Need For Speed CARBON ???

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย ^^ FaNGy ^^, 13 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    เวงกรำแรมม๊ะถึง 5 5 5

2. Pete Villian

Pete Villian New Member Member

71
    3
    0
    เกิน 1GB แน่นอนครับ DVD อย่างต่ำ 4.7 GB ครับ ..........ขนาด GT4 ของ PS2 เคยโหลดบิทมายังเกือบๆ 4 GB เลยครับ......ผมเชื่อว่าเล่นบน PS2 ภาพน่าจะสวยกว่าเพราะทำมาเพื่อเล่นเกมส์ แต่ผมเลือกเล่นบน PC เพราะออนไลน์ได้ + ไม่มี PS2 :p

3. Pete Villian

Pete Villian New Member Member

71
    3
    0
    เพิ่มเติมอีกหน่อย.........แนะนำครับสำหรับภาคนี้ ใครคิดจะเล่นออนไลน์ ซื้อแผ่นแท้ไปเลยนะครับ ออนไลน์ๆด้แบบสบายใจ เพราะเท่าที่ฟังมา
    -ภาคนี้สามารถชวนเพื่อน ตั้งกลุ่มไปแข่งกับทีมอื่นได้, ตัวเราเองก็เป็นตำรวจไล่กวดคนอื่นได้แถมรถตำรวจจะเปลี่ยนไปตามการอัพเกรดรถของเราด้วย
    -ระหว่างแข่งสามาถหยุดเกมส์แล้วถ่ายรูปรถเราได้ด้วยนะครับ สามารถอัพโหลดเข้าเวป ea ได้
    -Map ค่อนข้างใหญ่ครับ เท่าที่เห็นมี 4 เขต แล้วภูเขาอีก 3-4ลูกไว้ drift ที่สำคัญถ้าพลาดไปชนรั้วแรงๆ สามารถทำให้รถตกเหวได้ แพ้เลยนะครับ
    -มี Shadow โหมด ไว้แข่งกับรถตัวเองที่เคยทำเวลาที่ดีที่สุดไว้ด้วยครับ

4. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    PS2 มาเมื่อไหร่อ่ะ

5. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
  6. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    มาไวก่าเดิมก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    เล่น PS2 ดีกว่าประหยัด HDD :D

8. Tunza!

645
    4
    0
    กลัวว่า PS2 มันจะตัดบางฉาก เทคนิคบางอย่างออกไปอะดิ เหมือน Ghost recon ระหว่าง คอม กะ PS2 ของคอมก็สุดยอด เหมือนจิงเลย PS2 ขนาดรถล้อยังเหลี่ยมเลย แถมลูกทีม จาก 4 คนเหลือ 2 คน ภารกิจบางภารกิจก็หายไป เซงเลย -*-

แก้ไขล่าสุด: 6 ตุลาคม 2006
  9. Tunza!

