กิจกรรมดีๆเสนอมาครับ.....

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย new@nymph, 20 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ไปกลัวอารายอยู่ บีบี ต้อง รวยๆๆๆ.....:D

2. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    ชั่วโมงนี้ ชาวบีบี ไม่กลัวราคาน้ำมันขึ้นแล้วครับ
    ขออย่างเดียวแก๊สอย่าขึ้นเป็นพอ 5555

3. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อิอิ....

4. noy u12

2,463
    7
    0
    แหมคำนี้ใช้ได้ทุกยุคทุกสมัยเลยครับ เปลี่ยนเถอะพี่ ตอนนี้คนอื่นเข้าใจกันผิดหมดแล้วครับ
    คิดว่ารวยจริง ราคาขึ้นตามหน้าตาเลย (สิวนะ):D:D

5. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ไหงพรี่โป้งและพรี่น้อย คิดเป็นอื่นไปได้.........ที่ผมกล่าวไปนั้น........แค่ไม่อยากให้เป็นอย่างอื่น..กล่าวรวมๆ...อย่างที่ผ่านมา....คนเสนออยากให้ไปที่ตนเองเสนอพอสมาชิกไม่อยากไป..........ก็ไปที่อื่น..คนเสนอที่อื่นก็ไม่มา.......แค่นั้นเอง...เบื่อครับ......เอาเป็นว่าผมเป็นผู้ตามที่ดีก็แล้วกันครับ...ไปไหนไปกันครับ.ได้ทุกที่ไม่เคยขาดถ้าไม่จำเป็นจริงๆ........อิอิ

แต่ว่าที่ภูทับเบิกนี่ไปนอนกางเต็นต์.....กลางคืน...นอนดูดาว....อากาศหนาวๆ....ดึกๆแอบไปขโมยกะหล่ำปลีหัวโตๆมาผัดน้ำปลากินนี่อร่อยสดๆเลยครับ.............ผมไปมาสองครั้งแว้วแจ๋วดี...ครั้งแรกไปรถยนต์ ครั้งที่สองไปสี่สูบ ....ผมว่าไม่ลำบากหรอกครับ..สนุกดี..เพราะที่สวยที่สุดคือสถานที่กลางเต็นต์นี่แหละครับ..ไอ้ที่นอนตามรีสอร์ทหรือบ้านพัก วิว ไม่สวยครับ..แถมสกปรกด้วย..จบ....อิอิ...ไปอีกก็ไปนะคร๊าบ
    ว่าแต่ว่าสิ้นปีนี้ผมได้คุยกะพรี่อ๊อต....ไว้ว่าจะไปเที่ยวจังหวัดน่าน...บ้านผม...ไปชมต้นชมพูภูคา ไปชายแดนที่ติดต่อกับลาวไปชมสมอรภูมิการรบเพื่อรักษาอธิปไตยของไทย ไปนอนเต็นต์บนแพหลังเขื่อนปากนาย.....กินปลาสดๆ..อาหารอร่อยๆ..ตกปลา..ว่ายน้ำ..เส้นทางสามารถเอา bb ไปได้....LPG มี น้ำมันมี.....ไม่อดตาย อิอิ........มีใครสนใจไหมครับ.......(แบบรีสอร์ทก็มีนะ)...ผมมาชวนเฉยๆนะเผื่อมีใครอยากไปเที่ยวไกลๆ....สมาชิกไปเที่ยวด้วยกันได้นะติดรถกันไปหารค่าน้ำมันกันก็ได้ไม่ยากครับ...สบายๆ

6. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ภูทับเบิก....สวยๆ

7. new@nymph

12,042
    38
    0
    กาจญบุรีบ้าง...........สันเขื่อน....น้ำตกเอราวัณ

8. new@nymph

12,042
    38
    0
    กาจญบุรี...เจดีย์3องค์..สังขละ....วัดหลวงพ่ออุตมะ....นอนแพ....นั่งเรือชมวัดจมน้ำ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มิถุนายน 2008
  9. new@nymph

12,042
    38
    0
    หรือว่าจะไปจังหวัดตาก....อ.แม่สอด...ข้ามไปพม่าไหว้พระเดินเล่นซื้อของ....ดูรถซิ่งของหว้าแดง..อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มิถุนายน 2008
  10. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ผมว่าถ้าได้ไปกันเยอะ ที่ไหนก็สนุกคับ.......
    ที่สำคัญ งานนี้จะไปกันมะไหร่ ที่ไหน ไม่ว่ากันแต่ เริ่มเก็บตังเตรียม
    ไป ตังแต่วันนี้ได้เลยนะ .......อิอิอิ...

11. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ล้อเล่นน่า กะ จะเเซวบักโกะ เค้า :D:D:D:D:D:D

จะไปไหน พักที่ไหน แนะกันมาเยอะๆคับ แล้วมาโหวตกัน
    พอสรุปแล้วว่าจะไปที่ไหน เมื่อไหร่ก็เริ่มเก็บตังหยอดกระปุกกัน

จริงๆแล้วบางที่หลายๆท่านหรือบางท่านอาจจะไปบ่อยแล้ว
    แต่ในความคิดเห็นของผมยังย้ำว่า วันนี้เราไปเที่ยวกับเหล่า
    สมาชิก บีบีคลับ ผมว่ามันจะสนุกสนานกันอีกรูปแบบนีงนะ อิอิอิ..
    :D:D:D:D:D:D

12. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    โหย ตานิวนี่เที่ยวแทบจะรอบเมืองไทยแร้น อยากไปมั่งๆๆๆๆ อ่ะ อิอิอิ

13. new@nymph

12,042
    38
    0
    อุ๊ย........เทพองค์ใหม่มาแว้ว.......อิอิ

14. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    อยากไปน่าน เอา BB ไปด้วย....................

15. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    เตรียมค่าน้ำมัน ไป+กลับ ประมาน หมื่นนึงได้เลย อิอิ...:D

16. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิ...อะนะ

17. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปกับBB :D:D
    ไปไหนดี........นึกไม่ออกไม่ค่อยได้ไปเที่ยวต่างจังหวัดเท่าไหร่ ขอเป็นผู้ตามแล้วกันครับ อิอิ

18. FuFuAnAnT

FuFuAnAnT New Member Member

139
    2
    0
    จิงอะไอ้ที่ว่าเก็บตังค์เนี่ย...เห็นไปทุกทีแหละ

19. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    อุ๊ย เขิลๆๆๆ อิอิอิ

20. noy u12

2,463
    7
    0
    ไม่ได้คิดเป็นอื่นครับ แค่อยากจะบอกท่านอื่นว่าไม่ได้แข่งกันนะ แค่เสนอไอเดียที่เราอยากไปเท่านั้นเอง
    แล้วที่บอกว่าพอไม่ได้โหวตสถานที่เราเสนอ ก็ไม่ไป อยากจะบอกว่า ถ้าไปที่เราโหวตเราต้องรับผิดชอบ ด้วยการต้องไปอย่างเดียว แต่ถ้าไม่ได้ไปที่เราโหวตไว้ เราไม่ไปยังไม่น่าเกลียด และสาเหตุที่ไม่ไป ก็คือ ส่วนมากงานของพี่จะหนักเสาร์อาทิตย์ ถ้าสถานที่ตรงใจและอยากไปก็จะเลื่อนงานไป แต่ถ้าเป็นสถานที่ที่เราเฉยๆๆหรือไม่ชอบก็ทำงานดีกว่า เพราะการที่เลื่อนงานไปเหมือนดินพอกหางหมูอ่ะ ไปแล้วต้องกลับมา
    โหมงานมันเหนื่อยครับจริงๆๆนะ :):)

21. blue90

blue90 New Member Member

1,251
    2
    0

:cheer2::cheer2: คนสู้ชีวิต นับถือๆ ;);)

22. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

แล้วจะไปด้วยมั้ยละ

23. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิ..

24. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ไม่ เอา พี่ ไม่ตีกัน .............

ยิงกันเลยไหม คับ

25. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0

ไปมาสองครั้งแล้วครับ ผมสนุกทุกที่ที่มีภูเขาจะได้ไปซิ่ง ครั้งสุดท้ายไปโดนตัวทากกัดด้วย หนุกๆ

26. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม....

27. new@nymph

12,042
    38
    0
    อ่า.ผมไม่ได้ส่าพรี่ย้อยนะ........อ่านแล้ว งง เลย ครับ.........ถ้าอ่านแล้วเข้าใจผิดต้องขอโทษนะครับ..........ผมว่าทุกๆงานที่ผ่านมาครับ....ในฐานะคนประสานงานครับ

28. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม.....เข้าใจ...

29. FuFuAnAnT

FuFuAnAnT New Member Member

139
    2
    0
    ไปดิเรื่องรัยจาไม่ไปหละ.......ที่สำคํยฟรีด้วย:D:p:D:p

30. blue90

blue90 New Member Member

1,251
    2
    0

อัพข้อมูลกันไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้