ข่าวด่วน เครื่องเจ กำลังขาดตลาด

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย foony, 8 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PoPaLet 3 JZ gte

PoPaLet 3 JZ gte New Member Member

68
    0
    0
    1 G GE จัดไป โอมจงตื่นจงตื่นฟื้นขึ้นมา

2. to spout

to spout New Member Member

81
    0
    0
    วันนี้โดนไปแล้วครับ 1j ge พร้อมเกียร์ 45000 ไม่น่าเชื่อ แต่ก็ต้องเอา เพราะลูกค้าต้องการ โห แพงสุดๆ

3. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ไม่มีใครสน 3RZ 2.7L เลยหรอ 4 สูปมหาประลัยที่ Speed D จับมาโมฯ เครื่องไม่แพง ความจุเยอะว่า 1J ด้วย และถ้าเอาไปติดแก๊ซ 4 สูบราคาถูกกว่า 6 สูบ นะครับ เฉพาะLPGระบบหัวฉีดนะ MIX คงพอๆ กัน แต่ไม่รูว่าเซียงกงมีเครื่องอยู่ป่าวนะไม่ได้ไปเดินนาแล้ว บางทีราคาอาจจะแพงกว่า J ไปแล้วก็ได้ แหอะๆ

4. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ทำใจคับ

รถตู้พวกัน

ไปวาง 2เจ ติดngv อีก3ถัง

หมดไปแสนกว่าแล้วคับ

แถมยังไม่เสร็จด้วย ช่างเขาบอกว่า หาช่างว่างสายริ่งไม่ได้

5. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    อัพเดทราคาให้คับ

1เจโบออโต้ ปะมาณ4หมื่น
    2เจโบออโต้ แพงกว่า1เจโบออโต้ 3 พัน

เพราะว่ารถรับจ้างเค้าเอาแต่1เจคับ 2เจไม่เอา เค้าว่าเปลืองแกส

6. ferioz

ferioz New Member Member

87
    2
    0
    แล้ว เจ เดียวไม่โบอ่ะคับ เท่าไหร่พอดี ว่าจะหามาลง รถคุณพ่ออยู่ครับ

7. SOMEONEUSEA31

SOMEONEUSEA31 Guest

0
    0
    0
    ไม่ทราบว่าราคาจากที่ไหนอะคับ พอดีต้องการเครื่องมากๆเลยอะคับ

8. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ตอนนี้ราคา SRไม่โบ ก็ไม่ใช่ย่อย พอๆกับ เจ เลยแฮะ ฝาโหนกไม่โบ เพื่อนเพิ่งไปถามมา 35 ครับ

9. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    เชียงกงนครฐม
    1 เจ ไม่โบออโต้ 48.000
    2 เจ ไม่โบออโต้ 55.000
    1 เจ โบ ออโต้ 55.000 แพงสาดดดดดดด วางเสร็จ + LPG เกือบ แสนครับ

10. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    เหะๆ ส่วนใครที่วาง J กันอยู่แล้วก็ถนอมๆกันหน่อยนะคับ

มาพังเอาช่วงนี้แล้วจะร๊องงงงงงงงง!!!

:cry:

11. อย่างงี้อะไหล่เครื่องเจ ก้อจะตามด้วยหรือเปล่าเนี๊ยะ

12. nong_xza

nong_xza New Member Member

2
    0
    0
    ของขึ้นครับ อัพเดท ราคาใหม่ เจไม่โบ ตอนนี้ 47000 ครับ เจโบ 35000 ครับ มีของอยู่เชียงกง ตรงแถว วงสว่าง

13. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เป็นผมถ้าจะเลือกติดแก๊ส ผมลองมอง ตัวอื่นดีกว่าครับ ถ้าขึ้นแบบนี้มากๆ ลงที่อ้วกแตกกันแน่นอน คอนเฟิม

14. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    ตอนนี้เพื่อนผมมันกำลังคิดวิธีเอา เครื่อง diesel เดิมๆ ติดรถ อย่าง td25 . 27 ไปดัดแปลงให้ใช้ แก๊สได้อยู่ครับ มันเอาไปเจาะใส่หัวเทียน แล้วใช้กล่อง ควบคุม ถ้ามัน work ก็คงจะดี อีกอย่าง อู่ที่วางเครื่องและรับติดแก๊ส ตอนนี้งานล้นมือ ขนาดเพื่อนที่ office แฟนผม เล่าให้ฟังว่า เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เขาเอารถ kia carnival ไปติดแก๊ส ช่างที่อู่บอกว่า ต้องรอคิวประมาณ 1 อาทิตย์ น้องเขาเลย เอาเงินติ๊บช่างที่อู่ไป พันนึง ช่างที่อู่เขาเลยลัดคิวให้ วันเดียวเสร็จเลย คิดดูว่ามันอะไรกันนักหนานะ เหมือนน้ำขึ้นให้รีบตักยังไงก็ไม่รู้ ขนาดเสียเงินติดนะเนี่ย ไม่ใช่ติดฟรี

15. อู่ติดแก๊สเห็นว่าคันนึง หักอะไรแล้ว ต้องมีกำไร คันละ 3-5 พัน อย่างต่ำ อู่ใหญ่หน่อย วันนึง 10 คัน กำไร วันละ 50000 เดือนละ ล้านกว่า มิน่าเปิดกันจัง ดีกว่ามานั่งซ่อมรถอีก

16. ICE MAN

ICE MAN New Member Member

222
    3
    0
    โชคดีของเราวาง 2 j ปีนี้เข้าปีที่ 9
    ติดแก๊ซปีนี้เข้าปีที่ 4
    รอตอนปล่อยแก๊ซลอยตัวครับ
    ราคาเครื่องลงแน่แต่ไม่เท่าเดิมแน่นอน

17. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    เพื่อนผมเพิ่งขาย2j-ge ลูกค้ามาดูบอกไปห้าหมื่นแล้วลังเล

อีกคนนึงมาขอซื้อห้าหมื่นห้า โดนสอยไปเลยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้