645
    4
    0

เออ ผมขอเพิ่มเติมนิดหน่อยนะ
    - เวลาแข่งออนไลน์จะมี Persuit Mode แล้วจะมีแยกออกมาเปง Pursuit Tag เวลาแข่ง มันจะมีใครคนนึงเปงนักแข่งครับ แล้วคนที่เหลือเปงตำรวจ เวลาเราแข่งอยู่ แล้วโดนคนที่เปงตำรวจมาจับเรา เราก็จะกลายเปงตำรวจ แล้วเขาก็จะกลายเปงนักแข่ง เราก็ต้องไปไล่กวดคนอื่น พอจับคนอื่นได้ เราก็จะกลับมาเปงนักแข่งอิกครั้ง อันนี้เปงแบบ Free Roam คือ นักแข่งจะไปทางไหนก็ได้ ต้องหนีให้ได้นานที่สุด ก็เป็นผู้ชนะ แล้วมี Pursuit Knockout เริ่มมา จะแข่งแบบปกติ แล้ว ที่สุดท้ายในแต่ละรอบ จะเปงตำรวจ แล้วพอเหลือคนสุดท้าย ต้องวิ่งไปอิก 2 รอบ เพื่อชนะ เวลาเราเปงตำรวจ สามารถทะลุพวกป้ายผ่านทางได้ ก็เปงกำแพงใสๆแล้วมีไฟลูกศรกระพริบๆอะครับ พอเปงตำรวจแล้วจะสามารถออกไปข้างนอกได้ เพื่อให้เราใช้ Shotcut ไปตามจับได้ทัน แล้วจะมีเก็บเลเวลด้วย ยิ่งเลเวลสูง ก็จะยิ่งได้รถตำรวจดี จะเปง Rhino Cruiser หรือ Corvette ก็แล้วแต่เลเวล
    - ระหว่างเกมส์ กดหยุดเกมส์ แล้วมันจะมีให้เลือก Photo Mode เราสามารถเข้าไป แล้วสามารถถ่ายรูปรถเราเวลาแข่งได้ สามารถ ซูมเข้าออก หมุนได้รอบ แล้วกดถ่าย ก็เข้าไป save ในอัลบั้ม
    - Map มีหลายเขตนะครับ แต่ว่า มันจะมีทีมที่ครองเมืองอยู่ 4 ทีม แตะละทีมก็คุมพื้นที่ของตน เราก็ต้องไปท้าแข่งยึดพื้นที่มันมา แล้วจะมีภูเขา 3 ลูก พลาดไปชนรั้วแรงๆบางครั้งไม่ตกนะครับ มันจะมีข้อสังเกตุอยู่ คือ มันจะตกได้เฉพาะโค้งที่รั้วนั้นเปงสีเหลือง ต้องระวังโค้งนั้นให้ดีครับ หลุดไปในโค้งที่รั้วสีเหลืองอาจตกได้
    - Shadow Mode ไม่รุ้เหมือนกันเปล่า ผมได้ยินมาว่า มันแข่งคล้ายๆธรรมดาอะครับ แต่จะมีรถใสๆ ซึ่งเปงรถของ Leader หรือผู้นำในรอบที่แล้ว เห็นบอกว่า ถ้าแซงได้ คุณก็จะเป็น New Leader คือผู้นำคนใหม่เลย ไม่แน่ใจว่าถูกเปล่านะ :p

- ขอเพิ่มอิกหน่อย ในโหมด Challenge จะมี Co-op Challenge ซึ่งให้ 2 คนช่วยกันทำได้

แก้ไขล่าสุด: 4 ตุลาคม 2006
  10. Tunza!

645
    4
    0
    ทายซิ Who Back ใครกลับมา ใช่แล้ว SGT.CROSS จาก NFS Most Wanted ก้ากก ตามเรามา Carbon ด้วย สงสัยคิดถึง เฮ้ย ไม่ใช่ Cross มันตกงานจาก Rockport P.D. อะ ( สงสัยจับเราไม่ได้เลยโดนไล่ออก ก้ากก ) ตอนนี้มันเลยกลายเปง Bounty Hunter นักล่าค่าหัว แต่ก็ยังพยายามจะจับเราต่อไป 5555 ยังโดนยำไม่พออิกหรอ 5555 สงสัยภาคนี้ต้องยำมันต่อไป ตื้อจิงๆ :D

11. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    แหม น้องบูม นี่ผู้รู้จิง อิอิ

12. Tunza!

645
    4
    0
  13. Pete Villian

71
    3
    0
    แล้วแผ่นแท้ของไทยจะออกวันเดียวกับที่อเมริกาป่าวครับเนี่ย.......อยากเล่นแล้ว

14. Tunza!

645
    4
    0
    ไม่น่านะครับ เพราะว่า เวลาที่ อเมริกาช้ากว่าเรา 12 ช.ม. กว่าจะ octorber 31 เขา ก็ 1พ.ย. เราแล้วหละ ^^

15. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0

รุปนี้ผิดครับ Mazda6 เน้อ

ว่าแต่ภาคนี้เหมือนจะมีR34 กลับมาเพราะเห็นจากScreenshotหลายรูปแล้ว

16. Tunza!

645
    4
    0
    ชะ อ่าว ข้อมูลนั้นมันจาก EA นะนั้น ผมไม่ได้เอามาเอง แสดงว่าข้อมูลของ EA ผิดอะดิ รูปนั้นก็จากในเกมส์ ถ้า RX-6 แสดงว่า Carbon ก็ต้องมี MAZDA 6 อ่าดี เหอๆ งงแย้ว

แก้ไขล่าสุด: 11 ตุลาคม 2006
  17. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    แต่มันก็คล้ายๆ Mazda3 นะ 5 5 5 5 5

MAZDA RX-6 หรอ

MAZDA 3

MAZDA 6

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  18. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แจ่มจิงจ้า นู๋ Third เจ๊บวกให้ อิอิ

19. Tunza!

645
    4
    0
    MAZDA 3 ก็คล้ายๆอยู่ แต่ไฟท้ายมัน RX-8 นะ หรือว่าไฟท้าย 2 คันนี้เหมือนกันอิก เหอๆ

