------------------------- ผมโดนตำรวจจับ ข้อหาขั......... -------------------------

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ไมตี้เครื่องเดิม, 7 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZCrewz

ZCrewz Member Member

79
    17
    8
    โดนเรียกแถวสายสี่ครับ ไม่ได้เอาใบขับขี่ไป ก็บอกไปว่าบ้านอยู่แถวๆนี้แหละ

เค้าก็ถามว่ารถแจ้งเปลี่ยนเครื่องหรือยัง ก็บอกไปแจ้งเปลี่ยนมา4กว่าปีได้

เค้าก็ถามว่า what is your name สำเนียงเด็กป1ออกเสียงอะครับ

ก็ตอบกลับไปเป็น Eng เหมือนกัน แต่ พูดไปสามรอบ ดูเหมือนไม่เข้าใจ เค้าก็เลยเชิญออกรถไปได้

(ถามไปเพื่ออะไร คิดว่าเราเป็นคนต่างดาวเหรอไง ไม่ได้ขับจานบินวางJZสักหน่อย 555)

2. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    แม่ม ไอ้สน. ห่านี่อีกแล้วหรอ วันก่อนง่วงนอนมากกำลังขับกลับบ้าน ขับก็จะไม่ไหว แล้ว เจอด่านตรงหน้าซีคอนแม่ม หาว่าเมาอีก กินมาป่าวนะ เลยพูดเสียงดังดีงไปว่า ไม่ได้กินมาจะ 3 เดือนแล้ว และแล้วคืนนั้นก็กลับบ้านไม่ไหวจอดนอนปั๊ม JET ครับ

ปล. แม่มแดกกานจังนะ น้ำมันก็แพงเสือกโดนพวกโจรไถตังแดกอีก

3. ช่ายแล้ว เห็นแล้วรกหูรกตาจริงๆ

4. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    แม่ง...ง.ง...... บ้า .......

เกลียด นักพวกนี้

โดนเฉพาะ ไอ้พวกที่ กระโดด มา ขว้างรถเรา เนี๊ยแระ เกลียดสุดๆ

5. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    เมื่อหลายปีก่อนสมัยนั้นช่วงถนนเทพารักษ์ เริ่มมีอัดรถกันแถวๆ ปั๊มบางจาก กม.8 พอเริ่มอัดๆ รถกันนิดๆ หน่อย ก็มีไอ้อาสารเลวเนี่ยแหละ แม่มขับ บิ๊กเอ็ม ติดไซเรน ข้างบน เปิดไซเรนมา แล้วมาจอดขวางถนน ไม่ให้รถอัดกันได้ แล้วก็ ป่วนอยู่อย่างนั้น แต่ไม่มีตำรวจมา แต่ไม่มีใครกลัว ก็ยังอัดกันต่อไป เพราะมันเป็นอาสา(ตำรวจชุมชน) แล้วมันคงโกทธ ที่ไม่มีใครกลัวมันมั้ง มันก็ไปตามตำรวจยศ จ่ามาคนนึงขับกระบะมา ทีนี้เริ่มแตกกระจายกันเพราะเห็นรถตำรวจมา แต่ก็เอารถมาจอดในปั๊ม ไม่ออกไปอัด แล้วก็มาเดินๆ ดูลาดเลากัน ไอ้ห่าอาสานั่น แม่งก็เดินมาไล่ บอกพวกมึงกลับบ้านไปเลย แต่ก็ไม่มีใครกลับ เหมือนๆ ไม่กลัว แล้วมันก็เดินไปว่าคนนู้น ว่าคนนี้ เหมือนหมาบ้า จนไปทะเลาะกับวัยรุ่นคนหนึง (ตอนนี้วัยรุ่นคนนั้น เขาเปิดร้านขายของแต่งอยู่ที่เซียงกงบางนา) จนโดนวัยรุ่นคนนั้นต่อยหน้าแหก ต่อหน้าตำรวจยศจ่าคนนั้น โดยที่ตำรวจคนนั้นยืนมองอยู่แบบงง ไม่นึกว่าจะมีใครต่อยอาสาได้ แถมเพื่อนผมแม่มเสือกไปปล่อยยางรถตำรวจจนยางแบบอีก ทีนี้หายซ่าเลย หน้าแม่งมีแต่เลือดเต็มหน้าเลย มันคงหายซ่าไปนาน ถ้าใครยังจำเหตุการณ์นั้นได้คงนึกออก สมัยเมื่อตอน troop กับ hunting test เริ่มดังใหม่ๆ คงจำกันได้ดี

