ขับรถเก่า มันน่าน้อยใจจริงๆครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    คิดมากไปป่าว
    1. รถคุณเก่าจริง แต่มันก็เคยเป็นรถใหม่มาก่อน
    2. รถใหม่แล้วไง วันนึง มึงก็ต้องเก่า
    3. รถเก่ามากๆ วันนึงเดี๋ยวมันก็กลายเป็นรสคลาสสิคเองแหละ
    4. ถึงมันจะเก่า อย่างน้อยก็กันฝนให้คุณได้ล่ะ
    5. ถ้าแค่นี้น้อยใจ ผมว่าคุณอ่อนแอเกินไป
    6. เรื่องบางเรื่องมันต้องปล่อยวางบ้าง อย่าเก็บมาคิดให้มันหนักหัว
    7. รถเราเก่าเราไม่เดือดร้อน คนอื่นมาเดือดร้อนแทน ไม่แปลกเหรอ
    8. ถ้ามันเอาเวลามาด่ารถคุณเก่า บอกมันเอาเวลาไปดูแลพ่อแก่ๆของมันดีกว่า
    9. เพื่อนดี ติเพื่อก่อ เพื่อนเหี้ยๆติเพื่อสนุกปาก
    10. ผมไม่มีเพื่อนแบบนี้มั้ง เลยไม่เข้าใจอารมณ์
    11. เพื่อนเหี้ยๆก็เลิกคบไปเหอะ จมูก ปาก ท้อง ของใครของมัน คนดีๆมีให้คบอีกเยอะ
    12. รถเก่ากว่าคุณเต็มประเทศ มีความสุขเยอะแยะไป

ปล. ขอโทษที่เสือก แค่อยากออกความเห็นนะ อย่าถือสา ^_^

2. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ส่วนมาก(บางคน)คนที่ขับรถใหม่ป้ายแดงหรูหราราคาแพงๆก็เป็นหนี้เป็นสินกันทั้งนั้นแหละครับ อย่าไปคิดมากหรือน้อยใจไปเลยครับ อยู่อย่างพอเพียงดีกว่าไม่ต้องเดือดร้อน แถมยังโชคดีกว่าอีกหลายๆคนที่เค้าไม่มีรถเป็นของตัวเองนะครับ

3. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    อย่าไปสนใจเลยครับ เอาเป็นว่าเราพอใจในสิ่งที่เรามี ทำอะไรที่ไม่เดือดร้อนคนอื่นก็พอครับ

ปล. ผมก็รถเก่า...

4. 200silvia

200silvia New Member Member

118
    3
    0
    เหอะๆ ใครมองไง ผมไม่สนใจคับ

จะเก่าจะใหม่ จะเป็นเศษเหล็ก จะเป็นรถกระป๋อง มันก็รถเรา

ความรู้สึกส่วนตัว เห็นรถป้ายแดง แล้วรู้สึกเบื่อด้วยซ้ำ เพราะ...

ใครมีตังค์ก็ซื้อได้ แต่รถเก่าบางคันกว่าจะได้มา เลือดตาแทบกระเด็น

จงภูมิใจในราชรถของท่านเถอะคับ
    ...

5. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    เคยโดนบ่อยเหมือนกัน ยิ่งอย่างที่พี่บางคนบอก

เอาเงินที่แต่ง ซ่อม ไปขายซื้อรถใหม่เถอะ บางทีก้อแอบเคืองอยู่นิดหน่อย

อย่าไปสนใจเรยคับ ของอย่านี้ ขอบอกว่าเรารู้อยู่แก่ใจ(ภูมิใจ)

บางคนไม่ได้อยู่กับสังคม เกี่ยวกับรถ เค้าคงดูไม่ออก ประเมินค่า ไม่ถูกมั้งคับ - -"

