ข้อเตือนภัย ของนักดริฟ

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย P <-> A <-> T, 12 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P <-> A <-> T

P <-> A <-> T New Member Member

39
    2
    0
    เรื่องมันก็มีอยู่ว่า นายตั้ม (มดดำ) ได้เปลี่ยนล้อ คู่ สุดท้าย สำหรับแข่งดริฟที่คลอง 5 และลงแข่งจนเสร็จ หลังจากนั้นจึงรีบกลับไปกินข้าวกะที่บ้าน โดยไม่ได้เปลี่ยนล้อ ตลอดโทลเวย์ และ ทางด่วนดินแดง ใช้ความเร็วระหว่าง 140-180 กม/ชม (มุดด้วยครับ) พอลงทางด่วน ก็เริ่มขับช้าลงจนได้ยิงเสียงดังมาจากล้อหลัง ก็ไม่ได้สนใจอะไร จนถึงร้านอาหาร ผมจึงขับรถตั้มกลับมาเก็บที่บ้าน ด้วยความเอะใจ ว่าเสียงอะไร จึงลงมาดู แล้วก็เห็นน็อตล้อ สองตัวยื่นออกมา (มันขันเข้าแค่ 2-3 เกลียวเองครับ แล้วตัวที่ขันแน่นไม่ได้อยู่ตรงข้ามกันด้วยนะครับ 2 ตัวที่ขัน มันติดกัน) ผมก็เลยนั่งนึกว่าตลอดทางที่ขับกลับมาโชคดีมากครับที่ไม่เป็นอะไร ดังนั้นจึง ขอเตือน พี่น้องทั้งหลาย ให้ระวังกันด้วยนะครับ

2. hiter

hiter New Member Member

153
    2
    0
    ล้อเปลี่ยนไปเปลี่ยนมากันบ่อยๆระวังหน่อยก็ดีครับ
    โดยเฉพาะรถนิสสัน ตอนใส่น๊อตระวังมันปีนเกลียวด้วยครับ

3. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    อันตรายมากครับ เรื่องน็อตล้อผมมั้กจะใสเองเสมอเพื่อความปลอกภัยครับ ยังไงก็อย่าประมาทน่ะครับ

4. NocH

NocH New Member Member

298
    3
    0
    โทษฐานไปไม่ชวน:D :D :D :D

5. POLCHALERM

POLCHALERM New Member Member

1
    0
    0
    ผมกลับรถยกครับ ปลอดภัย

ยังไงต้องขอบคุณทุกคนด้วยนะครับ
    ที่ช่วยกระผม ปั๊มน้ำลูกปืนแตก
    ได้พี่กุ้ง กับ Pat ช่วยมุดดูให้

6. A31DRIFTER

A31DRIFTER New Member Member

5
    0
    0
    แจมด้วยดีนะที่ปลอดภัย รุ่นน้องผมล้อแซงรถไปชนตูดแท็กซี่เลยครับ

7. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

ขอบคุณที่ ช่วยกันเตือนครับ ผมก็ไม่รู้ว่า มัน หลวมได้ไง ทั้งๆ ที่ย้ำ แล้วนะครับ งง ครับ ????

8. FonNie

FonNie New Member Moderator Lady Member

214
    3
    0
    แล้วอีส้มเป็นงัยบ้างอ่ะ บาดเจ็บมั้ย?

9. ปั๊ม-AVBD2

ปั๊ม-AVBD2 New Member Member

107
    1
    0
    เหอะๆๆ
    เคยแล้วไงประสบการณ์นี้

แต่ก็ขอบคตุณครับพี่พัททททททททททท

10. ๐V[e]E๐

๐V[e]E๐ New Member Member

35
    2
    0
    ตัวนู๋ก้อยังปลอดภัยหายห่วง 555 เพราะไม่มีรถ แร้วก้อขับไม่เปงด้วย เอิ้กๆ

11. P <-> A <-> T

P <-> A <-> T New Member Member

39
    2
    0
    ม่ายเป็นไรครับพี่พล ช่วยๆ กัน

12. NaTT_AkanE

NaTT_AkanE New Member Member

23
    1
    0
  13. Suphakrit

Suphakrit New Member Member

67
    2
    0
    น่ากลัวดีแท้ ละเลยไม่ได้นะเนี้ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กุมภาพันธ์ 2007
  14. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    อันตรายนะเนี่ย ระวังหน่อยนา

15. ice1121

ice1121 New Member Member

5
    0
    0
    ขออนุญาติครับพี่ๆ สายวายกราวด์ คนไทยใช้ของไทย (แป้นจานเป็นทองแดงนอกครับ)
    โทร 084-100-4344 ราคาโทรคุยครับ ไม่แพงแน่นอน ฝากด้วยครับ

16. SysOP

SysOP New Member Member

187
    2
    0
    น่ากลัวๆ ยอมเสียเวลาเล็กน้อยตรวจเพื่อความปลอดภัย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้