0
    0
    ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ

ผมไกด์ อยู่แถวสาทร ครับ อายุ24ปี ขับ RT100 van สีเขียวทองครับ
    อยากเป็นสมาชิกด้วยครับต้องทำไงบ้าง เมล์นะ[email protected]

14. หวัดดีคับ todzza rt100รายงานตัวคับ ม่ายหล่อ.........แต่...อร่อยนะ
    รถเก่า...เดิมเดิมแต่เร้าใจคับ

15. i502

i502 New Member Member

1
    0
    0
    ดีครับผมอยากเข้าร่วมนะแต่อยู่ไกลไปนิดนึง ผมชื่อจิม ครับอยู่พิษณุโลก ขับRT100 สีขาวครับ 0818862471 หาอะไหล่อยู่ด้วยครับ เช่นกรอบไฟหน้าไฟท้าย ครับ อ้อคิ้วข้างซุ้มล้อด้วยครับขอบคุณครับ

16. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

17. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ยินดีต้อนรับคับ สมาชิกในคลับก้อมีอยู่ที่พิดโลก 1 คันครับ ชื่อนายเช็ง ขับ RT100 สีขาวน่ะ ;)

18. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    สวัดดีครับผมชื่อ อัด ใช้รถ toyota TT132 เครื่อง 3T อยู่ รามอินทรา ครับ ฝากเนือฝากตัวด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2009
  19. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ยินดีต้อนรับครับ ผมก็อยู่แถวดอนเมืองแต่วิ่งเส้นสะพานใหม่ทุกวันเลย ยังไงเจอกันก็ทักทายได้นะครับ ว่าแต่รถสีอะไรอ่ะครับ แถวนั้นผมเจอรุ่นนี้วิ่งอยู่หลายคันเลย :D:D:D

20. x kmit'l

x kmit'l New Member Member

265
    1
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักน่ะคับ ยังไงก็เข้ามาคุยกันบ่อยๆน่ะคับจะได้สนิดกัน แล้วเอาไว้มามิตติ้งจะได้แนะนำตัวกันอีกที่คับ:):)

21. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    ยินดีที่รู้จักครับไว้เจอกันนะ

22. hi_light222

hi_light222 New Member Member

6
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมชื่อ ไลท์ อยู่ตลาดปทุมธานี ใช้ RT100หน้ายักษ์สีเขียว (รอซ่อมกะว่าจะเปบลี่ยนสีด้วย)เบอร์ 086-8022200 หรือemail [email protected] /[email protected] อยากสมัครสมาชิกกลุ่มRTCLUBด้วย(อยากอย่างมาก) ผมเคยโทรคุยกับคุณกล์อฟบ้างแล้ว ขอฝากเนื่อฝากตัวกับทุกๆคนด้วยครับ รูปยังไม่มีครับ
    ************************************************************************************************************************
    ขอความช่วยเหลือ
    +++++อยากได้ฝากระโปงหน้ายักษ์พร้อมครีบ(ของผมโดนงัด)
    ไฟหน้าข้างขวาพร้อมแผง
    กันชนหน้า
    แก้มด้วยก็ดี(ผุแล้ว)
    ขอบพระคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูง

23. orgeisis

orgeisis Guest

0
    0
    0
    อยากรู้แหล่ง ที่ซ่อม ทำสี และอะไหล่ รถ toyota RT 100

อยากรู้แหล่ง ที่ซ่อม ทำสี และอะไหล่ รถ toyota RT 100 มีใครพอรู้และช่วยได้บ้าง ผมอยู่อยุธยา
    อยากเข้า Corona RT Club ต้องทำยังไงบ้างครับ
    รถ ที่ ใช้ TOYOTA RT 100 สีชมพู วันหลังเดี๋ยวจะเอารูปมาให้ดู
    ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
    Email:[email protected]
    TEL. 086-5714773 วา
    ตอนนี้ดูโทรมไปเลยอยากจะชุบชีวิตใหม่ให้หน่อย ผมอยู่อยุธยา
    อยากรู้ว่าที่ไหน ขายกรอบไฟ บ้าง

