หาซื้อผ้าเบรก bendix หน้าหลังค่ะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย TiichA, 20 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0

ผมโทรไปคุยแล้วคับร้านอยู่แถวลาดพร้าว 100
    คู่หน้า 1270 ถ้ารวมติดตั้งพร้อมเจียจาน รวม 1760 คับ

ถามนิดนึงคับ เจียจานช่วยเรื่องอะไรบ้างแล้วจำเป็นหรือเปล่า

2. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ของผมที่ใช้อยู่ไม่รู้เป็นของยี่ห้ออะไรสีเขียวๆอ่อนๆ
    ใช้ดีไม่แข็ง..หยุดกึ๊ก มั่นใจดีคับ

3. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    Bendix รุ่น Metal King ที่ผมเช้คมาราคาตามร้านครับ 1250-1450 บาทครับ หาร้านใส้คงไม่กีร้อยรึใส่เองก็ได้ไม่อยากครับเซฟไปได้เยอะเลย ส่วนด้านหลัง Bendix ตัวธรรมดาก็พอครับ ราคาน่าจะสัก 1000 บวกลบครับ

เลือกดีๆนะครับขนาดจะไม่เท่ากันถ้ารถคุณเป็นดิสเบรคหน้า ดั้มหลัง ดิสหน้าจะเล็กกว่าของตัววีเทคครับ

รถผมตัวLXI แต่เบรคขนาดเดี่ยวกับตัวVTEC ครับ ถ้าเป้นรุ่นดิสเบรคหน้าหลังจะเท่ากับตัววีเทคครับ
    ของตัววีเทคขนาดจะใหญ่กว่าพอสมควรครับ ผมเลยตัวสินใจถอดออกมาวัดเลยครับตรงกับตัววีเวคครับ

4. TiichA

TiichA New Member Member

45
    7
    0
  5. TiichA

45
    7
    0
    นี่มันก้อแพงพอๆๆกับที่ shell เลยอ่ะดิ

นั่นรุ่น general หรือ metal king คะ

6. TiichA

45
    7
    0

อะไรยะ นายเอ็น

ช่วงนี้รู้สึกเราจะพบปะกันโดยบังเอิญบ่อยเหลือเกินนะคะ

อิอิ

จาสอบแล้ว สู้สู้เน่อ

7. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ฮ่ะๆ

สู้ๆเช่นกัน

เอาลูกเต๋าไปเปลี่ยน ผ้าเบรคมายัง

8. TiichA

45
    7
    0
    ยังเลย

แต่เด๋วเปลี่ยนแล้ว จาไปเบรกหน้าร้านข้าวต้มให้ดูนะ ฮ่าๆๆ

แซวๆ

9. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ลองโทรตามที่ น้าบอลให้ครับเคยซื้อที่นี่เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้