ขับรถเก่า มันน่าน้อยใจจริงๆครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    เห็นม่ะยังไม่มีใครบอกว่าE30มันห่วยเลยสักคน มั่นใจได้แล้วนะครับ

2. impolite

impolite New Member Member

39
    2
    0
    อย่าคิดมากคับ
    ผมเองยังอยากได้มาไว้ในครอบครองซักคันเลย
    สวย คลาสสิคคับ E30

3. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    อย่าไปสนใจเลยครับ...ผมยังไม่คิดจะซื้อรถใหม่เลย...ถึงจะเก่าก็มีคุณค่าทางใจครับ...

4. ultar

ultar New Member Member

60
    4
    0
    อย่าคิดมากครับ คิดซะว่าขับรถเก่าๆ เก๋า ๆเหมือนผู้ดีเก่าไง อิๆ
    สำคัญสุด รักในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่รัก มีความสุขในสิ่งที่เป็น ที่มีอยู่

ชีวิตสำมะหาอันใดเล่า อิๆๆ เอาๆๆ ซึ้งก็มีครับ

5. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ....ผมก้อเป็นคนนึงที่ใช้รถเก่าเหมือนกันคับ....(เก่าพอๆกันเลย)....โดนมาเหมือนกัน...เพื่อนก้อแซวตลอด..พ่อแม่ก้อไม่อยากให้ใช้...เพราะมันซ่อมทั้งปี...ซ่อมตลอด...(ผมเรียกว่าอัพเกรดนะ....แต่ถ้าเข้าอู่บ่อยๆ...คนอื่นเขาก้อแปลว่าซ่อม....)....

....ทีนี้มันอยู่ที่ความรู้สึกตอนเราใช้อ่ะคับ....ผมขับคันนี้แล้ว....แล้วรู้สึกปลอดภัย.....ขับแล้วมั่นใจ....อาจจะเป็นเพราะผมนั่งคันนี้มันตั้งแต่เด็กๆ...ก้อรู้สึกดีทุกครั้งที่ได้ขับ....เวลามันต้องไปจอดอู่ข้ามคืน...ก้ออดเป็นห่วงไม่ได้....นอนไม่หลับ.....เวลามันเป็นอะไรนิดอะไรหน่อยก้อรู้สึกกังวล.......จะเสียตังทำอะไรเท่าไหร่....ก้อทำหมด ถ้าทำแล้วมันดีขึ้นมาได้.....อยากให้มันอยู่กับเราไปนานๆ......

...ถ้าคุณมีความรู้สึกแบบนี้กับรถของคุณ....ผมจะดีใจมากคับ....ที่ได้เพื่อนที่มีหัวอกเดียวกันกับผมเพิ่มขึ้นมาอีกคน....

...ปล...ผมเชื่อว่า..เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ...ใน RCWEB...ทุกท่านก้อคงมีความรู้สึกเช่นเดียวกันกับ...ผมและคุณเช่นกันคับ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2008
  6. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เป็นผมจะย้อนกลับ " เก่าเเล้วเสือกอะไรล่ะ " มันไปพังบนศีรษะบิดาคุณหรือ

ปล. เคยโดนเหมือนกัน ตอนใช้รถปู่ Fiat 124

1ST ถูกใจสิ่งนี้
  7. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    E30เป็นรถรุ่นแรกที่ผมอยากได้มากๆเมื่อครั้งยังไม่มีรถเก็บตังไปเก็บตังมาดันซื้อ2คันนี้ถึงมันจะรถมือ2ทั้งคู่แต่ก็ได้จากน้ำพักน้ำแรงตัวเองและไม่เคยอายใครที่ใช้รถเก่าๆแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อมีดีมีเสน่ต่างกันต้องได้สัมผัสคลุกคลีครับถึงจะรู้ครับ

8. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ขับรถเก่าแต่ทำตัวดีสังคมยังยอมรับ

แต่ถ้าขับรถใหม่ๆทำตัวไร้ค่า..................

9. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    รถของกู เรื่องของกู ความสุขของกู

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  10. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    จะสนใจที่คนอื่นพูดทำไม......