หรือว่าเปงคนละคันหว่า แล้วทำไม EA มันบอกว่า RX-8 อ่า งง

แก้ไขล่าสุด: 11 ตุลาคม 2006
  20. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0
    มันมีทั้งRx-8 Rx-7 แล้วก็ mazda3 -*-

ไม่มีRx-6 แถมยังไม่เคยเห็นเลยหน้าตาเป็นไง ขนาด โมเดล ซาวันนาของ 7 ยังเป็นรูปร่างจะเข้าพวก 240Z แล้ว6จะเก่าขนาดไหนนี้-*-

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2006
  21. KNoTTo

KNoTTo Member Member

45
    0
    6
    RX6 เหรอไม่เก่าหรอกเป็นรถ 2 ประตู คันใหญ่ ๆ เครื่องไม่โรตารี่ เครื่อง V6 2.5L ธรรมดา ๆ อิเติ้ดมั่วนั้นมัน Mazda 6 55555555

แต่อยากเล่นแล้วอ่ะ 55 ทำไมไม่มี civic ว๊า....

22. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ก็ว่าทำไมรูปมันเหมือนกัน 5555555555555555555555555555

23. Tunza!

645
    4
    0
  24. Dr.Schwarzkopf

74
    3
    0
    มีข่าวอัพเดท

Officially confirmed cars.
    * Alfa Romeo Brera
    * Aston Martin DB9
    * Audi Le Mans Quattro
    * BMW M3 GTR (2003)
    * Chevelle SS 1970
    * Chevrolet Camaro SS 1969
    * Chevrolet Corvette Z06 2006
    * Chrysler 300C SRT-8
    * Dodge Challenger Concept
    * Dodge Charger R/T 1969
    * Dodge Charger SRT-8
    * Dodge Viper SRT-10 2006
    * Ford Mustang GT
    * Ford GT
    * Koenigsegg CCX
    * Mazda Mazdaspeed 3 2006
    * Mazda RX7
    * Mazda RX8
    * Mercedes-Benz CLK 500
    * Mercedes-Benz SL65 AMG 2005
    * Mercedes-Benz SLR McLaren
    * Mitsubishi Eclipse GSX 1999
    * Mitsubishi Eclipse GT 2006
    * Nissan 240SX
    * Nissan Skyline GT-R R34
    * Lamborgini Gallardo
    * Lamborghini Murcielago
    * Lotus Elise 111R
    * Nissan 350Z
    * Plymouth Cuda 1970
    * Porsche Carerra GT
    * Porsche Cayman S
    * Renault Clio V6 2005
    * Shelby GT500 1967
    * Subaru Impreza WRX STi 2006
    * Toyota Supra
    * Volkswagen Golf R32
    * Vauxhall Monaro VXR
    Unofficial cars
    All cars on this list are based on video footage and screenshots. They might appear in the final product.

* Audi TT Quattro
    * Dodge Charger 2006
    * Jaguar XKE
    * Lexus IS300
    * Lotus Europa S
    * Mitsubishi Lancer
    * Nissan 180SX
    * Pagani Zonda S
    * Porsche 911 Carrera
    * Toyota Corolla
    * Toyota MR2
    * Toyota Sprinter TRUENO

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  25. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    + ไปจ้า อิอิ

26. Tunza!

645
    4
    0
    หงะ Lancer เปง Unofficial Cars !!!!!!!!!!!!!!!!!!!! จะเกินไปแล้ววววววว :mad: ถ้าเอามาเปงหน้าปกเกมส์ + ลง DEMO ด้วย มันต้อง Officeial แล้วเด้ !!!!!!!!!!!!!! ถ้าเกมส์ตัวจริงไม่มีนี่ ผมลงไปกลิ้งแน่ ขึ้นหน้าปกแล้วไม่มีในเกมส์ ก้ากกกกกก :D

แก้ไขล่าสุด: 13 ตุลาคม 2006
  27. Pete Villian

71
    3
    0
    ไม่มี Honda อีกแล้ว........แค่ DC5 ซักคันก็ยังดี........

28. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ช่าย DC 5 เหมือนกานเลย ถ้าภาคนี้ม่มี แล้วเราจะช่ายอารายอ่ะ แง้วๆๆๆๆ

29. Tunza!

645
    4
    0
  30. Dr.Schwarzkopf

74
    3
    0
    จาเอาS2K ง่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้