6. ส.น.เชี่ยนี่อีกแล้ว

เคยโดนข้อหาโซ่หย่อน(สภาพไม่พร้อมขับขี่)รถเดิมๆ

เยดเด้ใช้หัวหรือหมวกคิด

7. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    เกลียดเหมือนกันคับ พวกอาสา ชอบมั่วนิ่มอะ เหี้ยมากๆ

8. ผมนะขอพูดตามความคิดของผมเลยนะ ถ้าหยาบอย่าว่ากันนะคับ

ไอ้ อส เนี้ย เลวกว่าตำรวจอีก ชอบทำเก๊ก ทำท่า บ้าบอคอแตก มากมาย ดูแล้วหมั่นไส้ อย่าให้รู้นะว่าแมร่งบ้านอยุ่ไหน เลวจิงๆ

ปล. ที่ ศรนคริน วันนั้น ที่ พวกผมโดนเรียกกันนะ มันมีมอไซ คลิก คันนึงขับ มา แล้วโดน อส ตีรถ ไฟหน้าด้านขวา+ไปเลี้ยว+เฟรมด้านขวาแตกเล็กน้อย แล้ว เจ้าของก็ไม่พอใจ เพราะ อส ไปตีรถ เขา แล้ว ตำรวจก็ถามว่าคุณ หนี ป่าวละ แล้วเจ้าของรถก็บอกว่า ก็อยุ่ดีๆ มีใครไม่รู้ มาสั่งให้เขาจอด เขาก็จะกล้าจอดหรอ ชุดก้ไม่ได้ใส่ชุดตำรวจ แล้ว แถมถือไม้อีก เขาก็ กลัว แล้ว ก้ ก็ไม่จอดกหลังจากนั้น อส คนที่เรียกก้เอาไม้ที่ถือฟาดไปที่รถ ของ ชายคนนั้น ชายคนนั้น ก้ไม่พอใจ มายืนเถียงไม่พอใจกับตำรวจ อยุ่ที่โต๊ะ

ผมก็ไม่ได้เห็นหรอกนะคับ ว่าเรื่องจิงๆ เป็นมายังไงเท่าไหร่ แต่ พอดีตอนนั้น ผมยืนฟัง เจ้าของรถมอไซ โวยวาย อยุ่ ที่มาตีรถเขา

ลองคิดดูนะครับ รถใคร ใครก็รัก ใครก็หวง แมร่ง ไม่ใช่ตำรวจซักหน่อย มา ทุบ รถเขา เก่งละมึง ระวัง อย่าให้ถึง คราวลูกมันละกัน กำใดใครก่อ กำนั้น ย่อม ตามสนอง จำไว้ คุณ อส

ปล.อีกที อส ที่ดีก็มีนะคับ ถ้าดีแล้วก้ขอให้ดีต่อไป แต่ อส ที่ ไม่ดี เนี้ย ก้ขอให้อย่าเจริญเลย เซ็งว่ะ

9. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    เคยโดนที่อนุสาวรีย์ชัย

ผมมาจาก ราชวิถี จะไปดินแดง มาเลนกลาง

มันเดิน ตัดรถคันหน้า โบกให้จอด บอกว่า

เลนที่ผมมา เป็นบังคับเลี้ยวขวา

งง เลย ขับตามกันมา 4 คัน ไม่เรียก

เรียกคันสุดท้าย

พอถามมัน ว่าทำไมไม่จับคันหน้า

มันยิ้ม

พอให้เขียนใบสั่ง มันบอกต้องยึดไปขับขี่

ผมบอก ไม่ให้ยึด เพราะยังไง มันก็ต้องจ่าย

เลี่ยงไม่ได้อยู่แล้ว

มันบอกว่า "หัดอ่านซะบ้างนะ ข้างหลัง เขียนไว้ไง"

แล้วหลังใบขับขี่มันเขียนไรมั่งอะ?????

สรุป ยัดไป 100

สามวันถัดมา ขับมาเลนเดิม

เหรี้ยยยยยย!!!