เราทำอะไร มันก็เป็นความสุขของเรา....
    เราชอบในแบบของเรา...เวลามันเสียก็ไม่ได้ขอตังค์ไอคนที่พูดมาซ่อมไม่ใช่หรอ

"คนเรามีปากให้พูด อยากจะพูด อะไรก็พูดไป"

จขกท. ต้องถามตัวเองก่อนว่า
    จะแต่งรถทำรถเพื่อเอาใจคนอื่น.....
    หรือเพื่อเอาใจตัวเอง....เพื่อสนองความต้องการของตัวเองกันแน่

11. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    ผมก็โดนแบบนี้บ่อยเหมือนกันนะครับ มันเก่าก็จริงแต่ผมก็ยังคงจะใช้มันไปอ่ะครับ เติมน้ำมันให้มันวิ่งได้ต่อไปครับ ขับแล้วชอบครับของแบบนี้ ว่ากันไม่ได้ ผมว่า e30 ขับสนุกดีนะครับ รุปทรงสวยด้วยผมยังชอบเลย

12. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ถึงจะเก่า..แต่อมตะนะคับ..ไม่ตกยุค

13. MaRDi_CLuB

MaRDi_CLuB New Member Member

56
    5
    0
    ผมก็เคยโดนนะขับไอ้คันข้างๆเนี่ย แต่ส่วนมากคนที่พุดเนี่ยมักไม่ใช่เพื่อนสนิทนะ เป็นแคคนรู้จักซะมากกว่าส่วนพวกเพื่อนสนิทผมมันก็ไม่มีใครเคยว่าเรื่องรถเก่านะ ส่วนมากที่คนมันจะถามเนี่ยมันจะถามประมาณว่ารถคันนี้วิ่งได้เท่าไรเนี่ยทำหน้าดูถูกนิดๆ ก็ตอบมันว่าลองแข่งกันดูมั้ยละครับ

14. vw67

vw67 New Member Member

10
    2
    0
    ผมไม่ใช่E30เหมือนคุณ แต่ก็เคยโดนเหมือนกัน เดี๋ยวมันเบื่อก็หยุดไปเอง
    บางที่การที่เราน้อยใจมันก็ไม่แปลกหลอก แต่ถ้ามั่นคงกับสิ่งที่เรารัก มันจะทำให้คุณ......มากกว่าที่เป็น

15. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    ผมว่ารถเก่านี่เป็นครูชั้นดีเลยล่ะ
    คุณจะรู้อะไรจากรถใหม่นอกจากเติมน้ำกะเติมลม

16. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    วาง SR TURBO แล้ว ท้าแม่งแข่งเลย หมันไส้........555+

17. toyKE70

toyKE70 New Member Member

41
    1
    0
    บอกมันปายเรยย "รถกรูไม่เก่า แต่คลาสสิก"

18. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    รถผมก้อเกือบ 20 ปีแร้ว แต่ก้อภูมิใจและมีความสุขทุกครั้งที่ได้ขับมัน

19. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    55555 ขอหัวเราะหน่อยนะครับ ทำตัวเองให้สนุกเข้าไว้ อย่าซีเรียส
    เมื่อก่อนผมขับ 504 เน่าสุดๆ สีลอกทั้งคัน ยังขับไปเรียนไปรับ ญ เลย :D
    เคยมีคนพูดไว้ว่า ทำเศษเหล็กให้เป็นรถ คือรถผมภานในไม่มีอะไรเลย
    มีแต่เบาะหลังแข็ง กับ เบาะ 200 แค่น้้ัน
    แต่เพื่อนผมไม่เคยดูถูกผมซักคน เพราะมันรู้ว่าอะไรเป็นอะไร
    พอทำสีออกมาใหม่ เพื่อนผมยังบอกเลยว่า ก็สวยดีเหมือนกันนี่หว่า
    แต่เสียดาย ดันลาโลกไปเสียก่อน
    ทุกวันนี้ก็ยังขับรถเก่า มีเงินเท่าไหร่ก็ลงรถหมด ใครถามผมว่าไมไม่ซื้อรถใหม่
    ผมก็บอกไปว่า ไม่อยากเป็นหนี้ แค่นี้ก็พอแล้ว เพื่อนผมมัมาขับรถผม
    มันยังติดใจเลย มันบอกว่าถ้าขาย มันจะซื้อต่อ แต่ผมไม่ขายอ่ะ เพราะไม่อยาก
    เป็นหนี้ 55555 ใช้กันต่อไป รักษาไปเรื่อยให้อยู่กับเรานานๆๆๆๆๆๆ:D

20. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ผมชอบรถเก่าครับ เพราะมันมีสเน่ห์ มันมีคุณค่าทางจิตใจ

ทุกทีที่เห็นรถเก่าขับผ่าน ผมมองตามคอแทบเคล็ด

วีออสผมก้อยังโดนรถเก่าสวนเลยคร๊าบ

21. purekung_999

purekung_999 New Member Member

27
    1
    0
    e 30 alpina ข้างบนนั่นสวยมากครับ

เชียร์ จขกท ไปทำมั่งครับ สวยมาก

เคยใช้ e30 มาก่อนเหมือนกันครับ สมัยก่อนขับไปรับแฟนที่หอการค้า เพื่อนแฟนบอกกับแฟนผมว่า รถเก่าแบบนี้แฟนผมไม่น่านั่ง
    ไอ้เชี้ย นั่นแม่งยังนั่งรถเมล์ไปเรียนอยู่เลย เทียบกับสมัยก่อน ก็ประมาณ e36 ได้ในช่วงสมัยนี้

22. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    เก่า ใหม่ ไม่สำคัญ

เราใช้ เราสบายใจก้อพอแล้วครับ

23. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ถึงจะเก่า แต่มันเก๋าจะตายเท่:D:D ไม่เป็นหนี้ด้วย

24. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    อย่าไปสนใจครับ เรารักของเรา คุณค่าอยู่ที่ใจใช่ราคา

ผมก็โดนว่า เหมือนกันครับ
    - รถเก่าแล้ว เช็ดอยู่นั่นแหละ
    - วิ่งได้เท่าไหร่เนี่ย ?? มันจะไปถึงเหรอ???
    - ทำไมไม่ซื้อใหม่ล่ะ??
    - เก่าแล้ว จะแต่งทำไม??

คำตอบเดียวครับ เรื่องของกรู เพราะกรูอยากแต่ง ไม่เบียดเบียนใคร และไม่โหล

25. art

art New Member Member

97
    0
    0
    จะบอกว่า e30 ตอนเป็นป้ายแดง คันละ ล้านกว่า เลยนะคับ

26. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    อย่าไปสนใจคับ ผมก็ขับรถเก่า เพื่อนก็แซวประจำ แซวทุกครั้งที่เจอ

ผมท้าชนหมดอ่ะ มีไครกล้ามาชนมั่ง หมั่นไส้ ว่าอยู่ได้

ไม่ได้ขอตังไครเติมน้ำมัน ไม่ได้ขอตังไครแต่งรถ อย่าคิดมาก

พอใจในสิ่งที่มี ถึงแม้รถมันไม่มีราคา แต่มีคุณค่าทางจิตใจคับ

ไม่เป็นหนี้ไครก็พอและคับ

27. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    ขอเป็นกำลังใจให้อีกเสียงนะครับ สำหรับ จขกท. ผมเองก้อใช้ E30 อยู่ มีความสุขมากที่ได้มันมาดูแล ถึงมันจะไม่ได้ ใหม่ สวย น่าสนใจเท่ารถเก๋งใหม่ๆ สำหรับ ในมุมมอง สาวๆ และหนุ่มๆๆ หลายๆๆคน แต่สำหรับผมเอง ก็รักมัน เคยมีช่วงเวลาเปลื่ยนงานใหม่ๆ เกือบไม่มีจะกิน ยังไม่ยอมขายเลย ยอมกู้หนี้เค้าร้อยละ 7 ก่อนด้วย ขอให้ ภูมิใจสิ่งที่เราได้มาแล้วกันครับ

เก่าแล้วไงสัด อย่างน้อย พวกกูคนจนเงินสด

28. zodabazonren

zodabazonren New Member Member

106
    4
    0
    เหอๆ
    ยังไงซะก็รถเราคับ
    อย่าไปคิดมากเลยคับ
    ปล.ผมก็โดน

29. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    รถผมก็เหมือนกัน ขนาดเราว่าก็ไม่เก่าเท่าไหร่นะ เมื่อหลายวันก่อน เอารถไปทำท่อที่ร้านแถวบ้าน เจอคนที่เอารถมาทำเหมือนกันเขาขับ vigo พอเห็นรถผมเขาก็บอกว่า รถรุ่นนี้(civic 3 door) เมื่อก่อนมันสวยดีนะ เราก็ ครับๆ งงเลย อะไรวะนี่รถกูมันเก่าไปแล้วเหรอวะเนี่ย ส่วนเรื่องรถเก่าอย่าง e30 น่ะ ผมว่ามันยังจ๊าบอยู่มากเลยครับ เมื่ออาทิตย์ก่อน ร้านท่อไอเสียหน้าปากซอย office ผม ร้านเจริญ header มี e30 คันนึง มาทำ roll bar ผมยังไปยืนดูอยู่ตั้งนาน สวยดีครับ ตี roll bar ใส่ เบาะซิ่ง ภายในซิ่ง โอ๊ย เห็นแล้วอยากได้ตัง ผมว่าถ้ามีตังค์เหลือๆ หน่อยนะ จะหามาทำไว้ขับเล่นหน่อย รถขับหลัง ขับมันส์อยู่แล้ว

30. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อย่าคิดมากพี่ e30 งามๆ เยอะ รถผมยัง 10 ปี เลย เก่าเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้