มี 120Y เอามาทำรถดริฟได้ป่าว

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย khu50, 24 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    พอดีที่บ้านมีรถ DATSUN 120Y อยู่คันหนึ่ง ม่ะค่อยได้ใช้เลยอยากเอามาทำรถดริฟบ้าง จะทำได้ป่ะครับ แล้วต้องทำอะไรบ้าง ช่วยแนะนำครา่วๆหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. reeverst

reeverst New Member Member

9
    0
    0
    ว้าว รุ่นเดียวกัน ผมก็ไม่ได้แต่งไรอะครับ มันเก่า แต่สภาพยังดี

ไม่รุว่าต้องลงไรมั่ง แต่คิดว่าลงโคลงกันยับกันหน่อยก็ดี - -"
    กันเสี่ยง

3. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    โทษนะครับ แล้วทำไรบ้างยังครับ พอดีที่บ้านม่ะค่อยได้ใช้อ่ะ ว่าจะเอามาใส่โรบาร์ก่อนอ่ะ แล้วค่อยคิดว่าจะทามรายต่อดีคับ มีรายแนะนำได้นะครับ ขอบคุณครับ

4. s 13

s 13 New Member Member

9
    1
    0
    ขั้นแรกต้องหา LSDมาใส่ก่อนหรือไมก็เชื่อมเฟืองท้ายให้ติดกันเป็นแบบSPOONหัดดริฟไปก่อน อัดน้ำมันโช๊คให้แข็งไว้ก่อนพอเริ่มคล่องก็ หาเครื่องยนต์ที่มีกำลังมากกวาเดิมมาแทนที่เพื่อความมันส์ยิ่งขึ้น แล้วค่อยๆแก้ไขที่ละน้อยตามความเหมาะสมของตนเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้