เลนบังคับตรงนี่หว่า

เขางอกเลยตรู เสียรู้ตำรวจนอกรีด

10. ตำรวจมันก้อดีเป็นส่วนน้อย

แต่ อาสา นี่ พูดตรงๆแบบไม่ถนอมน้ำใจเลยนะ

เหี้ย ทุก ตัว มีอยู่ 2 อย่าง ที่จะเป็นอาสาได้ คือ เหี้ย กับ แก่ แค่นั้น

อยากจะติดสติ๊กเกอร์หลังรถใจจะขาดว่า "กู เกลียด ตำรวจ"

แต่ใจยังไม่ถึง ด่าในใจไปก่อน ^^

11. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ผมก็เคยโดนที่เส้นหลังสตรีวิทย์หลายปีแล้ว สน.โชคชัย

โดนแข่งรถบนถนนหลวงซะงั้น ขับคลานๆกันมากกับเพื่อน รถก็ติด จะแข่งยังไงวะ

สุดท้ายแม่งก็ให้อาสามานั่งพาไปโรงพัก ถือป้ายถ่ายรูปยังกะไปฆ่าใครมา

ยังไงก็จะยึดรถให้ได้ เถียงมันจนแถบจะโดดต่อย สุดท้ายมันแจ้งข้อหาดัดแปลงสภาพ.....ท่อดัง

ดูแม่ง..สันดาน ไอ้ตำรวจคนที่จำแม่งก็ขับEVO เหมือนกัน ท่อแม่งดังกว่ากุอีก ยังจำได้ไม่ลืม

อย่าให้เจอบนถนนนะเมิง สาดดด

12. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    เมื่อเดือนที่แล้ว ผมก็โดนที่ Jet ก่อนที่จะออกรามอินทราครับ จอดอยู่ 2 คันกะเพื่อน ยังไม่ได้ออกไปวิ่งเลย

พี่หรวดเล่นเอารถตู้มาจอดขวางหลังผมเลย จะถอยก็ถอยไม่ได้ เอาไฟฉายมาส่องๆ ๆ แล้วก็ถามว่ารถใคร

ผมก็แสดงตัว พี่ท่านบอกให้ผมกะเพื่อน เปิดห้องเครื่องดูหน่อย พี่หรวดบอกว่าขอดูหน่อย วาง J หรือป่าว ? ?

กะว่าไงก็โดนแน่ๆ เรย แต่เป็นโชคดีของผมกับเพื่อนครับ ที่คุยกับพี่หรวดเค้ารู้เรื่อง ก็เลยรอดไป

ส่วนอาสาดีๆ มีมากมายครับ แต่เท่าที่ผมเห็นนะ ขับรถแต่งซิ่ง เปิดเครื่องเสียงในปั๊มเสียงดัง กระดกเบียร์ไปด้วย ใส่กางเกงยีนส์รองเท้าแตะ ยืนแอ๊ค พวกวิทยุสื่อสาร ... พอผมstart เครื่อง(ท่อดัง)หน่อยเท่านั้นแหละครับ แจกกล้วยผมทันทีเลย หาว่าผมไปเบิ้ล เครื่องใส่เค้า
    ผมเองก็อาสาครับ แต่ไม่เคยทำตัวกากแบบนี้เลย ขอร้องเถอะครับ ทำตัวให้มันดีหน่อย เสียภาพพจน์อาสาดีๆ เค้าหมดครับ!!!!!

13. ultar

ultar New Member Member

60
    4
    0
    แล้ว เราจะพึ่งใครละทีนี้ พี่เค้าก็เป็นงี้กันหมด ไอ้คนอยากให้จับก็ไม่ยอมจับ
    ช่วงนี้สงสัยขัดสนเห็น ไม่ตั้งด่านพี่แกก็จะเรียก อะไรๆ ก็ผิด ขอใบสั่งก็ไม่ให้
    พูอ้อมไปอ้อมมา สุดท้ายคือจะเอา..... ประเทศไทย...

14. เล่าซะเห็นภาพเลยนะ หิหิ...

15. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    วันนั้นสะใจมากได้กระทืบพวก.อาสา/อปพร...
    เมาแล้วกร่างเลยจัดไปชุดใหญ่เลย

16. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
    อาสามันอยากเปนตำรวจ ทำไมไม่ไปเรียนนายร้อยเลยว่ะ หรือไม่มีปัญญา

17. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    ของผมดิคับ....ขับกลับมาจากสนามคลองห้า...ก็ประมาณ ตีสองกว่าๆ เลี้ยวขวาแยกพาต้า....มาจากเส้นจรัญ

เห็นเซเว่น เลยบอกแฟนว่า..ลงไปซื้อมาม่า มาให้หน่อย แฟนผมก็เข้าไปซื้อ....ส่วนผมรอในรถ

อยู่ๆ ก็มีรถตำรวจ เป็นรถเก๋ง 3 คัน มาล้อมหน้า ล้อมหลัง ด้านข้าง แล้วบอกให้ผมลงจากรถ

