ปั๊ม esso เขาเปลี่ยนรูปแบบการให้บริการใหม่เหรอครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย foony, 9 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. +help

+help New Member Member

52
    1
    0
    ถ้ายิ่งไปเติมตอนฝนตกต้องตากฝนลงรถไปจ่ายเงินอีก คงลำบากดีพิลึกนะคับ :)

2. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    ฮ่าๆ ผู้หญิงตัวเล็กๆ ขาวๆ หน้าเหมือนนักร้องนำวง paradox ใช่มะคับ
    เดี๋ยวนี้ผมเลยย้ายไปเติม Esso ฝั่งเซนทรัลบางนาแทน ทำงานกันเร็วมาก
    รถเค้าเยอะมาก หัวลากเพียบ แต่เร็วครับ แคชเชียร์อยู่กลางลานเลย
    แต่ถ้า 95 ผมไปเติมไกลเลย ปิโตรนาส ศรีนครินทร์-พัฒนาการนู้นแน่ะ
    เพราะปั๊มอื่น ถ้าไม่ขาย 95 ก็ทางขึ้นชันมาก รถขึ้นไม่ได้
    ถ้าไอ้ปิโตรนาสไม่ขายอีก ไม่รู้อีกหน่อยต้องวิ่งไปไหน
    พอเติมเต็ม วิ่งกลับมาอาจจะเหลือครึ่งถัง :D

3. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    ฮิ ฮิ ปั๊มนั้นก็ดีครับแต่มันดันมี lotus express อยู่ด้วย คนเลยตรึมอีกอย่าง ผม ต้องเข้าเลนซ์ในไปเติมพอ ออกมาแล้วต้องผ่านหน้า เซนทรัล โอ๊ย น้ำมันหมดไปเป็นลิตร สรุปตอนนี้ ผมเติม esso บางพลีครับ จริงๆ ไม่ได้มีอะไรกะ esso มาก หวังแค่จะเอาน้ำของมันฟรีๆ เมียผมมันงกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

4. SmileZ

SmileZ New Member Member

55
    15
    0
    คิดจะลองหนีเป็นคนแรกรึ:D:D

5. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0

เจอมาสดๆร้อนๆเมื่อกี้นี้เหมือนกันครับ ปั๊มเอสโซ่ ในแพรกษาแถวปากน้ำสมุทรปราการ นึกขึ้นได้ด้วยว่าวันนี้เอสโซ่ขึ้น 80 สต. พอดีน้ำมันตกเกจ์มากๆแล้วกลัวหมดเหมือนกัน

เลี้ยวเข้าไปปุ๊บบ มันแจกบัตรคิวผมเลยถามว่า ต้องไปจ่ายตังส์เองใช่มั้ย เด็กปั๊มบอก "ใช่คะ" ทีแรกกะเติมซัก 2-3 ร้อยไปก่อน เลยเหลือร้อยเดียวเลยกันน้ำมันหมดเดี๋ยวค่อยไปเติมปั๊มอื่น

เดินเข้าไปจ่ายในมินิมาร์ท คนรอจ่ายตังส์ตรึม แคชเชียร์มีคนเดียว คนรอจ่ายเงินมีทั้งซื้อของในมินิมาร์ทและเติมน้ำมัน บ่นกันอุบ.....

ตอนเดินไปมินิมาร์ทผู้จัดการปั๊ม บอกว่า เดินออกกำลังกายหน่อยนะพี่ ผมเลยบอกไปว่า ทำแบบนี้ให้ลูกค้าเติมเองแล้วลดราคาไม่ดีกว่าเหรอ เป็นนโยบายของเอสโซ่เหรอครับพี่

เค้าก็ตอบกลับผมว่ามา เป็นนโยบายของเอสโซ่ เพื่อแก้ปัญหาเด็กปั๊มโกงตังส์....

