คุณเคยรู้สึกผิดและเกลียดตัวเองบ้างมั้ย.....(บทสรุปของผมคับ)

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย นิรันดร์ พูนสถาพร, 22 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ไม่เคยมีคำว่าสาย

กับการที่จะกล่าวคำว่า ( ขอโทษ )

1. lovely

lovely New Member Member

33
    1
    0
    ใจเย็นๆ น่ะครับ มันจะต้องดีขึ้นครับ ทุกอย่างจบด้วยการพูดกันน่ะครับ

2. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    ทำใจสบายๆ ค่อยคิด อารมณ์ชั่ววูบผมเชื่อว่ามีกันทุกคน อยู่ที่ว่าใครจะใจเย็นมากกว่ากัน
    ผมเชื่อว่า แฟนคุณ ก็รักคุณไม่น้อย ไปกว่าที่คุณรักเธอ
    ลองค่อยๆคิด หาวีธีที่จะปรับความเข้าใจกัน เมื่อเข้าใจกันได้ดีแล้ว
    "ผมเชื่อว่าคุณจะกลับมารักกันมากกว่าเดิมเสียอีก"
    "ขอให้โชคดีครับ"

3. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เป็นการกระทำที่ทำร้ายจิตใจสุดๆเรยครับ
    แต่ว่าถ้าเรามัวแค่กลัว มันจะเป็นตราบาปในใจเรา
    ว่าเอ๊ะ เราทำยังงี้ไป ได้ยังไง
    แต่ถ้าเราเอ่ยคำขอโทด
    ถึงแม้ว่าเค้าจะไม่ให้อภัย
    มันก็จะทำให้เราสบายใจขึ้นมาก รวมทั้งเค้าด้วย

ผมก้อคนนึงที่เคยตบแฟนหัวทิ่ม เพราะอารมฉุนเฉียวมาแล้ว

ค่อยๆพูดกันครับ นานหน่อยต้องอดทนครับ

สู้ๆ

4. wutdy

wutdy New Member Member

21
    0
    0
    ทำตามที่ใจเรียกร้องนะคับ แล้วอะไรๆก็จะดีขึ้นเอง

5. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ทำผิดได้ครับแต่ต้องแก้ไขและไม่ทำอีก

6. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ผมว่าไม่มีอะไรดีกว่าการขอโทษครับ โทรไปเลยพี่ มันอาจจะไม่ได้หมายถึงว่าเขาจะกลับมาหาเรา แต่อย่างน้อยก็เป็นสิ่งที่เราแสดงออกว่าเรารู้สึกผิด สู้ๆนะครับพี่

7. เมื่อวานผมได้ไปพูดคุยและปรับความเข้าใจกันแล้วคับ
    เราต่างคนก็ต่างผิด..แต่ผมยอมรับว่าผิดมากกว่า...ต่างคนก็ต่างรู้สึกไม่ดี..แต่เพราะความรักที่เรามีให้กันคับ
    ผมขอโทษและสัญญากับเทอว่าจะไม่มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นกับเราอีก....
    การจับมือ....สื่อถึงความรู้สึกดีๆที่เรามีให้กันโดยไม่จำเป็นต้องพูดอะไร...รู้สึกดีมากๆ
    ตามด้วยการโอบกอดซึ่งรู้สึกอบอุ่นมากๆ
    เทอให้อภัยผมคับ....
    ความรักคือความเข้าใจและการให้อภัยจริงๆ..ขอบใจมากๆคับที่รักแล้วจะไม่ทำให้ผิดหวังนะ
    ปล.เทอทำให้ผมรู้ว่าเรารักกันมากๆ มันเป็นสิ่งที่ผมไม่คาดคิดว่าเกิดขึ้นเมื่อวานคับ....

:):):)ขอบคุณทุกๆท่านที่คอยเอาใจช่วยและให้กำลังใจนะคับ ขอบคุณมากจริงๆ:):):)

8. LLLL_skyline

LLLL_skyline New Member Member

223
    18
    0
    สุดยอดคับพี่น้อง......บอกแล้วยังไงก็คนรักกันคับ อิอิอิอิ ขอให้มีความสุขมากๆๆนะคับ อิอิอิอิ

9. momo0101

momo0101 New Member Member

182
    19
    0
    ยินดี ด้วยนะคับ

10. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ตอนจบพระเอกนางเอกก็ได้กัน อิอิ

ดีใจด้วยพี่ออย

11. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    หัวปี ท้ายปีนะครับ อวยพร อิ อิ

12. voiceman

voiceman New Member Member

297
    30
    0
    ดีใจด้วยน๊ะครับ

13. keyman

keyman New Member Member

25
    0
    0
    เราคงทำให้ความรู้สึกมันดีเหมือนเดิมไม่ได้ แต่ผมว่าถ้าจะทำให้มันดีกว่าที่เปนอยู่ก็น่าจะดีกว่านะคับ ขอโทษแล้วอะไรอะไรน่าจะดีขึ้นนะคับ

14. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    อ่า................. ดีจังเลยครับ
    แล้วจะรู้ครับ ว่า รู้สึกรักมากมาย อย่างบอกไม่ถุกครับ สุดยอดดดดดดดด

15. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    รักกันดีจังเลยครับ :eek::eek::eek:

16. chai_es

chai_es New Member Member

202
    13
    0
    ทำไมถึงทำกับ"เค้า"ได้

17. KAE23

KAE23 New Member Lady Member

287
    8
    0
    ดีใจด้วยนะคะ

18. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0

ทะลึ่งนะเราอ่ะ :D :D :D

( จบแบบสวยหรู ยินดีด้วยนะครับ )

19. jink_00

jink_00 New Member Member

87
    8
    0
    ส่วนผม ตบจูบ ตบจูบ ตบจูบ เลยล่ะ :D:D

20. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    ยินดีด้วยอย่างยิ่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้