ผมก็ลง แล้วมันบอกว่า เอาคู่มือกับไปขับขี่มาดูหน่อย ผมก็เอาให้ดู

ผมถามกลับไปว่า ทำไมต้องทำแบบนี้อะพี่ มาล้อมหน้า ล้อมหลัง อย่างกับผมไป ฆ่าใครมา

มันบอกว่า เดี๋ยวนี้พวกรถซิ่งชอบหนี......ผมก็ไม่ว่าไร (แมร่งอายคนมาก คนก็มายืนดูเยอะโคตร) ดีนะแมร่งไม่ชักปืนออกมาด้วย

มันบอกต่อว่า ให้ผมโทรหาญาติหรือใครก็ได้

ผมบอกว่าพ่อคงหลับแล้ว (นึกในใจ..เจ๊ดเป็ด ตี 3 จะให้กรูโทรหาพ่อ ....ไอ้บ้า) ผมก็ถามว่าทำไมเหรอคับ

มันบอกว่า ข้อหาเอารถแข่งมาขับบนถนนหลวง.....กำจิง มันบอกต่อว่าไปโรงพัก...ให้ขับตามมันมาไปคุยกันที่โรงพัก(สน.บางยี่ขัน)

พอถึงโรงพัก แมร่ง พูดคนละเรื่องเลย เดินเข้ามาหาผมแล้วถามว่า รถน้องนำเข้ามาแพงป่าว แต่งสวยดี พี่ชอบมากเลย (ผมติดป้ายทะเบียนญี่ปุ่น)

ผมกับแฟนหันมายิ้ม...แล้วเดินไปเสียค่าปรับ 500 บาท ข้อหาติดป้ายทะเบียนญี่ปุ่น

ขากลับหัวเราะกันมาตลอดทาง โคตรฮา...แมร่งรถนำเข้า 55

18. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ตำรวจดีๆ สงสัยสูญพันธ์หมดแล้วแน่ๆ เจอแต่พวก............

19. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เจริญครับ

20. carconnection

carconnection New Member Member

55
    2
    0

หน้าม.เปรมรึป่าวครับ คิคิ:D:D

21. ถ้ามันไม่สงสัยอะไรมากหรือใช้สมองน้อยๆคิดได้มากกว่านั้น

มันก็คงเป็นได้มากกว่า อส แล้ว

22. ผมชอบจัง เลย ฮาตี รถ นำเข้า 555+

วันนั้น ที่ผมโดนค้นรถ ในรถผมก้มีป้ายญีปุ่น มันก้ ถามว่านี่ รถนอกหรอ ทำไมมีป้ายญี่ปุ่นด้วยย ผมเลยบอกว่า แนว คับพี่

23. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    โดนจนเซ็ง เจอจนเบื่อ

24. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28

ไม่ได้ ว่า นะ

แต่ พวก อส. เนี้ย แมร่ง เสือก ได้ใจ

ชอบ จับ ข้อหา ไม่สวมหมวกกันน๊อก แต่ พวก มัน ใส่ หมวกแก๊บ ไม่เห็น จะมี คัย ว่า เลย

สาดดดด

25. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เคยเอารถ ของที่บ้านไปขับ เดิมสนิท พวกก็ คะยั้นคะยอ หาว่า แต่งงู้นแต่งี้ เวรจริงๆ แค่ใส่แม็กก็ผิดซะแล้ว ที่ตอนเอาโหดๆมา เสือกไม่เจอนะ (แต่ก็ดีแล้ว)

26. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    น้าหนวด สน.นี้อีกแระ วันสงกรานต์น้าแกตั้งด่านปิดถนนชุดใหญ่หน้าสวนหลวงร.9
    เรียกมอไซค์ทุกคันที่ผ่าน แต่ผมใส่เสื้อทหารขี่ผ่านสบาย เป็นคันเดียวที่รอดจริงๆ
    พี่แกเหล่ทำเป็นไม่เห็นด้วยนะ และเสื้อทหารก็ไม่ทำให้ผมผิดหวังในทุกๆด่าน

27. ^

^

^

^

สงสัยผมต้องหาใส่ขับรถบ้างแล้วมั้ง หิหิ...

28. เอาไปแขวนไว้ในรถ ไง ผมกะว่าจะขอพ่อ มาแขวน ไว้ หน่อย อิอิ เด๋วๆกลับสุราด เอามาแขวนซะเลย จะดูหน่อยมันจะทำ ยังไง

29. เอามาเผื่อด้วยนะ หิหิ...

30. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0
    เซง จิงๆ กะพวก อาสา เนี่ย ได้ เป็น อำนาจ หน่อย เบ่งใหญ่เลย 555 ต้องโดน

1ST ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้