เปลี่ยนซีลในห้องเกียร์ & ล้างคาบูฯ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Vasuta.com, 22 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kaomoodang

kaomoodang New Member Member

24
    2
    3
    พี่โป้งครับ ถ้าผมจะไม่ผิด เกียร์ของ Champ รุ่นแรกๆ ในส่วนของเกียร์ 5 จะเป็นกระเปาะดูดลม อย่างในรูปใช่ไหมครับ เพราะหลายคนในนี้ใช้ Champ แต่เกียร์มีปัญหามากจนต้องเปลื่ยนลูกใหม่ไปเลยครับ

ดีมากๆเลยครับพี่ เป็นวิทยาทานสำหรับน้องๆในคลับด้วยอีกต่างหากครับ

ว่าแต่ อู่ที่ไปล้างมา ที่ไหนหรอคับ เผื่อจะเอาคาร์บูผมไปชำแหละบ้าง เริ่มจะเห็นรอยซึมๆของน้ำมันเชี้อเพลิงโผล่มาแล้วคับ

2. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0

ทำตอนติดแก๊ส ย้ายมิกส์ อ่ะคับ ..... ประมาณ 2500 - 3000 (รวมกรอง)

3. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ปั้มคาร์เทก น่ะครับ ช่างเค้าเก่ง (คนเค้าว่างั้น)
    แต่ชอบอยู่ตามปั้ม (ไม่มีอู่)
    ตอนนี้อยู่ที่ปั้มคาร์เทกใหญ่ๆ ถนนสุทธิสาร อ่ะคับ (ระหว่างแยกสะพานความ - แยกสุทธิสาร)
    ชื่อช่างวุฒิ .... แต่ผมไม่มีเบอร์อ่ะ - -"

4. kaomoodang

kaomoodang New Member Member

24
    2
    3
    ไม่เป็นไรคับพี่ เด๋วแถวๆสุทธิสารผมแว้บไปหาได้คับ คาดว่าไม่น่าจะยากส์

ว่าแต่แถวๆ สุทธิสาร - สะพานควาย ก็ใกล้ๆรัชดาน้อ แว้บไปโปไซดอน หรือ เอ็มมานูเอลก็ดีนะคับพี่

จะได้ทั้งล้าง ทั้งเช็ด และออกกำลังกายไปด้วย คิกๆๆๆ :D

5. Vasuta.com

2,184
    27
    0
  6. Bobo26

Bobo26 New Member Member

3
    0
    0
    รวมค่าใช้จ่ายทั้หมดเท่าไรครับรวมค่าแรงด้วยนะ

7. Vasuta.com

2,184
    27
    0

ล้างเกียร์ 1,500.00
    ล้างคาบูฯ 600.00
    ซีลต่อลมดูดเฟือง 1 ตัว 80.00
    ซีลหน้าเกียร์ 1 ตัว 250.00
    ซีลหลังเครื่อง 1 ตัว 380.00
    ลูกปืนคลัส 1 ลูก 550.00
    ซีลฝาปิดน้ำมันเครื่อง 1 ตัว 80.00
    ค่าปะเก็น,กาว,น้ำมัน ฯลฯ 210.00

รวม 3,650.00

http://www.invisionplus.net/forums/index.php?mforum=mitsuchamp&showtopic=36

8. BirdULTIMAnia

BirdULTIMAnia New Member Member

72
    1
    0
    ต้องตั้งสายพานทามมิ่งใหม่ด้วยหรือเปล่าครับ

9. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ผมไม่แน่ใจอ่ะคับ ก็เห็นช่างเค้าใส่ๆๆๆๆๆๆ
    แต่ตอนใส่สายพาน ก็เห็นเค้าเลงๆ ค่อยๆขัน อยู่พอสมควร

10. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    ดีครับ ความรู้ดีๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้