เราก็โดนหาว่ารถเดิมบ่อยๆ -*- บางทีก้อมีเซ็งๆบ้างเหมือนกัน

6. mst

mst New Member Member

18
    1
    0
    อย่าคิดมากไปครับ ปล่อยวางบ้าง.......จะเก่าจะใหม่ มันอยู่ที่ความชอบส่วนตัว นะ

7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขับรถเก่า เทห์จะตาย รถใหม่ๆหาซื้อได้ง่าย
    รถเก่าหาซื้อไม่ค่อยได้ หายาก เหมือนกับพระยิ่งเก่ายิ่งขลัง

อย่าน้อยใจไปเลยครับ

8. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    อย่าไปคิดไรมากเลย...คับ

คุณยัง E30 ผมนี่ นิสสันคันละไม่กี่ตัง...โดนทับถมเยอะกว่าคุณอีก

ทำโน่นนี่มาใหม่ทีนึง ก็ยังมีคนว่าอีก เอาเงินไปลงกะรถแบบนี้ทำไม...ดูเค้าพูด

แต่อย่างน้อย ไม่ต้องผ่อน...น้ำมันเต็มถังตลอด

อยากไปไหนก็ขับไปได้ ไม่ต้องเอาป้ายแดงจอดบ้าน นั่งรถตู้ไปแทนนะ

อิอิ :D:D:D

9. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ไม่แคร์ ครับ

10. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    อย่าไปสนใจเลยครับ E30เป็นรถคันต้นๆถ้าผมมีเงินจะซื้อมาเก็บไว้ โคตรอยากได้ยิ่งเป็นM3ด้วยแล้ว

ไม่ใช่มีเงินจะซื้อได้ ผมมันใจว่าอีก10ปี มันก็ยังเป็นรถในดวงใจของใครหลายๆคน

เป็นความประทับใจตอนเด็กๆที่นั่งรถรุ่นพี่ไปวิ่งที่วิภา รถไรว่ะเนี้ยแรงชิบหาย โค้งตรงเซนต์จอร์นสาดเข้า

ไปเต็มๆไม่มีหลุด ตั้งแต่วันนั้นผมก็ประทับใจE30มากๆ

ภูมิใจได้เลยครับ E30สภาพดีๆมีไม่มาก ค่อยๆทำค่อยๆเก็บมันจะเป็นรถที่เราภูมิใจที่สุด

ปล.โคตรรรรรรรรรรรร อยากได้E30 M3 ยิ่งเเลยบาดใจทุกครั้งที่ดู

11. Maximus Hippopotemus

Maximus Hippopotemus New Member VIP

88
    3
    0
    ใครจะพูดอะไรช่างเขา เรามีความสุขของเรา ผมไม่เคยน้อยใจเลยที่มีคนว่าขับรถเก่าๆ เพราะผมเต็มใจที่จะขับ และภูมิใจที่ได้ขับครับ ทั้งๆที่มีทั้งรถคลาสสิคและรถใหม่แต่ผมชอบรถคลาสสิคมากกว่ารถใหม่ๆอีก

ลองดูกระทู้นี้สิครับ แล้วคุณจะรักE30ขึ้นอีกนะ อิอิ http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=8825.0

E30ผมก็มีอยู่คันครับทำไปเรื่อยๆตามกำลังเงิน แต่หาของแท้ใส่ทุกชิ้นเช่นกัน อะไรเบิกใหม่ได้ก็เบิกใหม่ครับ ในรูปรถผมเองครับ รูปแรกล้อ Racing Dynamics 16นิ้วหน้าหลังลึกไม่เท่ากัน ตอนนี้เปลี่ยนเป็น BBS RS 16นิ้วครับ

ปล.เวบที่ทำลิงค์ถ้าไม่สมัครอ่านได้แต่จะไม่เห็นภาพนะครับ

12. Colt Power

Colt Power New Member Member

451
    5
    0
    อย่าไปสนใจครับ
    รถเรา เงินเรา ของรักของเรา ใครจาทำมัย

ผมนี่ ไม่มี ป้ายแดงกะเค้าซักคัน ขับรถเก่า ตลอดครับ

13. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    เก่าใหม่ไม่สำคัญ อยู่ที่ใจมากกว่า

14. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ผมไม่สนน่ะครับ เก่าแต่ก็รักอ่ะครับ แฟนผมยังรักรถผมเลย อิอิอิ ไม่มีใครชมว่าสวย แฟนชมก็พอใจแล้ววววว อิอิอิ

15. AC93

AC93 New Member Member

98
    3
    0
    ไม่ต้องสนใจใครคับแค่เรารักมันก็พอ

16. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    คนที่เค้าพูด คงไม่ใช่พวกที่รักรถ เห็นคุณค่าของรถจริงๆหรอกครับ คงมีรถไว้แค่เดินทางเฉยๆ มีตังค์ก็ซื้อกันไป ดังนั้น ก็อย่าไปคิดมากกับคำพูดเค้าเลยครับ คนเราย่อมมีความคิดที่แตกต่างกัน
    E30 ก็เป็นรถที่ผมชอบ เพราะมันขับหลัง ซึ่งปัจจุบันหาได้ยากในรถซีดานขนาดเล็ก-กลางรุ่นใหม่ๆที่ออกมาในตลาดครับ

17. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    สนใจทำไมครับ ผมโดนแล้วโดนอีก แล้วไงหรอ.. ขอเงินมาทำหรือไง

ผมถือคติว่า คนรวยขับรถใหม่ แต่คนรวยกว่าขับรถเก่า

:D:D:D:D:D:D

18. demonvan

demonvan New Member Member

28
    0
    0
    อย่าซีเรียสครับพี่น้อง.......ตัวผมขับ skyline r 30 ส่วนน้องชายขับ dx ผมมีความสุขทุกครั้งที่ขับรถของผม ( 30 เหมือนกัน )เวลาไปไหนมักจะโดนถามว่ามีเหรอ skyline รุ่นนี้ บ้างคนก็บอกว่าวิ่งได้ถึง 100 ไหม ตอบแบบกวน ๆ เลยครับ......กะบผมซักเกียร์ไหมครับพี่......5555555

19. jade1985

jade1985 New Member Member

33
    1
    0
    พวกปากหมา อย่าไปใส่ใจเลยครับ รถผมตั้ง 18 ปีแล้ว ขับไปไหนมีแต่คนมอง
    ตอนออกรถคันนี้ ตัดสินใจระหว่าง Jazz ป้ายแดง กับ คันนี้ สุดท้ายก็เลือกเอารถที่อายุเกือบยี่สิบปีเนี่ยแหละ ก็คนมันชอบ ให้ทำไง จริงไหม

20. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ถึงรถจะเก่า

แต่ก็เก๋ามาตั้งแต่รุ่นพ่อ

21. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    ผมขับcivic เพื่อนผมบอกว่า "ก็แค่ฮอนด้าล่ะวะ"

คือว่ามันขับโตโยต้าครับ

อย่าไปคิดมากครับ คนพูดบางคนยังนั่งรถเมล์อยู่เลย

22. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    จัด เครื่อง M3 ตรงรุ่นใส่ไปเรยครับ เอาให้ซีด........ เรย อย่าไปคิดมากครับ เค้าไม่ได้ช่วยเราเติมน้ำมัน

23. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    มาให้กำลังใจครับ

รถผม14ปีกว่าล่ะ

ว่าจะขายราคาถูกไปซื้อคันใหม่แต่ทำใจไม่ได้

ผูกพันธ์จริงๆ จะเป็นจะตายก็มันนี่แหละครับ

ขอโทษนะครับว่าแต่เพื่อนพี่นี่ "ปากหมา"จริงๆอ่ะครับ เพื่อนจริงป่าวครับหรือว่าคนรู้จัก???