ผมก็คิดในใจ เออ ดีเน๊อะ สะดวกปั๊มมึงแต่ลำบากกู คราวหลังก็อย่าคิดว่าจะเข้าปั๊มเอสโซ่เลย ถ้าไม่จำเป็นจริงๆคงไม่เข้าอีกแล้ว

ตอนเดินกลับมาก่อนขึ้นรถผมก็บอกว่ากับผู้จัดการปั๊มว่า พี่ทำแบบนี้คนเค้าบ่นกันในเน็ตเยอะแล้วนะ ใอ้ออกกำลังกายอย่างที่พี่บอกผมไม่ซีเรียส แต่มันเสียเวลามากเลยพี่ แคชเชียร์ก็มีแค่คนเดียว มีพนักงานก็พูดสวนผมมาแบบว่าไม่เห็นด้วยกับทาง Esso อะแหละครับ บอกให้เขียนใบคอมเม้นท์ไปเลย ผมตอบเค้าไปว่า มีมั้ยหละใบคอมเม้นท์ที่ว่าหนะ เดี๋ยวจะเขียนให้ เจ๊แกก็ดันบอกให้ผมไปเขียนในเว็บเอสโซ่เลย

ก็ขอบ๊ายบายปั๊มเอสโซ่ด้วยประการละฉะนี้แหละครับ

6. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ดูแล้วจะเสียเวลานะคับ

7. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    อาจจะเป็นเพราะเครื่องออกบิลมันเดี้ยงหรือเปล่าครับ หรืออาจจะยังปรับระบบไม่ลงตัวหรือเปล่า.... เลยให้ไปจ่ายในมินิมาร์ท เพราะสังเกตุว่าหลังๆ นี้ แทบทุกปั๊มจะออกใบเสร็จออกจากเครื่อง ไม่ได้ให้เด็กปั๊มเขียนแล้ว ครับ.....

8. foony

188
    7
    0
    คือเดี๊ยวนี้ผมว่าเขาน่าจะ set ระบบ ให้เป็นแบบนี้นะ คือให้หัวจ่าย มัน link กะเครื่องเก็บเงินใน มินิมาร์ท พอเด็กปั๊มกดหัวจ่ายรายละเอียดก็จะไปออกในเครื่องในมินิมาร์ททันที เพื่อป้องกันเกี่ยวกับเรื่อง การออกบิลเกิน และ เด็กปั๊ม อมเงิน มันก็เป็นทางออกที่ดีสำหรับ esso แต่กลับเป็นทางออกที่แย่ สำหรับ ผู้ใช้บริการ หรือถ้าจะทำอย่างนี้ ผมว่า ให้เติมเองแล้วลดราคาให้แบบ บางจาก ไปเลยดีกว่า ไหมครับ

9. Giggalove

Giggalove New Member Member

17
    0
    0
    ตั้งกะมีรถขับ จำได้ว่าไม่เคยเติมน้ำมัน เอสโซ่เลย ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกัน

10. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0

แย่เลยน๊ะครับ ถ้าให้ไปออกบิลในมินิมาร์ท จริงๆ ผมว่าไม่จำเป็นเลย แค่มีเครื่องออกบิลอยู่แถวๆ หัวจ่าย ซักเครื่องนึงก็พอ ผมเห็นเป็นแทบทุกปั๊มเลย... สงสัยแบบที่เพื่อนๆ เจอคงเป็นบางสาขามั๊งครับ...ผมวิ่งบางกะปิ-รามคำแหง-พระราม4 ไม่เคยเจอครับ...

ว่าแต่ ไปเติมบางจากดีกว่า...ไปเป็นเด็กปั๊ม เติมเองได้ส่วนลดดีกว่า...เติมเองลดราคามีที่ไหนบ้างครับ.... ไปมั่งๆ

11. foony

188
    7
    0
    ปั๊มบางจาก แบบเติมเองแล้วลด 20 สตางค์ ที่ผมเคยเห็นและเคยเติม ก็มี เส้นอ่อนนุช ตรงข้าม รพ. สิรินทร กับ แถวนนทบุรี แต่จะถนนไม่ได้ พอดีมันนานมาแล้ว เพื่อนๆ ใครมีเห็นแถวไหน ก็มาบอกกันบ้างนะครับ เอาน่า ประหยัดไป 20 สตางค์ ก็ยังดีครับ:D:eek:

12. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    Esso แถวบ้านผมยังปกติอยู่ครับ :D

13. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    จะให้ดีมันต้องเดินท่อใต้ดินเหมือนการประปา
    แล้วมีมิเตอร์กะหัวจ่ายอยู่แต่ละบ้าน เก็บตังรายเดือนไปเลย
    ฮ่าๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้