24. golf the zeed

3,808
    7
    38
    แหล่งอะไหล่ก็ต้องเดินหาตามสุสานรถอะครับ มีหลายที่ เช่น ลพบุรี นครปฐม อยุธยา คิดว่าไม่น่าหายากนะ แต่ว่าจะได้สิ่งที่ต้องการหรือไม่นั้นต้องเสี่ยงดวงเอาอีกที ของบางอย่างยังมีของใหม่ขายอยู่บ้าง เช่น กรอบไฟหน้า ไฟท้าย กระจังหน้า สถานที่ก็วรจักร หรือบางไผ่ครับ ส่วนเรื่องการทำสีนั้นก็อู่ทั่วๆ ไปแหละครับ ลองคุยกับร้านดูหลายๆ ร้าน เปรียบเทียบราคากัน ตัวผมก็แนะนำได้แค่นี้แหละครับ รอคนอื่นมาเสริมอีกที และเรื่องสมัครสมาชิกก็ไม่ยากครับ เพียงแค่คุณเข้ามาคุยกันบ่อยๆ ให้สนิท ๆ โคตรๆ :D:D และถ้ามีโอกาสก็มาร่วมมิตติ้งกันบ้าง แค่นั้นเองครับ เดี๋ยวทางเราจะจัดสติ๊กเกอร์ไว้ให้ ลองอ่านรายละเอียดได้ในกระทู้ กฏ ระเบียบของคลับได้เลยครับ :):)

25. sai1755

sai1755 New Member Member

6
    0
    0
    แนะนำตัว

ขอโทษอย่างแรงเลยนะครับ สุสาทีลพบุรีนะครับ อยู่แถวไหนเหรอครับ และขอรบกวนอีกนิด บางไผ่ นะครับ อยู่จังหวัดไหนเหรอครับ
    ผมไม่รู้จริง ขอบคุณอย่างมากครับที่ตอบ
    ลืมแนะนำตัวไป ผมชื่อ ธันวา โยวงษ์
    อายุ 26 ปี
    อยู่ สระบุรี
    ทำงานอยู่ วังน้อย อยุธยา
    ใช้ Toyota rt 100 สี ชมพู อมม่วง (สีบานเย็น)
    Email:eek:[email protected]
    แล้วเมื่อไร จะมาแถว สระบุรี ลพบุรี อยุธยา บ้างครับ
    มาเมื่อไรบอกทีครับ จะได้ไปร่วมด้วย
    อยากได้ Email: สมาชิกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ:eek::):D:cool:

26. golf the zeed

3,808
    7
    38
    สุสานรถที่ลพบุรี ผมเคยอ่านเจอในหนังสือ FMM เล่มล่าสุดอ่ะครับ ลองเปิดดูล่ะกันครับว่าอยู่แถวไหน :):):) ส่วนเรื่องมิตติ้งแถวๆ จังหวัดที่ว่ามานั้น เมื่อประมาณเดือนสิงหาคมเราไปกันแล้วครับที่ลพบุรี เสียดายน่าจะเข้ามาคุยกันก่อนไปมิตติ้งครั้งนั้น จะได้เจอกัน :D:D:D

ปล .อีเมล์ของสมาชิกทั้งหมดดูได้จากกระทู้รายชื่อสมาชิกในคลับเลยครับ :)

27. sai1755

6
    0
    0
    เอารูปลงต้องทำไงครับ เอาลงแล้วรูปไม่โชว์นะครับ ช่วยบอกที [​IMG] อย่างงี้นะครับ
    ต้องทำย่างไงบ้างครับพี่ทั้งหลาย
    ผมทำงานกะ ดึกจะเข้ามาดู RT Club ตอน 24.00 น. ทุกวันนะครับไม่ค่อยเจอใครเลย
    เล่นที่ทำงานนะครับ
    มิตติ้งทีนครนายกไปกันกี่โมงเหรอครับ
    เผื่อว่างจะได้ไป

28. golf the zeed

3,808
    7
    38
    การจะลงรูปก็ให้เข้าไปที่ ตอบกระทู้ และก็เข้าไปที่อัพโหลดและจัดการไฟล์แนบ จากนั้นจะมีหน้าต่างขึ้นมาอีกอันก็ให้กดเลือกรูปที่เราต้องการจะลงตรงคำว่า Browse และก็กดอัพโหลด แค่นั้นก็ส่งตอบกระทู้พร้อมลงรูปได้แล้วครับ ลองทำดูนะ :):):)

ปล. งานมิตติ้งที่นครนายกเลื่อนออกไปก่อนครับ ติดตามอ่านข่าวสารได้ทางบอร์ดเราเลยครับผม :D

29. sai1755

6
    0
    0
    00000000000

รูปรถผมเอง วา

30. sai1755

6
    0
    0
    ลืมแนะนำตัวไป ผมชื่อ ธันวา โยวงษ์
    อายุ 26 ปี
    อยู่ สระบุรี
    ทำงานอยู่ วังน้อย อยุธยา
    ใช้ Toyota rt 100 สี ชมพู อมม่วง (สีบานเย็น)
    [email protected]
    แล้วเมื่อไร จะมาแถว สระบุรี ลพบุรี อยุธยา บ้างครับ
    มาเมื่อไรบอกทีครับ จะได้ไปร่วมด้วย
    อยากได้ Email: สมาชิกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
    นี้ครับรูปรถผม
    บัวชมพู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้