เอาใจช่วยแล้วกันครับผม

24. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    มันเป็นความภูมิใจส่วนตัวคับ ไม่เป็นหนี้เป็นสินก็พอแล้ว

25. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .....ผมก็เคยโดน ...ขับ TA22 ตอนยัง ไม่ทำสีไป เพื่อนๆ...มันหัวเราะ..และแชว ว่ามีเงินอย่างเดียว..ชื้อไม่ได้..

...มึงต้องโง่ด้วย......ผมงี้..รีบขับกลับบ้าน..ด่วนเลยไม่คุยเลย..โกรธ..........

26. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ขับรถเก่าแต่ไม่เป็นหนี้ครับ ไปเทียวก็มีตังค์ออก
    หันไปถามไอ้รถใหม่.อิอิ...โครตขำแม่งเอาตังค์ผ่อนรถหมดแล้ว
    ตังค์แต่งก็ไม่ม รถเก่าเครื่องเสียงเต็มรถ เบาะก็ Recaro เกจ์เต็มคัน
    เห็นแต่แม่งมานั่งมองตาละห้อยแล้วแดกดันเราซะอีกว่าเอาเงินไปดาว
    รถใหม่ดีกว่า...........มันชวนไปเป็นหนี้กับมันซะงั้น:D:D:D
    ปล. E 30 เนี๊ยรถในฝันผมเลยนะ

27. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    อย่าไปสนใจคนอื่นมาเดือนร้อนหรอ เพราะคุณยังรักอี30 ยังสภาพดีแล้วขับได้ ไม่ต้องซื้อรถคันใหม่ เพราะถ้ารถใหม่ ราคาแพงขึ้นกว่าเป็นสิบๆเท่าเลย จะซื้อไหวหรอ ผมคิดถึงรถฟอร์ดตัวเก่ามาเป็น20ปีแล้ว แต่พังไปแล้วขายแล้วซิ เร้าใจเลย แต่ผมกำลังหาซื้อรถเก่าอยู่เลยครับ ยิ้ม เพราะมันมีเงินของใครน่ะ ตัวเองมีทำงานได้มีเงินก็ไม่เดือนร้อนคนอื่นหรอครับ

28. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    อย่าไปสนใจเลยครับ รถรุ่นนี้ผมว่าสวยมีเสน่ห์อย่างที่หลายๆท่านได้พูดมา

แถมยังประกันชั้น 1 อีก ผมว่ารถใหม่บางคัน ทำแค่ปีเดียวเองนะ ปีต่อไปชั้น 3 ก็พอ

จงภูมิใจเถอะครับ รถเรานี่นา ยังไงเราก็รักมัน

29. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อย่าไปคิดมากเลยคับ E30 เป็นรุ่นที่คลาสสิกมากนะคับ ผมดูกี่ครั้งก้อยังสวยอยู่คับ รถจะเก่าหรือใหม่ถ้าเราดูแลมันดีๆ มันยังสวยที่สุดในสายเราเป็นพอคับ อย่าไปใส่ใจกับคำพูดคนอื่นเลยคับ ความสุขของเราเอง BMW ยังไงมันก้อคือ BMW คับ ผมยังเคยโดนเลยเมื่อก่อนขับ 205 เพื่อนยังแซวเลย เอ้ย!!! คันเล็กมันจะวิ่งไหวเหรอหว่า นั่งกันหลายๆคน ก้อเซ็งเหมือนกัน ผมยังแอบดูรถพี่ข้างๆบ้านเลยคับ เป็น E30 สีส้ม-แดง (สีเดิมโรงงานมีไม่กี่คัน)ชุดแต่งMแท้ 2ประตู ล้อ BBS 15 สวยๆจริงๆคับ อย่างน้อยใจเลยคับ

30. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    เสียงนกเสียงกาครับ อย่าไปใส่ใจเลย

รถผมก็ปี 85 เหมือนกันครับ แถมกี่มือแล้วก้ไม่รู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้