มาช่วยกันเปิดไฟเลี้ยว + ไฟฉุกเฉินกันเหอะครับ "*

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย •"*PeDiXz*"•, 12 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ผมเปิดไฟเลี้ยวทุกครั้งครับ

และถ้าคันไหนเป็นรถแต่ง รถซิ่ง ผมจะยินดีให้ทางเกือบทุกครั้ง (เพราะรสนิยมเดียวกัน และ ตามรถเหล่านี้ส่วนใหญ่จะไม่ขับช้า)

2. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ผมจะไม่ให้เข้า ถ้าไม่เปิดไฟเลี้ยวขอครับ

กันได้เป็นกันจะไม่ให้เข้า

(ยกเว้นเป็นรถแต่ง ไม่เปิดก็จะให้ เพราะชอบสิ่งเดียวกัน แต่ส่วนใหญ่รถแต่งรถซิ่งที่ผมเจอจะนิสันดี)

อิอิ

3. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    เปิดไฟเลี้ยวทุกครั้งก่อนจะเลี้ยว มันไม่ยากหรอก
    และก็จะให้รถที่เปิดไฟเลี้ยวขอทางก่อนที่จะเลี้ยวตามสถานะการณ์ที่เห็นสมควร
    (แต่เห็นรถใหม่ป้ายแดงก็บ่อยนะที่ไม่เปิดไฟเลี้ยว หรือไฟเลี้ยวเสียหว่า หรือไม่มีไฟเลี้ยวให้เปิดหว่า)
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็อยู่ที่สันดานแต่ละบุคคล (เจอสันดานเฮียๆ ก็เซ็งเหมือนกันนะ)

4. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    ผมก็คนนึงแหละครับที่ออกตัวเวลาไฟเขียวช้า ผมเกรงใจพี่ๆแท๊กซี่ กับ มอเตอร์ไซด์บางคัน ที่เค้าชอบ"แถม"มาแบบน่าเกลียดอะครับ โดยเฉพาะกลางคืนเจอบ่อยมาก เคยเจอมากับตาตัวเองจอดติดไฟแดงเป็นคันแรกคู่กับแท๊กซี่ แท๊กซี่อยู่เลนซ้ายผมอยู่เลนขวา พอไฟเขียวปุ๊บแท๊กซี่ที่จอดติดไฟแดงคู่ผมที่เลนซ้ายก็พุ่งออกไปเลย ไปบวกกับแท๊กซี่ที่วิ่ง"แถม"หรือฝ่าไฟแดงมานั่นแหละครับ เข้ากลางลำเต็มๆ คนขับแท๊กซี่ ผู้โดยสารเจ็บระนาว

หลังๆมานี่พอไฟเขียวผมก็จะดูซ้ายดูขวาก่อนที่จะออกตัวครับ อาจจะช้าหน่อยก็ต้องขออภัยด้วย เพราะภาพที่เห็นมัน"ติดตา"จริงๆ เป็นฝ่ายถูกแต่ต้องเจ็บตัวรถก็พังคงไม่คุ้มกันเท่าไหร่อะครับ

5. เจอบ่อยเลย โดยเฉพาะ Taxi กะ รถตู้

โดยปกติจะเปิดทุกครั้ง

แต่บางครั้งที่เจอ คือ ว่างๆ เปิดไฟเปลี่ยนเลนส์
    คันข้างไม่ยอมให้เข้าอะครับ พุ่งขึ้นมาเลย บีบแตรอีกต่างหาก
    มานึกในใจ กรูเปิดทำไมวะ ไม่เปิดกรูเข้าได้แล้ว

อีกเรื่องที่เจอแล้วรู้สึกไม่ดี คือ พวกชอบทิ้งขี้บุหรี่บนถนน
    สันดารเสียจริงๆ พวกนี้

6. aumrocky

aumrocky Member Member

63
    10
    8
    วันนี้ผมเพิ่งเจอมา เปิดไฟเลี้ยวซ้าย (ดีแล้ว) แต่มันดันแซงขวา เยี่ยมเลย

7. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    เบื่อมากคับ ไอ้พวกTaxi เปิดไฟเลี้ยวแล้วก็เลี้ยวเลยอ่ะคับ หรือไม่กูก็ไม่เปิดซะเลยคับ

ไอ้พวกขับช้าแต่กูขอขวาไว้ก่อนเนี่ย พอเปิดไฟไล่แล้วแซงไปแมร่งก็มองหน้าอีกอ่ะคับ

ปล.แมร่งใบขับขี่มารึเปล่าวะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้